อเมริกา ไม่มีเซฟิโรจริงหรือครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปนะครับ, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีมีรุ่นพี่ที่อยู่เมกาเค้ามาไทยอ่ะครับ

เค้าบอกมางี้ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ

1. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไม่มีครับ cefiro a31 นะครับ ถ้าเป็น32 หรือ 33 จะมีฝาแฝดกันใช้ชื่อว่า maxima ครับ
    ส่วน a31 นั้นจะมีในบางประเทศในยูโรปครับ เช่นตุรกี เท่าที่ทราบจะใช้ชื่อว่า larel altima ครับ
    แล้วก็จะมีแถวเอเชียครับ มาเลยเซีย ซาอุ อะไรทำนองนี้ครับ เมกันไม่ชอบรถทรงแบบนี้เท่าไหร่เค้าจะชอบรถโอ่อ่าคันใหญ่ๆครับ พี่ผมอยู่มาครึ่งชีวิตน่าจะ30กว่าปีได้บอกว่าไม่มีแน่ๆ อ้อในที่นี้คงไม่รวมรถที่บรรดาสถานทูตนำเข้าไปใช้นะครับ อาจจะมีได้ถ้าในกรณีนี้ และไอ้พวกอะไรสเปกอเมริกาทั้งหลายนั้นเป็นเพียงคำพูดที่ใช้เพิ่มราคาสินค้าเท่านั้นครับ ไม่ว่าจะท้ายแดงอเมริกา ไฟหน้าอเมริกาครับ หรือภายในอเมริกา ไม่มีครับผมขอยืนยันอีกครั้ง อย่างไฟน้าอเมริกาเป็นของรุ่นแรกของ cefiro ในญี่ปุ่นครับซึ่งราคาจริงๆนั้นถูกกว่าไฟโปรเจคเตอร์เสียอีก ณ ตอนนั้นนะครับ พวกเราเองนั่นแหละมั๊งที่เห็นว่าแปลกเลยซื้อ
    ราคาเท่าไหร่ก็ซื้อกันเลยทำให้แพง แล้วใครเริ่มก็ไม่รู้ไอ้สเปกอเมริกาเนี่ย ทั้งๆที่ไปตัดของจากญี่ป่นแต่เป็นสเปกอเมริกาแปลกใจกันบ้างไม๊

2. พอล

พอล Guest

0
    0
    0
    ไม่มีครับ A31

3. คุณ golfcef ตอบชัดเจนมากครับ

ขอบคุณครับ

4. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    ตามที่ตากอล์ฟบอกเลย เซฟ ไม่มีในเมกา แต่มี แม็กซิมา แทน

เพราะฉะนั้น ร้านที่ขายของ เซฟ เปคเมกา เนี่ย มานมั่วเพื่อโก่งราคา

เช่น ไฟหน้าเปคเมกา คือไฟโคมเหลี่ยม รู้ไม๊ ที่ยี่ปุ่น เป็นตัวรุ่นถูกสุดครับ

พักหลังๆนี่เชียงกงบางที่เริ่มเลอะเทอะ มีไฟท้าย กระจัง ไฟหรี่ กระจก เมกา

ตูจะเปงลม

ขออภัย ระบายสะยาวยืด

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ไม่มีแน่นอนอ่ะคับ ที่ อเมริกา

6. Amous

Amous New Member Member

7
    0
    0
    ไม่มีครับ ผมเคยเห็นแต่

Maxima 190 ม้า

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไม่มีคับ....

8. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    โก่งราคา ครับ จบ ข่าว

9. อ้าวอย่างงี้ก็ spec ตุรกี อ่ะดิ...อิๆๆๆๆ

10. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    มันไม่มีแน่ ๆ
    แต่ไม่เป็นไร เด๊วไปเมกาเมื่อไร จะดูให้ว่าไม่มีจริง ๆ ไหม :D

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

555 เดี๋ยวจะลองไปถามหาไฟหา ไฟหน้า Spec ตุรกี ดู (ผมว่าคนขายคง:eek: :eek: :eek: )

12. The Evil Twin

The Evil Twin New Member Member

6
    1
    0
    แล้วต้นตอมันมาจากไหนเนี๊ยยยย สเปกเมกา :D

13. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  14. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    ไม่มีครับ มีแต่ infinity I30 I35 ทีมาจาก A32 A33
    Maxima หน้าตาไม่เหมือน Cefiro นะ

ขํา ไฟหน้า spec เมกา
    มาได้ไง

15. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ถ้าบอกว่าเป็นตัวถูกสุดของรุ่นจะขายได้ราคานี้ป่าวละคับ อิอิ ^ ^

16. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    อิอิ...........ใช้แล้ว

17. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    อีก อย่างที่ ว่า ญี่ปุ่น A31 หมดนี่มันยังไงกัน เห็นในหนังสือ ญี่ปุ่น ลงกันเป็นclub เลย แล้วยังมี รถมือ 2 อีก แล้วข่าวบอกรถหมด ญี่ปุ่น เหอะๆๆๆๆๆๆๆ อะไหล่ของ A31 นี่มันแพงกว่าทองจริงๆๆๆ

18. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    ของได้มาไม่ถึงพัน ขายตั้งหมื่น แหมทำไปได้

19. zolOzolO

zolOzolO New Member Member

25
    4
    0
    อ่านแล้วฮาดี สเปคเมกา :D

20. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    จ้าก...ไฟหน้าสเปคเมกา มาจากไหน (-.-") (-.-") (-.-")

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ฮาไฟหน้าสเปคตุรกีครับ:D

22. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    เพิ่งรู้นะนี้

23. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สงสัยสเปค"อเมริโกย" โกยกำไรเป็นกอบเป็นกำ

24. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18

55555+ :)

25. Jung_kou

Jung_kou New Member Member

19
    0
    0
    อ้าว ไหงเป็นงั้น

26. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    ใช่เลยครับตามที่ตากอล์ฟ เจ้าพ่อเจ็ดเอ๊ดบอก ครับ ส่วนตาแม๊ก รุปในไอคอนนั่นรถนายเหรอ หล่อเชียว junior จงเจริญ

27. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
  28. ** R^B^A -- 3^1 **

192
    6
    0
    หุหุหุหุหุหุหุหุ ดู ดิราคามัน จะตกม่ะ อยากรู้จริงๆๆเลย แต่ส่วนตัว ผม เองเรียกว่า สเป๊ก ญี่ปุ่นตัวเก่าอ่ะ ^_^

29. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เค้าว่ากันว่า เป็นไปตัวถูกเลยอ่ะครับ เป็นไปที่ออกแบบให้ขาย นอกเมืองอ่ะครับ เนื่องจากในเมืองมันสว่าง เค้าเลยติดโปรเจ็คเตอร์มาให้อ่ะครับ เค้าเล่าให้ฟังน๊ะครับ แล้วอีกอย่างเค้าบอกว่า ญี่ปุ่นไม่มี A 31 12 V จริงป่ะ แล้วไฟที่เราเรียกว่า12V นั้นมันมาจาก A31 รุ่นปีแรกๆ ใช่ป่ะครับ ช่วยให้ผมกระจ่างทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้