แอบไปเจอมาครับ

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย City_Ferio, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    สุดมากครับพี่กุ๊ งามจริง ๆ เลย :D

2. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    นั้นล้ออะไหล่อยู่เลยนะ ถ้าเป็นล้ออาอีอ่ะสุดตีน แล้วไปเอาที่ไหนมาหว่า

3. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
  4. รถพี่กุ๊นี่แจ่มจิงๆเลยครับ แต่ขอถามหน่อยพี่ไอ้ฝากระโปรงเนี่ยพี่ยกของ pulsar มาใส่ทั้งอันเลยหรอพี่ หรือยังไงงงอ่ะ แล้วแปลงเยอะมั๊ย ขนาดมันเท่ากันเลยหรอพี่ อู่นี้นี่เจ๋งจิงๆ แล้วเค้าทำไรบ้างอ่ะครับ ทำสี ทำพวกชุดแต่งด้วยหรอพี่ แล้วยังทำโป่งอีก เจ๋งจิงๆ

5. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    โห้ว ว้าว สีเจ็บได้อีก สนจายมารับสาวๆ ท.ผ.ง. ไหม อิอิ เด๊วพี่จัดห้าย

6. Nonato

Nonato New Member Member

39
    0
    0
    งามมาก

7. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ทำเป็นเล่นไปพี่แฟง ไปจิงนะขานั้น

8. กุ๊

626
    12
    0
    แหมๆๆไอนัทเราก็ไปด้วยกันอ่ะแหละ

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ฮ่าๆๆๆๆ นัทมาไม่ได้หรอก 55555555

10. กุ๊

626
    12
    0
    555+ ลืมไปคนมีพันธะ

11. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    งั้นเดี๋ยวผมไปแทนละกันพี่ 55

12. กุ๊

626
    12
    0
    ตอนกำลังทำนะจ๊ะเพิ่มรูปๆ

13. กุ๊

626
    12
    0
    ตอบข้อข้องใจน้องฉัตร ก็คือพี่กุ๊ไปเดินซื่อฝากระโปรงที่เซียงกงมาทั้งบานในราคา4500บาทโคตรถูก
    แล้วเจอแค่แผ่นเดียวทั้งเซียงกง โชคดีมากๆเลยเดินทั้งเซียงกงเหนื่อยมากๆจนมาเจอร้านสุดท้ายตอนจะกลับแล้วสภาพดีมาก ก็เลยยกมาเลย แล้วเอามาให้ที่อู่ ตัดสกู๊ปเอาแค่สกู๊ปทั้งหมดจากฝากระโปรงพาวซ่า
    แล้วตัดฝากระโปรงเดิมมาสด้าเป็นรูโหว่ แล้วเอา2ชิ้นมาเชื่อมประกบกัน เหมือนการปะกางเกงยีนงัย
    แล้วก็โป้วๆๆๆๆ แล้วพ่นสี แล้วมีอีกข้อที่จะบอกสีแดงนี้เป็นสีแดงsolid ตอนแรกไม่มีที่อู่ต้องเบิกมาจากโรงงานพอดีโรงงานเค้าเก็บของไว้ในสต็อกพอดี ก็เลยมี สี solid คืออะไร คือสีในสมัยก่อนถ้าสีในสมันนี้
    เราจะรู้จักกันในนาม เมทาลิค สีตัวเมทาลิคจะมีประกายมาก ส่วนสีsolid มันจะเงาในตัวของสีเอง
    ไม่มีประกายเป็นเม็ดข้างใน รู้มาคร่าวๆนะจ๊ะ ตอนแรกนึกว่าไม่มีสี ต้องขอขอบคุณอู่มาสเต้อพีซที่ตามใจ
    ลูกค้าเหลือเกินไปหาโค้ดสีมาจนได้ เยี่ยมๆ

14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    น่าจะทำหัวเหลือง หางแดง เหมือนปลากัดไปเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

15. สรุปแล้วแจ่มจิงๆ

16. City_Ferio

564
    29
    28
    แจ่มครับพี่กุ๊

17. กุ๊

626
    12
    0
    ขอบคุณจ้า ทำรถที่ไม่เหมือนชาวบ้านเค้ามันช่างเหนื่อยแต่ก้ท้าทายจิงๆ 555+

18. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    เยี่ยมมมมมมมมม.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้