ถามเรื่อง Spec ยางใส่ตากลมครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย chonfish, 11 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chonfish

chonfish New Member Member

6
    0
    0
    ผมมียาง 225/50/17 สามารถใส่ CELICA ตากลมปี 95 ได้หรือไม่ครับ?
    มันจะติดซุ้มหรือตัวถังด้านไหนมั้ยครับ?
    ขอบคุณครับ

2. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    ต้องดู offset ของล้อด้วยครับ ถ้าล้อ offset +35 ผมว่าไม่น่าจะติด แต่ยางมันจาดูหนาๆไปหน่อยหรือเปล่าครับ series50 แหนะ

3. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    เซลิก้า offset ได้ ถึงเท่าไร่ อ่ะครับ

4. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    +42 ก็ใส่ได้ แต่ล้อจาดูหุบไม่ค่อยสวย ที่พอดีๆ จาเป็น +35 แต่ถ้าอยากได้ยื่นกว่านี้ต้องน้อยกว่า +35 แต่ล้อหน้าไม่ควรเกิน +25 เพราะมันจาเกยซุ้ม ส่วนล้อหลัง จาใส่ +20 เลยก็ได้ครับแต่ต้องเจียซุ้มล้อหลังออกนะครับ ไม่งั้นติด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้