เอ่อ รบกวนขอวิธีถอดเสาอากาศวิทยุ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pelinpinle, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ใครพอทราบวิธีถอดเสาอากาศวิทยุรบกวนหน่อยครับ
    จะเอาของใหม่ใส่ ต้องแกะ งัด แงะ ดึง แคะ ตรงไหนครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ:D:D:D

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าจำไม่ผิดมันต้องรื้อพรมด้านข้างขวาในกระโปรงหลังครับ

เเล้วก็จะเห็นมอเตอร์เสาอากาศยึดอยู่กับโครงเหล็ก 1 จุด ส่วนตรงหัวด้านบนของเสาก็จะยึดอยู่อีก 1 จุด เท่าที่จำได้นะครับถ้าจำไม่ผิดมันต้องขันตรงหัวด้านบนออกด้วยนะครับถึงถอดได้

....ลองดูครับ

3. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองดู
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    หมุนหัวล๊อคที่เสาด้านนอกก่อนก่อน
    แล้วค่อยถอดน๊อตยึดด้านในตัวถังประมาณ สามตัวมั๊ง
    ดึงลงมาพร้อมปลดท่อระบายน้ำและปลั๊กไฟ
    แต่กว่าจะมุดเข้าไปถอดได้ เหนื่อยหน่อย
    อิอิ

5. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    อย่าลืมถอดสายน้ำ กับสายไฟด้วยนะครับ

6. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ใช่ๆๆๆ ตามนั้นเลย

ผมก้อเพิ่งถอดมาเหมือนกัน

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เออ.....เออ
    ถามผู้รู้หน่อยสิครับ มีทางต่อวงจรแล้วทำให้เสาอากาศ มันชักขึ้นเฉพาะตอนเปิด Function Tuner ได้ม่ะ
    ปกติพอเปิดวิทยุ เสาอากาศ มันขึ้นมาเองทันทีเลย พึ่งจะมาสังเกตุ เห็นก็ตอนจอดรถลงไปซื้อกล้วยแขกง่ะ
    เสาอะไรหว่า โด่เด่ สนิมเขอะเลย เสียเซลท์จิง
    รบกวนผู้รู้ชี้แน่ะด้วยครับ
    ขอบคุณ

8. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    น่าจะทำได้นะครับพี่หม่อมผมก็คิดจะทำอยู่เหมือนกาน
    น่าจะต้องต่อสวิตซ์ปิดเปิดเพิ่มเข้าไปน่ะครับ
    คือเเบบว่าถ้าไม่ให้ขึ้นเลยก็ปิดไว้
    ถ้าฟังวิทยุก็เปิดสวิตซ์เสาก็ขึ้น

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ทำสวิตท์เปิดปิดแยกอีกตัวคับ
    กดเปิดใช้เวลาฟังวิทยุ
    ของผมก็ทำอยู่
    เพราะปรกติฟังแต่ CD
    ไม่ค่อยได้ฟังวิทยุเท่าไหร่

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    ฮืม.............ก็นึกอยู่ว่า ง่ายๆเลยคงต้องทำแบบนั้น แต่มันไม่แจ่มน่ะสิ
    แบบว่าชอบเอาแต่ใจน่ะ...............มันต้องทำได้สิน่า..........
    เดี๋ยววันนี้ลองรื้อออกมาดูก่อนล่ะกัน
    สำเร็จไม่สำเร็จหรือได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟัง

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    และแล้วก็สำเร็จ ตามความจำนง
    งานนี้ต้องขอขอบคุณ พี่บุ๊ค ที่ช่วยจัดการให้ครับ
    ส่วนลำโพงคู่หน้าไว้ต้องทำเสนอ นายฝรั่ง ของบมาติดอีกทีน่ะครับ (ขี้เกียจฟังมันบ่น) :p

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยักยอกมาเลย ของมันอยู่ในแผง ไม่เห็นหรอก เราไม่บอก ก็ไม่รู้ อิ อิ

13. kunkaiky

kunkaiky New Member Member

1
    0
    0
    :):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้