อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    เหอๆๆๆ มันแพงขึ้นเรื่อยๆเลยนะไอ่เมกาเนี่ย

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไฟท้าย us ที่ผมเห็นคนในนี้ขายคือไฟท้ายแดงครับผมของรุ่นสุดท้าย ของcefiro ครับ หึหึ อย่างรูปรถผมเนี่ยเรียกท้ายดำครับ

3. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    กลับไปอ่านหน้าแรกๆสิครับจะได้รู้น้ะ อ่านท้ายๆแล้วไม่รู้เรื่องหรอกน้ะครับ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0

คนขายอาจจะรู้ว่าหลอกคุณอยู่ หรือ อาจจะไม่รู้ เหมือนหลายๆคนที่ไม่รู้จริง เป็นตำนานเรื่องเล่าต่อๆกันมานาน

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เดี๋ยวคนที่เข้ามาดูจะมองข้ามเรื่องนี้ไป

มันอ่านว่า อาร์พีโอวัน = อาร์พีศูนย์หนึ่ง
    อ่านว่าโอวันเพราะ spec เมกาเขาอ่านตัวโอแทนเลขศูนย์ เพราะคำว่าศูนย์ในภาษา spec เมกา มันยาวไป ตัวอย่าง "zero = ซีโรว์" เขาก็เลยอ่านว่า โอ ให้สั้นลง
    ไม่ได้ใช้กับเฉพาะ RP-01 นะครับ การอ่านเบอร์โทรศัพท์ก็เหมือนกัน ยกตัวอย่างเช่น "081-351-5957 เป็นเบอร์ที่อู่สีของผม รับพ่นสี เคาะปะผุ" โทษครับลืมตัว อีกครั้ง "081-351-5957 = โอว์เอทวัน-351-5957"

ภาษาสเปกเมกาวันละคำต้องขอลาไปแต่เพียงเท่านี้ สวัสดีครับ

ดีใจครับลองค้นหาในบอร์ดซื้อขายล้อ RP-01 มีอยู่ 4 กระทู้
    ส่วน pro1 มี 35 กระทู้

6. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    depo แน่นอน

7. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    พี่กอฟล์ เค้าพูดถูกเลยคับ

8. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    แล้วตอน นี้ กันชนท้ายอูม นี้ก็แพงโคตรเลยนะ มันกันชนท้ายเมก้าด้วยมัง

อิอิ

9. golfcef

229
    25
    0
    ที่ท้ายอูมแพงเพราะมันเป็นตัวสุดท้ายอ่ะครับ เลยยังแพงอยู่

10. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    แล้ว..ถ้ารู้ตอนนี้ว่าสิ่งที่แต่งไปแล้วจากเป็ก "เมกา" เป็นแค่"รุ่นถูก"ของในรุ่น

จะทำยังไงต่อล่ะครับพี่น้อง...

แต่ตอนนี้ผมก็ว่ามันสวยดีเนอะ

เมืองไทยก็ขออะไรให้มันแปลกกว่าชาวบ้านเค้ามันก็เท่แล้ว..

11. golfcef

229
    25
    0
    ก้คงทำอะไรไม่ได้แล้วหล่ะครับ
    ราคาคงจะเป้นแบบนี้แหละ
    ก้ตอนนี้คงเลยตามเลยแหละ
    เพียงแต่รู้กันเอาไว้แค่นั้นเอง

12. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    555 โดนหลอกกันทั้งเมืองเลย

13. ์Nismo

์Nismo Guest

0
    0
    0
    ผมเคยฟัง Fm 90 ว่าสเปกเมกกาไม่มีครับตอนแรกฟังก็งงเลย

บอกว่าจริงๆแล้วภาษีเมื่องไทยแพงมากมากว่าประเทศใหญ่ด้วยซ้ำเห็นเขาพูดกันว่า Vios ตัวท็อบรตาคาประมาณ200000กลางๆโอนภาษีเมื่องไทยเข้าไปเลยจุกเลย

14. ์Nismo

์Nismo Guest

0
    0
    0
  15. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    แวะเข้ามาฮากับสเปคตุรกีครับ

