รถกะบะ ดริฟ ได้ ปะ พี่

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย bank052, 2 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    พอดี ที่บ้าน มีดัสสันช้างเหยียบ ว่าจะ เอามา วาง เครื่อง แร้ว ดริฟ อ่า เพื่อเกิดไรขึ้นจาได้ไม่เสียดาย อิอิ

2. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    ได้ครับ ถ้าอุปกรณ์ครบ

3. bank052

59
    4
    0
    อุปกร ครบ หมายความไงพี่ พวก ของแต่ง หรอ แร้ว มี ไร บ้าง อ่า

4. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    อุปกรณ์หลักๆที่ผมอยากจะบอกเลยคือเฟืองท้ายแบบ Limited Slip

เจ้าตัวนี้จะทำให้การดริฟนั้นเป็นเรื่องเป็นราวแล้วก้ไม่มั่วดี ^^
    ละก็เบรคมือต้องทำงานได้ดีมาก ถึงจะดี
    ช่วงล่างจะทำยังไงให้ได้ค่า K ของสปริงที่แข็ง ละความหนืดของโช๊คอัพต้องหนืดข้อนข้างมาก
    คร่าวๆนะครับ

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ถูกต้องนะค๊าบบ ,, สำคัญ คือ ted ครับ และเครื่อง ต้องถึงครับผม

6. bank052

59
    4
    0
    อ้อ อืม อัฟฟฟฟปาย

7. Ice_Breakers

Ice_Breakers Legend (R.I.P.)

40
    1
    0
    อย่างงี้ ค่อย น่าออก มาสักคัน จัง

8. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    อิอิ...........mighty ของผมลองแล้ว เครื่อง ดีเซล 2L- II NA
    - มีเต็ดเข้าง่าย แต่ต้องใส่มาแรงๆ (เพราะเครื่องไม่แรง) ออกง่ายคุมง่าย
    - ตอนนี้ไม่มีเต็ด เข้ายากครับ ออกโค้งยาก แถมจะหมุนเอาอีก

ปล. จะให้ดีพวกบูชยางก็เปลี่ยนเป็น ยูรีเทนดีกว่า ไม่งั้นท้ายมันจะกระโดด เวลาท้ายไหล
    ......จังหวะนั้นแหละ....โครตเสียวเลย

9. bank052

59
    4
    0
    ง่า............. มีแรงบันดาล ใจ แร้ว สิ

10. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เอาโล้ดๆ

11. bank052

59
    4
    0
    ว่าแต่ ผมจะวาง เครื่อง ไร ดี อ่า พี่ แร้ว ราคา ประ มาน เท่าไหร่

12. fOam_Rx

fOam_Rx New Member Member

29
    0
    3
    แบงค์จะเล่นดริฟแล้วเหรอ อย่าลืมชวนโฟมไปด้วยนะ แบงค์ :D :D :D

13. Ken

Ken New Member Member

12
    0
    0
    เมื่อล่าสุดผมเอาวีโก้เดิมไปดริฟท์ก้ถือว่าโอเคอ่ะคับ (ตำรวจมาหนีเกือบไม่ทัน):D

14. bank052

59
    4
    0
    อัฟฟฟ ปาย ไว้ รถทามเส็ด เมื่อไหร่ เอามาให้ ชม อิอิ

15. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    รอชมครับ

16. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    น่าสนใจๆๆๆ อยากดิฟบ้างจังง :D :D :D

17. ไครทามได้ยกมือให้เลย เก่งๆๆๆๆๆๆ

18. อ่าผมอ่าคับเอากระบะดริฟมาแล้วขอบอกว่ายากโคตๆเพราะว่าช่วงเวลามันบัดแล้วมันจะคุมไม่อยู่ผมก้อไม่ค่อยแน่ใจว่าเป้นเพราะหลังมัน
    เบารึเปล่านะแต่มีหลังอยู่นิดนึงคือพอรถเป๋แล้วดึกพวงมาลัยกลับเลยแล้วมันจะไปทามทางของมันบวกกับเลี้ยงความเร้วเอาไว้ด้วยคับ

ผมยังอยู่ในระดับแบสิกอยู่เลยเนื่องจากไม่ไหวมันคุมไม่ค่อยอยู่- -"

19. แล้วถ้าของผม Strada จะวาง RB-25 dett มาลองเล่น จะไหวไหมพี่

20. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ไหวฮะ ลุย

21. Pop

Pop Guest

0
    0
    0
    มือใหม่

ผมกำลังคิดอยู่เลยครับ กะแต่งให้เครื่องมากำลังเหลือๆก่อน ค่อยพูดถึง อย่างอื่น ครับ

ปล. เพิ่งเข้าบอร์ดเป็นครั้งแรกครับ

22. pop

pop Guest

0
    0
    0
    dmax เดิมๆ โหลด ลองฝึก basic ดู ปรากฏว่า หลังไม่ปัดครับ ล้อฟรีนะครับ ปัดก็น้องมาก ยังไงคร๊าบเนี้ย แนะนำหน่อยครับ

ปล. ลองฝึก basic ตามคลิปนี้ครับ

23. pop

pop Guest

0
    0
    0
  24. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ผมลองเครื่อง3000 มันก็ออกดีนะ ไม่ได้โหลดด้วย ถ้าเป็นตอนเดียวผมว่าออกอยู่นะครับแต่จะลากแบบรถเก๋งคงไม่ไหวอ่ะครับ

25. Joeaun

Joeaun New Member Member

61
    3
    0
    รถ vigo ของพี่กีกี้ไงครับ กระบะ drift..

งานแข่งที่ขอนแก่นมีกระบะคันนึงครับมาสู้กับ เก่งทั้งหลาย
    ดูภาพประกอบเลยดีกว่า ไว้เป็นแรงบันดาลใจครับ

ภาพจาก http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=215426.0 ครับผม

26. Bh MotorSports

126
    1
    0
    งามครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้