ไม่เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย มือใหม่หัดเรียนรู้, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คืออยากรู้อะครับ ว่า nx coupe เนี่ย ถ้าแบบเต็มๆเลยนะครับ(เต็มสุดๆอะ) และถนอนเครื่องยนต์ด้วยอะ จะวิง่ได้เต็มที่เท่าไหร่ หรอครับ(แบบเกียร์ธรรมดา)

และผมเคยเห็น คนติด อินเตอร์คูลเลอร์ ด้วยอะครับมีผลกับความแรงหรือป่าวครับ

เป็นไปได้ไหมว่า รถรุ่นนี้จะวิ่งได้ 200+ อะครับ (แบบเกียร์ธรรมดา)

อย่าว่ากันนะครับพี่ๆผมไม่รู้จริงๆครับสงสัยมากๆอะ

1. แก้ไขหัวขอกระทู้ * มันเป็นไปได้หรือเปล่าครับ *

2. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    คุณพี่ไม่สมัคร member ไว้โพสถามล่ะครับ เป็นสมาชิคไปในตัว...
    .

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ในคลับนี้ก็มีหลายคันที่วิ่งกันได้เกิน 200 นะครับ โดยเฉพาะคนที่เปลี่ยนมาใช้ SR20DE,DET แค่ปลดล๊อค 180 ก็วิ่งได้เกิน 200 แล้วล่ะครับ

4. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0

พี่ รถผมถือว่าแปลกไหม
    ไม่ได้ทำไรเลย ? Ga16de ดาดๆ max ก็ 14 เกียร์ auto แต่เหยียบได้สองร้อย น่ะครับ แต่มันมาหวิวๆ ตอน 170 ไม่กล้าเหยียบเกิน

5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    1.6 เกียร์ธรรมดา มีเฮด มีท่อ มีกรอง ได้แบบนี้
    อันที่จริงยังไม่สุดแม็ก ทางหมดซะก่อน

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    พอเป็น 2.0ลิตร ไม่มีโบ เกียร์ธรรมดา
    ได้เท่านี้

ทางหมดก่อนเช่นกัน จริงถ้าแช่ไม่ลืมหูลืมตา225ก็เคยถึงมาแล้ว

7. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    โอ้วมีหลักฐานมา นอนยันเลย ฮิๆ

8. peepae

peepae New Member Member

29
    0
    0
    หลักฐานมันตำตาเข้ากลางเบ้าเลยครับขอบคุณครับผม

9. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ของผมเคยที่ 238 ใช้ gps จับความเร็วเอา แต่ไมล์รถไปที่ 246 แล้ว(ไมล์อ่อนครับ) อะแต่ไม่ได้ถ่ายรูป ไม่กล้ากลัวขยับแล้วรถมันเสียศูยน์บินขึ้นไปละแย่เลย

ผมเองก็เป็นนะ ตอนอัดสุดๆ ว่าจะละมือไปกดชัตเตอร์ก็ไม่กล้า เพราะนาทีนั้นเครียดจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2008
  10. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ของดูก เดิมๆ1.6 LPG ได้ 170 ฮ่ะ

11. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    ของผมเดิมๆเกียร์ธรรมดา ปลายใบเดียว 189 ครับ มันตัดสปีดก่อน

12. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ของผมก็ได้ 190
    แต่พอถึงปับ มันก็ตัดปุ๊บเลย...5555
    ไอ้จอสีฟ้าๆๆ ของพี่วี มันปลดล็อกความเร็วได้ใช่ม้า...ราคามันเท่าไหร่นะ อยากได้อ่ะอยากได้

13. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    รอบกวาดเต็มจอดีจริงๆ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้