ขอขอบคุณโอมครับ.

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย วัฒน์., 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วัฒน์.

วัฒน์. Guest

0
    0
    0
    พอดีวันหยุดยาวไม่ได้ไปไหนเลยจัดการทำความสะอาดครั้งใหญ่(ใหญ่มากๆ)กับรถผมตั้งแต่ล้างไฟหน้า/ไฟท้าย/ลิ้นปีกผีเสื้อ/EACV/ซ่อมสายเพาเวอร์/ตั้งไฟ/เช็คหัวเทียน/พอจะประกอบขั้นสุดท้าย(งานเข้าเลย)ตัวเลี้ยงรอบที่ใช้น้ำหล่อเย็นเป็นตัวตั้งระยะรอบ(เรียกว่าตัวไรไม่รู้ที่อยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อ)หักครับท่านมัน
    กัดกร่อนเป็นขี้เกลือจนขาดเลยพวกเราระวังคอยตรวจสอบด้วยนะที่น้ำในหม้อน้ำหายบ่อยๆอาจเป็นที่ตัวนี้
    ครับมันจะกร่อนจนน้ำซึมๆออกโดยเราไม่รู้ครับของผมเป็นตอนแกะออกมาดูโหข้างในมีแต่สนิมและขี้เกลือ
    เต็มข้างในเลยครับวิ่งหาอะไหล่จนแทบตายหาไม่ได้ร้านปิดหมดจนนึกถึง โอม ก็ไม่ผิดหวังรีบไปขอซื้อมา
    เลยในราคาขำๆครับถ้าไม่ได้โอมรถคงยังจอดเลยตอนนี้ไงขอบคุณโอมด้วยครับ.ส่วนอันที่หักผมจะลองไป
    ให้โรงกลึงทำดัดแปลงใส่เป็นท่อทองเหลืองแทนไงจะมาบอกกล่าวอีกทีจะได้เก็บไว้เป็นอะไหล่ครับ.

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ยินดีครับ อะไหล่ที่มีก็เพื่อพวกๆเราแหละครับ

ปล. ตอนนี้รถพังกันหลายคนนะครับ ตอนนี้ไม่ต่ำกว่า 4คันที่เห็นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้