กลับมาแล้วครับ พร้อมคำถาม...ใครรู้บ้างว่าทำไม สกายลายถึงชื่อสกายไลน์

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย khaigtr, 3 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khaigtr

khaigtr New Member Moderator

73
    1
    0
    อย่างที่บอกอ่ะครับ ใครทราบบ้าง อิอิ
    ที่มาน่ะครับ ที่มา
    :)
    ชื่อนี้มีตำนานนะครับ ตำนานอันคลาสสิคซะด้วย:p
    คิดดูสิครับ แค่ชื่อยังมีตำนาน นี่หละครับสุดยอดรถในตำนาน

แล้วจะมาเฉลยครับ

แก้ไขล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2006
  2. TEM R30

TEM R30 New Member Member

20
    0
    0
    อยากรู้เหมื่อนกันครับ

3. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    คงอีกนานกว่ามันจะมาเฉลย อาจหายไปปีกว่าๆ เพราะที่ทำงานมันอยู่หลังเขา internet ยังเข้าไม่ถึง อิอิ

4. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    คนหลังเขา ยังดีไม่มีเขาอยู่บนหลัง

โกนหัวเป็นไอ้แฮกเลอร์เลยนะ แหม หล่อ (ลงเบื้อย) เหลือเกิน
    :D :D :D

5. khaigtr

73
    1
    0
    กรำ มรึงไม่คิดจะทายกันมั่งเหรอ แหม กรูไม่ได้อยู่หลังเขาเว้ย แค่กลางทุ่ง
    เออ ๆ เข้าบ่อยแล้วเว้ย

แหมเข้ามาอยากรู้แบบ คุณ Tem R30 ก็ยังดี

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ก็ถ้าสกายมันไม่ตรงไลน์ มันก็วิ่งไม่ได้อ่ะเด่ะ

ให้เดาๆนะคงมาจากชื่อ นิยาย วรรณคดี ตัวละคร หรือละคร หรือ ที่เที่ยวยังสถานที่ๆนึงแล้วทำให้เกิดชื่อนี้มา
    เออ.....แล้วทำไมต้องไฟโดนัท

7. pe032

pe032 New Member Member

13
    0
    0
    มาจากการออกแบบที่เน้นเส้นสายของตัวรถ ที่ดูแล้วเหมือนแนวๆเส้นขอบฟ้าป่าวฟะเนี่ย
    เอิ๊กๆ กุมามั่วอีกแล้ว

8. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    คุ้น ๆ เดี๋ยวไปหาก่อน จำไม่ได้ว่าอ่านมาจากแถวไหน

พี่เส็งเคร็ง โพสทำบ้าอะไรตั้งเยอะ.........มันส์มือเหรอ

9. เหมือนเคยเห็นใครมาโพสแล้วนะ ที่มีหนุ่มสาวคู่หนึ่งขับรถ ไปตอนเย็นๆหน่ะ

10. P.NEWMAN

329
    2
    0
    คุณไอ้กุด ไม่ต้องเสือกยึกยัก เฉลยมาเร็ว ๆ :mad: :mad: :mad:

11. donutjovi

240
    1
    18
    อั้วเองแหละ.......ไอ้นั่นมัน "เคนโตะแมรี่"

ไอ้คุณหนุ่มครับ เพิ่งเตือนในกระทู้อื่นแหมบ ๆ เอาอีกแล้วนะ.........

12. P.NEWMAN

329
    2
    0

ก็พูดจาประสาเพื่อน (เป็น) ฝูงง่ะ ไม่ได้ว่าร้ายใครนี่ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

13. GTR.

1,328
    28
    0
    ป่าวแหง่ะกดโพสทีเดียว แล้วมันขึ้นแต่ "ทำงานหนัก" ก้อกด F5 จนโพสได้ มาเห็นอีกทีไหงเพียบขนาดนี้ฟะ

:( :(

14. ฮะใหม่ฮับ

ฮะใหม่ฮับ New Member Member

17
    0
    0
    ผมเคยอ่านเจอในหนังสือเล่มหนึ่งแปลมาจากภาษาญี่ปุ่น....คล้ายๆว่าเส้นสายฟ้าหรือฟ้าผ่า เหมือนว่ารถวิ่งผ่านไปแล้วแต่เสียงเพิ่งมาถึง

