อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    Maxima A32 A33 จะต่างกับ Cef เยอะอยู่ครับ

แต่ถ้าเป็น Infiniti I ละก็ เหมือนกันราวๆ 90% เลยครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Infiniti_I30

2. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    รู้เรื่องครบถ้วน

3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    สำหรับคนที่พึ่งเข้ามาเล่นรถ Cef

6. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  7. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    2009 แล้วนะ

8. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    รถผมเองก็ไฟเมกา เอิ๊ก ไม่โคมเหลืองด้วย
    ของแท้ด้วยนะ แฮะ ๆ มันสว่างกว่าไฟโปรเจคเตอร์นะ

ว่าแต่นานแล้วนะกระทู้เนี้ย

9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D............นานมากล่ะ
    .........สเปคเมกาเต็มบ้านเต็มเมือง:D

10. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ถ้าเป็น A31 ไม่มีแน่ๆครับ ไปอยู่เมกามาปีกว่าๆ ไปเที่ยวมาก็หลายเมือง ไม่เคยเจอสักคันครับ

ปล เคยเห็นลงหนังสือ import tuner อยู่คัน แต่คันนั้นเจ้าของนำเข้ามาเองครับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ถ้ามีอเมริกัน คงเอามาแต่งคริฟกันหน้าดู

13. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ๊USA.....................................................................................>>>>>>>>>> UAE

14. golfcef

229
    25
    0
    แต่ข้องใจว่า มันจะเอามาจากไหนสเปกเมกา
    หรือถ้าจะเพี้ยนมาจาก เอมิรรต
    เพราะร้านแม่มไปตัดแต่ญี่ปุ่นทั้งนั้น
    หรือมันค้นคว้าหาความรู้กัน พบว่ามีเลยเอามาเรียก

อยากรูจริง ๆ ใครมันเรียกคนแรกหวา

15. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    นานแค่ไหนก็จะขุดขึ้นมา

เพราะยังขายเป็กเมกากันอยู่ทุกวันนี้

แต่ก็เริ่มมาจาก "สหรัฐอาหรับอิมิเรตส์" นั่นแหละ

แล้วก็ย่อสั้นๆ ว่า "สหรัฐ"

แล้วคนที่ไม่รู้ก็แปลกันอีกทีว่า "สหรัฐอเมริกา" แน่ๆ

แล้วก็ย่ออีกที่ว่า "เมกา"

16. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคับ

ไม่เคยมีคำถามนี้ในหัว

แต่ผมอยู่ดีๆๆ ได้ความรุ้เฉยเลย อิอิ

ขอบคุณทั้งผู้ถามและผู้ตอบคับผม

17. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    เปลี่ยนเป็น

ไฟธรรมดา กับ ไฟโปรเจ็กเตอร์ ดีกว่าไหม

วันก่อนยังเห็นคนขาย คอนโซลหน้าA31เป็กเมกา (เมกาไม่มี A31!!!!!!!)

18. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    เมกากันถ้วนหน้า

19. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    ชอบคำนี้จิงๆ ใส่โรบาร์ไป ปรับเบาะเกือบไม่ได้ :D

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อารายกานนี่

21. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ภายใน usa
    ไฟหน้า usa
    ไฟท้าย usa

(usa ไม่มี A31!)

อีกอย่าง

มีคนลงขาย ไฟหน้า S13 usa อยู่ ซึ่งเป็นไฟโปรเจ็คเตอร์
    S13 usa มีแต่ไฟ pop up นะ จะบอกให้ นอกนั้น JDM

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:18:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:17:42 ----------

ภายใน usa
    ไฟหน้า usa
    ไฟท้าย usa

(usa ไม่มี A31!)

อีกอย่าง

มีคนลงขาย ไฟหน้า S13 usa อยู่ ซึ่งเป็นไฟโปรเจ็คเตอร์
    S13 usa มีแต่ไฟ pop up นะ จะบอกให้ นอกนั้น JDM

22. golfcef

229
    25
    0
    พอเป็น usa ราคามันเพิ่มขึ้นได้ไงครับ
    ภายในเมกา มันคือภายในดำ แต่ไปเอาของมาจากญี่ปุ่น
    ฮ่วย

23. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ขอเพิ่มหหน่อยครับ ผมอยู๋มาปีกว่าและ ยังไม่เห็น honda steam สักกะคันเลย เพราะเพื่อนฝากหาไฟหน้า ส่วนเซฟ ไม่เคยเห็น จะมีก็แต่ 240sx เกลื่อนสนามเลยครับ ดริฟนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2009
  24. งั้นพี่แลกไฟหน้ากะผมไหม ของผมมาจากญี่ปุ่นเลยนะ ตรงรุ่นแน่นอน

25. ไฟหน้า 24V โคมเหลือง กะไฟตัวนอก อันไหนมันสว่างกว่ากันอะครับ

พอดีจะเปลี่ยนเป้น 24V อยุ่ ไม่อยากเป้นตัวนอก 55+

เห้น 24V มันมีโปรเจคเตอร์นิครับ ??

ใครใช้อยุ่ตอบหน่อยครัย

26. golfcef

229
    25
    0

งั้นคงต้องหาดคม 24v ไม่ใช่โคมเหลืองหล่ะครับ
    เพราะโคมเหลืองมันของตัวนอกไม่ใช่รถในเมืองไทย
    เมืองไทยรถที่ประกอบมาไม่มีไฟสปอร์ตไลท์ด้านในสุด
    เป็นโคมเหลืองครับ 24v 12 v มันก้โปรเจคเตอร์ทั้งนั้น
    แหละครับ ยกเว้นไอ้ไฟที่มาจากญี่ปุ่นที่เป้นโคมโรรมดาไม่ใช่
    โปรเจคเตอร์ ไฟหน้า cefiro มันก็โปรเจคเตอร์หมดยกเว้นไอ้โคมตัวที่บอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้