ข้อถามผู้รู้เรื่อง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Art-accord2004, 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Art-accord2004

Art-accord2004 New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีซัพ10 JL ตอนนี้อยากได้แอมของ u-dimension 5 ch ไม่ทราบว่าจะเข้ากันได้ดีไหม หรือพอมีตัวอื่นแนะนำไหม ว่าใส่ไปด้วยกันแล้วจะไม่ทะเลาะกัน

2. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    ของมิวช่องขับซับกำลังขับน้อยไปหน่อยครับ:)
    แนะนำเป็นของ audison/ xetec ครับคุณภาพเยี่ยมแต่ราคาค่อนข้างกระโดด
    ถ้าจะเอาคุณภาพกลางๆราคาก้อกลางๆ แนะนำ Aczon ครับ :D

3. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ใช้ซับรุ่นไหนครับ JLมีหลายรุ่นครับแต่ละรุ่นความไวไม่เท่ากันด้วย

4. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ดูซัพก่อนสิครับ ว่ากินวัตต์ป่าว ถ้าไม่ค่อยกินก็ค่อยไปลองหาร้านที่เค้ามีให้ลองดูก่อน
    แต่ถ้าเป็นซัพกินวัตต์ แนะนำให้หาแอมป์ mono คือแอมป์ 1 channel มาลองเล่นดู มันติดตั้งไม่ยาก และก็ปรับตั้งไม่ยากมาก ปรับจูนเองได้ สันนิษฐานเบื้องต้นว่าน่าจะจบ แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็หาแอมป์ 2 channel ขนาดอย่างน้อย150*2 แบบที่บริจต์ ได้เป็น 250-300 ที่4โอม(RMS) ก็น่าจะโอนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้