ถามเรื่องแร็คพวงมาลัยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สมศักดิครับ, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า nv ผมมีปัญหาคือตัวยึดแร๊คพวงมาลัยมันหลวม เวลาหมุนพวงมาลัยมันก้อเขยื้ยนตามได้ซ้ายขวา
    เปลี่ยนยางรองของแท้ไปแล้วทั้งซ้ายและขวา ก้อยังเขยื้ยนอยู่แต่ก้อดีขึ้นครับ
    1. ขอถาม ปรกติตัวแร็คมันต้องไม่ขยับเลยใช่มั้ยครับ
    2. จะแก้ไขยังงัยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ไม่ขยับนะครับ ขอผมเสริมหนังสายเข็มขัดตัดแล้วยัดขันให้แน่สุดๆ
    ใครมีวิธีอื่นบางหรือใช้รุ่นไหนมาไส่บอกด้วย ผมก็เป็นเหมือนกัน ตั้ง 0 ไม่ได้กินขวา เซ็ง...

2. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    รอผู้รู้มาตอบเพิ่มนะครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของผมก็มีอาการแร็คหลวมนะ เปลี่ยนแต่ก้านแร็คดีขึ้นนิดหน่อยถ้าจะให้หายคงต้องเปลี่ยนตัวแร็คใหม่

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตั้งศูนย์ล้อตรงแต่เวลาตกหลุมมันจะดึงๆเหมือนรถศูนย์ล้อไม่ดี

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยกชุดใหม่เลยครับ ไม่น่าจะเกิน3000 อ่ะคับ แต่ลองโทรถามเพื่อนๆในนี้ดูว่าใครมีบ้าง เพราะเคยเห็นลงขายอยู่อ่ะคับ

7. erb_nv

erb_nv New Member Member

7
    0
    0
    อย่าไปซ่อมเลยครับของผมเคยเป็นซ่อมแล้วซ่อมอีกขอบอกว่าซื้อมาเปลี่ยนใหม่คุ้มกว่าเซียงกงบางนากม.12ราคาพันกว่าบาทค่าติดตั้งอีกนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้