เรื่องสเปคเมกาเนี้ย เห็นมาตั้งนานแระก็สงสัยอยู่เหมือนกัน วันนี้ได้คำตอบ Clear ซะที

แม้กระทั่งร้านขายของแต่งที่บางนามันยังเรียกสเปคเมกาเลย ไอ้เราก็งงว่าอมริกามันมีเซฟด้วยเหรอว่ะ

16. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ที่แท้ ก็เป็นแบบนี้ นี่เอง
    แต่ว่า Cef นี่ ยอมรับ มันสวย สมส่วนไม่ตกยุค จริงๆ

17. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เห็น เค้าบอกว่าที ญี่ปุน หมดแล้วด้วนนิ a31 นิ
    และจะทำยังไงดีเนี้ย อะไหล่หายยากขึนแน่อีก5-10ปี

18. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    เพิ่งกลับจากโอซาก้าไม่เจอเลยเซฟิโร่ ตอนนี้สเปกญี่ปุ่นยังหมด หุ หุ แต่ซีวิค EG ยังมีเพียบ

19. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .........:D.........รู้กันหมดล่ะ.................แต่ก้ยังบอก ว่า us อยู่ได้นะ

20. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
  21. golfcef

229
    25
    0
    ผมว่ารถมันยังไม่ถึงกับหมดหรอกมั๊งครับ เห็นพวกโกดังไปก้ตัดกันมาได้เรื่อยๆ
    แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันนะ กลัวอะไรครับ ญี่ปุ่นหมด มาเลย์ สิงคืโปร์ยังพอมี

22. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    หนับหนุน
    กระทู้นี้
    เบื่อพวกปั่นราคาของ
    เซ็ง

23. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    จำได้ว่า Vios มีขายเฉพาะใน South East Asia เท่านั้นอ่ะครับ Vios ไม่มีขายในญี่ปุ่น แน่นอน ฟันธง!!! :D

นึกขึ้นได้ ขอเพิ่มอีกเรื่องนึง ไฟซีนอน ที่บอกกันโครมๆ ว่า ผลิตในญี่ปุ่น เยอรมัน ฯลฯ ที่ราคา 4-6 พัน แท้ที่จริง โรงงานไม่อยู่ในจีน ก็ไต้หวัน อ่ะคร้าบ เพราะของใหม่ที่ญี่ปุ่น ยังราคาหมื่นกว่า 2 หมื่นอัพอยู่เรย

24. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    กระทู้นี้ต้อง
    อัพ...

25. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ........:cool:.......เปิดตา......:D.....เปิดหู

26. tanawat

tanawat New Member Member

49
    3
    0
    + ให้ครับ ความรู้

27. ja_l

ja_l New Member Member

7
    0
    1
    เกือบไปแล้ว......
    DEPO พูนทรัพย์ของใหม่ 2700 เอง

28. M-MAX

M-MAX New Member VIP

99
    0
    0
    แล้วแต่คนชอบของแท้ของปลอมนะครับไม่ได้ออกความคิดเหงเรื่องมีไม่มีเพราะที่รู้มาว่าเปงเรื่องของกฎหมายญี่ปุ่นเรื่องความสว่างของไฟแต่หละเมืองเพื่อทำให้รู้ว่ารถนี้มาจากทางเมืองแทบไหนหรือว่ากะจกสีอะไรอยู่ทางแทบไหนชอบแบบไหนใส่แบบไหนแล้วถูกใจเปงเรื่องของบุคคลส่วนราคาก้อรู้ๆกันอิอิ ไฟDEPOลดราคาแล้วครับเหลือ2พันต้นเองอิอิอยากรู้ซื้อที่ไหนโทรถามผมได้เลยผมบอกให้ฟรีๆเพื่อนขับรถรุ่นเดียวกันบอกให้หมดเลยทุกคนครับ

29. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

วรจักร 2100 เอง

30. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    เระจะทำใงให้.....ราคาของมันลดลงกว่านี้ครับ เท่าๆที่ดูเนี่ยมันมีแต่ขึ้นนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้