อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ทำอะไรไม่ได้แล้วครับผม

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ประกาศอีกครั้ง!!!

3. giffary

giffary New Member Member

7
    0
    0
    ถ้าไม่ผิด เคยได้ยินมาว่า ไฟหน้าสเปก อเมริกา นี่มันมากจาก ประเทศ UAE หรือ สหรัฐอาหรับเอมิเรต นะครับ ผมว่ามันสหรัฐเหมือนกัน เค้าเลย เรียกว่า อเมริกาไปเลย

ผิดถูกยังไงขออภัย

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ok, เรื่องเกือบจบละ

พอพูดอย่างนี้มันก็มีส่วน นานๆเข้าก็เลยตัดคำให้มันสั้นลง เหลือ "สหรัฐ" คนรุ่นหลังก็เลยนึกว่าเป็น สหรัฐอเมริกา

เข้าใจละ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2008
  5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    วันนี้ไปเดินเล่นเซียงกงบางนามา กำลังดูของอยู่ในร้านๆนึงอยู่ ได้ยินเด็กในร้านคุยกับลูกค้าว่า "พี่ ผมมีไฟหน้าเซฟ สเปคเมกาด้วย เอาป่าว" อะไรประมาณนี้ แหะๆ ก็ว่ากันไปครับ:p

6. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    สเป็ก สหรัฐอาหรับเอมิเรต

7. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    แล้วรู้กันหรือเปล่าว่า อเมริกาไม่มี "ข้าวผัดอเมริกัน!!!!"

รู้แล้วอย่าตกใจนะ ส่งข่าวต่อๆกันไปด้วยเน้อ

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D...........กระทู้นี้ชอบมากๆๆๆ
    .................สะใจตาสว่างกันนะ
    ........:cool::cool::cool:.....แต่ก้ยังมีขายกันนะเป็คเมกา

9. มันคงมีคนมั่วขึ้นมาคนนึง แล้วก็หลงเชื่อตามๆกันมา

นานๆเข้าก็เป็นชื่อที่ติดปาก ไปเรียกอย่างอื่นคนก็จะไม่เข้าใจ

ถ้าเรียกว่า ไฟหน้าเมกา คนไทยรู้จัก แต่ทั่วโลกไม่รู้จัก
    ถ้าเรียกว่า ประเทศญี่ปุ่น คนไทยรู้จัก แต่ทั่วโลกไม่รู้จัก
    ถ้าเรียกว่า ประเทศจีน คนไทยรู้จัก แต่ทั่วโลกไม่รู้จัก
    ขนมจีน ไม่ใช่ของประเทศจีน

10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ในหนังสือ มีรถมาลงมันยังบอกสเปคอเมริกาเล้ย

11. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    รู้สึกว่าไฟหน้า Spec America ที่ขายกันจะเหมือน Spec Turkey มากครับ แต่ยืนยันครับว่าเมกาไม่มี a31 ครับผม

12. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ไม่มีคับเพราะคนไทยเข้าใจกันผิดมานานแล้วคับ

USA = UAE

คับสเปค USA ไม่มีคับมีแต่ UAE คับ

แล้วก็เข้าใจกันมาว่าเป็น USA ตลอดมาคับ

13. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    โอ้วและแล้วความจิงก็ปรา กด อิอิอิ ยี่ปุ่นทั้งน้าน

14. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    ใครเห็นเซฟ ในเมกาผมให้กลับมากระทืบเลยครับ อิอิ a31 ไม่มีแน่
    เว้นแต่ฝรั่งจะสั่งเข้าไปขับเอง รุสึกจะมี 2 คันเป็นรถดริฟ
    a32 33 มีครับแต่เป็นชื่อ Maxima จนมาถึง teana ก็ยังใช้ชื่อ maxima อยู่ครับ
    บอดี้เดียวกัน รายละเอียดต่างกันนิดหน่อยครับ
    bluebird u12 ที่นู่นชื่อ stanza ครับ เครื่อง KA24 2400cc. อิอิ
    silvia ชื่อ 240sx ถ้าตัว s13 จะเป็นไฟป๊อปแบบ 200 ครับ เครื่อง KA24DE 2400cc. ส่วน s15 ไม่มีขายในเมกา
    สกายไลน์ก็ไม่มีขาย แต่มี V35 เอามาขายในยี่ห้อ infinity รุ่นG35
    primera ใช้ยี่ห้อว่า infinity รุ่นG20 อิอิ
    ยังมีอีกเยอะ 555+

15. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    เพิ่มอีก จะมีเจ้าเนี่ย เป้น maxima ที่คล้าย a31 แต่ก็ไม่ใช่อยุ่ดี เพราะเป็นขับหน้า - -(กัวใครไปเห็นแล้วนึกว่าเซฟ แล้วกลับมากระทืบผม 55+)

16. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    มั่วเพื่อโกงราคา....

17. we_zaa

1,358
    33
    0
    ซุยยยยยย หนังสือก้อโม้ตามด้วย

18. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ีup สำหรับ คนพึ่งเข้าวงการแต่ง Cef

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  19. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    อืมมันมีครับใน UAE ในแถบประเทศอาหรับมีหมดครับไฟแบบนี้
    แต่ในญี่ปุ่นเองก็มี จะออกมาเป้นรุ่นแรกๆ ก่อนไฟโปรเจคเตอร์ครับ
    ซาอุก็มีไฟนี้ ออสเตรเลียเองก้มีมั๊ง ตุรกี ก็มีครับ เป็นประเทศยุโรปประเทศเดียวทีมี cefiro มั๊ง

ส่วนเรื่องคำว่าเปกเมกามาจากไหนเนี่ย ก็อาจจะอย่างที่บอกมั๊งครับ สรุปใครแม่มเป้นคนพูดคนแรกฟะ
    ไฟเปกเมกา แต่มันลามไปถึงไฟท้าย ภายใน ด้วยนี่สิ แล้วก็ปั่นราคากันไป

20. we_zaa

1,358
    33
    0
    อัพพพพพพพพพพ

21. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  22. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ช่างเป็นกระทู้ที่ยาวนานเหลือเกิน

23. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    อีกหน่อยเดี๋ยวเชียงกงมีน๊อตเมกามาขายหรอก

24. alwaysnui

alwaysnui New Member Member

5
    0
    0
    ชอบกระทู้นี้มากครับ ไม่ได้ใช้เชฟ ใช้แต่ เออี 101 มีสเปกเมกา ป่าว ครับ

25. ไม่เห็นสวยเลยคับที่เขาเรียกสเปกเมกานะ
    ผมว่าแบบที่เป็นโปรเจ๊กเตอร์สวยกว่าเยอะ...หรือว่าไงคับ :)

26. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    มีครับ ae101 เป็กเมกา แต่ของแต่งต่างๆก็ต้องซื้อของ ญี่ปุ่นหรือ ไตหวัน

คันนี้ของผมที่เมกา

27. we_zaa

1,358
    33
    0
    แบบธรรมดา มันเกร่อละมั้งครับ ในบ้าน เราเค้าเลย ต้องทำกันให้แตกต่าง ก็เลย แพงเลย -*-

28. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D:D...........ชอบจิงกระทู้นี้น่ะ
    .......................เมก้า

29. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    นานมากแล้วที่ไม่ได้เข้ามาดู...สเปคเมกา เรื่องยาวเลย จากไอ้คนพูดคนแรกเนี่ยยยยย

30. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    555 รถพี่ผมก็ไฟตัวนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้