สอบถามเพื่อนๆพี่ๆเกี่ยวกับค้ำต่างๆของESหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย KoE311, 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ไม่ทราบว่ามีค้ำตรงสวนไหนบ้างและหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับสนใจครับลบกวนตอบเป็นวิทยาฐานหน่อยครับ:)

2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ค้ำโช๊คหน้า
    ต้ำโช๊คหลัง
    ค้ำหลังล่าง (เรียกถูกป่าวหว่า) อันนี้ผมทำเองคับ

3. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    เสริมนะคัรบ

ค้ำโช้คหน้า
    ค้ำโช้คหลัง
    คำปีกนกหน้า ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้มีไม๊แต่ FD มี
    ค้ำปีกนกหลัง ส่วนใต้ arm หลังด้านล่างน่ะครับ ที่คุณดาวบอก
    ถ้าให้สุดๆ ก็ ใส่ โรลบาร์ไปด้วยเลยครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต า ม ก ร ะ ทู้ ข้ า ง บ น เ ล ย คั บ

5. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับแล้วพอจะกรุณามีตัวอย่างให้ดูไหมครับ

6. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
    อันล่างครับ ของ ES

เพิ่งรู้นะคับว่าใส่ค้ำกันได้เยอะ จิงๆสำหรับ es ส่วนใหญ่ผมรู้แค่ หน้า หลัง โรบาร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้