15. khaigtr

73
    1
    0
    ยังไม่ใกล้เคียงครับ

พรุ่งนี้จะมาใบ้เพิ่มนะครับ

16. เวลาผมแหงนหน้ามองเครื่องบิน เอ๊ย!ท้องฟ้า มันไม่มีเส้นเลยอะครับ สงสัยคนตั่งชื่อเขาอยากให้มีเส้นบนท้องฟ้าก็เลยตั่งชื่อแบบนั่นมั่งครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมจะตั่งชื่อว่า SKYLINEBIG "เส้นใหญ่ขอบฟ้า" เพราะถ้าเป็นเส้นธรรมดาหรือเส้นเล็ก จะลำบากตอนถูกตำรวจเรียกครับ แป่วแว่วๆ

17. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เดี๋ยวขอเวลาไปเปิดตำรา และแปลภาษายี่ปั๊วะก่อน อย่าเพิ่งเฉลยนะ เดี๋ยวเจอกัน :cool: :cool: :cool:

18. donutjovi

240
    1
    18
    ไม่ได้ว่าอะไรมากมายหรอก แค่จะบอกว่ามันเป็นที่สาธารณะ เพลา ๆ ไว้บ้างก็ดี

แต่คำตอบเนี่ย ยังหาไม่เจอเลย มัวแต่เมา.........เลยไม่มีเวลา .......เอิ๊ก !!

19. P.NEWMAN

329
    2
    0

รู้...

แต่บังเอิญความมันส์พาไป ขออำไพ

อย่ามัวแต่เมา หัดดูแลน้อง "พศุตม์ปิยะ" มั่ง เขียนถูกปล่าววะ ชักละเลือน ๆ แล้ว
    :confused: :confused: :confused:

20. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    prince skyline

คำหน้าให้ มงกุฎราชกุมารเขา

ส่วนคำหลัง สงสัยเหมือน ความไม่สิ้นสุด มั้ง ครับ

21. khaigtr

73
    1
    0
    คำใบ้ที่ 1 ให้ลองนึกถึงของอย่างหนึ่งที่มอเตอร์ไซค์ ต้องแถมตอนซื้อ 55555

พรุ่งนี้มาใบ้ต่อ

22. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    แถมตอนซื้อมอไซ หรือว่าเวลาซื้อกายลาย มอไซต้องแถม
    ถ้าซื้อมอไซแล้วแถม คือ หนี้ไง หรือเล่มเจ้าของรถว๊ะ

23. donutjovi

240
    1
    18
    หมวกกันน๊อค ??

24. P.NEWMAN

329
    2
    0
    สมุดคู่มือ หรือแจ็กเก็ต หรือล้อ :confused: :confused: :confused:

25. GTR.

1,328
    28
    0
    ประกัน /พรบ. / ภาษี / เสื้อ /หมวก / คู่มือ /คนซ้อน???

26. P.NEWMAN

329
    2
    0
    เครื่องมือ, น้ำมันเครื่อง, ออโต้ลูป, เครื่องประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ได้แข่ง, สีที่ปลิวว่อน หรือไฉน :confused: :confused: :confused:

27. khaigtr

73
    1
    0
    อิอิ ที่ตอบมามีใกล้เคียงเฉียดๆคำใบ้

ส่วนคำใบ้ที่ 2 คือ ถ้าไปสุพรรณ คุณนึกถึงอะไร เพราะอะไร

พรุ่งนี้จะมาใบ้คำใบ้ที่ 3 แล้วจะเฉลยแล้วนา 555 รีบๆตอบมา

28. marshty

marshty New Member Member

15
    0
    0
    ถ้าไปสุพรรณก็ต้องนึกถึง บรรหาร อะเปล่า???????? อิอิอิอิ ก็นึงได้แค่นี้

29. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    แย้งตอบไปซ่ะแล้ว

30. donutjovi

240
    1
    18
    นึกถึงเสาไฟฟ้าต้นละ 3 แสน.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้