เกี่ยวกับน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lordtek, 17 เมษายน 2008

1. lordtek

lordtek New Member Member

41
    4
    0
    b14 นี่ใช้น้ำมันเกียร์กับน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ตัวไหนเหรอครับ

แล้วตอนนี้เกิดอะไรขึ้นไม่ทราบ อยู่ ๆ น้ำมัน มันก็หายไปหมดเลย ปกติแล้วมันไม่ค่อยลดไม่ใช่เหรอครับ มันรั่วหรือป่าว

แล้วผมจะเช็คน้ำมันเกียร์ตรงไหนได้ครับ หาไม่เจอ

ขอบคุณครับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,589
    411
    0
    เกีย ออโต้หรือ เกียร์ธรรมดา ครับ ถ้าเกียร์ออโต้ก็ใช้ dexron 2 ครับ

3. lordtek

41
    4
    0
    เกียร์ออโต้ครับผม

4. โบตั๋นน้อย

3,589
    411
    0
    ก็ dexron 2 นั่นล่ะครับ ส่วนเรื่องน้ำมันหายลองเช๊คพวกสาย ต่างดูสิครับว่า มีตรงไหนรั่ว ซึมรึเปล่า

ก้านเช๊คระดับน้ำมันเกียร์ออโต้ก็ อยู่ข้างล่างแบตเตอร์รี่อ่าครับ ตรงเกียร์อ่าครับ จะเป็นตุ่มกลมๆ ดึงขึ้นมาดูได้เลยครับ

5. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ต้องรีบเช็คนะคับเดียวงานเข้า

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,966
    651
    113
    ใช่คร๊าบบ รีบเช็ค เดี๋ยวงานเข้า

7. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

863
    470
    0
    ขอแจมคับ....นนท์นิสสันเซ็นทรา

เหงด้วย คาบบบบบบบ

:cool:

อย่างวัยเลยคับ

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เอ่อ อยากทราบด้วยครับ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาล่ะครับ

แต่พวงมาลัยเป็นพาวเวอร์ ซึ่งตอนนี้น้ำมันเพาเวอร์มันลดอ่ะครับ

น้ำมันเพาเวอร์ใช้เกรดไหนหรอครับ

ขอบคุณคร๊าบ
    ต๊ะ

9. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    เกียรออโต้ระวังให้ดีนะครับถ้าน้ำมันเกียร์หาย ผมโดนมาแล้ว ยังทำไไม่เสร็จเลย (ทำเองครับไม่ได้ให้ร้านทำ)
    ท่อน้ำมันเกียร์ที่วนเข้าหม้อน้ำมันผุ ผลก็คือน้ำมันเกียร์เข้าหม้อน้ำ เครื่องฮีท สูบเบรค(สูบ4) (แฟนผมเค้าใช้ไม่ดูความร้อน)
    เซ็งโคตร ก็เลยจัดไป ออยน้ำมันแยกออกมาต่างหากเลย

10. nongsam

nongsam New Member Member

690
    161
    0
    น้ำมันพาวเวอร์ ใช้น้ำมันไฮดรอลิค คร้าบบบ ชนิดเดียวกับ น้ำมันเกียร์อัตโนมัติ

11. lordtek

41
    4
    0
    ขอบคุณหลาย ๆ ครับ

12. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ขอบคุณคร๊าบ เกือบไปซื้อเดกซอน3แล้ว แห่ะๆ

13. sunny green

sunny green Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ออโต้

พี่คร้าบ พอดีมาอ่านบอร์ดนี้ได้ 3 อาทิตย์ แล้ว แต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกบอร์ด...ตอนนี้ผมมีเรื่องขอถาม เกี่ยวกับ เกียร์ออโต้ B14 ปี95...คือ น้ำมันเกียร์มันซึม ออกจาก ใต้เกียร์ อธิบายไงน้อ... ตรงที่มีฝามีน็อตยึดๆไว้รอบๆน่ะ (เข้าใจว่านะจะเป็นฝาแคร็งน้ำมันเกียร์) พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์ - -a .....มันต้องแก้ยังไงครับ แบบช่วงแรกๆก็ซึมๆนิดๆ พอหลังๆนี่ โดยเฉพาะวันนี้ รั่วๆหยด ติ๋งๆเยย....แต่จะเป็นตอนที่เครื่องร้อนๆขับแล้วมาจอดกับที่ ประมาณ 1 นาที ก็จะเริ่มซึม แต่ตอนเครื่องเย็นไม่เป็น น่าจะเป็นที่ซีล/ประเก็น ของฝานั่นอะป่าวครับ ต้องแก้ยังไง เด๋วจะเอารถไปเช็คที่เต็นท พอดีเพิ่งซื้อมาได้ 20 กว่าวัน มือ 2 เค้ารับประกันอะไหล่+ค่าแรงฟรี 1 เดือนอ่ะ แต่ไม่รุเชื่อมันได้แค่ไหน ....

14. sunny green

0
    0
    0
  15. 1ST

1ST New Member Racer

5,677
    583
    0

ก็เอาไปให้ที่เตนท์ เช็คให้เลยครับ เพราะ เค้ารับประกันอยู่เเล้ว

รีบๆไปก่อน หมดระยะ ประกันครับ แค่ เดือนเดียวเอง

16. sunny green

0
    0
    0
    ครับ วันที่1 จะเอาไปเช็ค นัดเต๊นท์แล้ว - -a .....ยิ่ง งงๆ อยู่ เหอะๆ....อ้อ...รถ ซันนี่ บี14 ปี 95 นี่ แม๊ก ต้องใส่รู 4/100 ใช่มั้ยครับ แล้ว แม๊ก ธรรมดาๆ นี่ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถูกๆซักข้างละ 800-1000 มีมั้ยครับ แบบธรรมดาไม่ต้องลายซิ่งก็ได้ แบบเดิมมากะรถยิ่งดี ขอบคุณฮะ

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,677
    583
    0
    4*100 ครับ

แมกซ์ถูกๆ ลองไปหา พวกขายล้อเดิม ตามคลับอ่ะครับ

พวกฮอนด้า ก็สวยดี

18. โบตั๋นน้อย

3,589
    411
    0
    เด้กซอน3 เนี่ยจะเหมาะกับรถยุโรป มากกว่า ครับ :D:D:D

แบ่งปันหน้านี้