ขอดูหางหลัง DC2 ของเพื่อนๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย i_korachankul, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_korachankul

i_korachankul New Member Member

5
    0
    0
    เพื่อนๆคนไหนใส่หาง DC2 อยุ่ขอชมภาพหน่อยครับ กำลังจะไปติดแต่ไม่แน่ใจว่าช่วงแปลนยึดทับโคมไฟหลังมั้ย และตำแหน่งเจาะน้อตอยุ่จุดไหนครับ ขอบคุณทุกๆรุปที่โพสมาครับผม ^^

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    อู่ เ พ่ พ จ น์ เ ล ย คั บ ห รื อ ไ ม่ ก้ อ ตั ด รู ห ลั ง ทิ้ ง

แ ล้ ว เ ห ลื อ แ ต่ รู ห น้ า ที ห า ง d c 2 ไ ว้ คั บ

3. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ถ้าเป็น หาง dc2 ตัว 2 ประตู หน้าแปลนที่ยึดติดกับฝาท้าย จะเป๊ะเลยครับ ไม่มีมาทับไฟแน่นอน
    ถ้าเป็น หาง db8 (dc2 ตัวสี่ประตู เคยมีคนเอามาผิด) ไม่พอดีแน่ครับ กว้างกว่า ใส่ไม่ได้แน่นอน

ส่วนที่ใส่ ก็อู่พี่พจน์เลยครับ ชัวร์ ทำสี + ใส่มาเป็นร้อยคัน อิอิ น๊อตมันจะตรงกับรูที่มาร์คไว้แค่ข้างละตัวครับ ตัดออกข้างละตัว ใช้ 3M ช่วย ก็แน่นปึ่กแล้วครับ ตำแน่งรูน๊อต เปิดฝากระโปรงดูข้างในก็เห็นครับ มันจะมีมาร์คไว้ ข้างละ 2 รู แต่เอาจริงๆ มันจะเหลื่อมนิดๆ เห็นพี่พจน์ว่าอย่างนั้น ต้องเอาหางทาบ มาร์ค จุดน๊อต แล้วเจาะจากด้านบนครับ ชัวร์ ..

4. i_korachankul

i_korachankul New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. i_korachankul

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมอยู่ฝั่งพระประแดงครับ อู่พี่พจน์ ไกลไปหน่อย จะหาเวลาดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้