เพื่อนแนะนำเพื่อน : วันนี้ผมพบร้าน Car-Care เปิดใหม่

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 2 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    วันนี้ผมก็มีโอกาสได้ล้างรถสักที ไม่ได้ล้างรถมานานมาก และผมก็สั่งเกตุเห็นว่าตอนนี้ที่ตรงข้าม SCB Park ที่เมื่อก่อนเคยเป็นร้าน Autoboy ตอนนี้ เปลี่ยนเป็น ร้าน Car-Care และเป็น One Stop Service ไปแล้ว โดยที่ เมื่อขับรถผ่านมาหลายวัน ก็แปลกตาดูทันสมัยดี ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าเป็นร้านอะไร ก็ได้รับคำแนะนำจากพี่คนหนึ่ง บอกว่าไปลองใช้บริการมาแล้ว ไอ้ผมก็อยากรู้ว่าคุณภาพเป็นไง ก็เลยลองมาล้างดูบ้าง เดี่ยวก็มาติดตามกันดูแล้วกันครับ ผมเองก็เป็นเพียงลูกค้า ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทางร้าน แต่ เห็นว่าทางร้านให้บริการที่ดีและเป็นกันเอง แม้ว่าผมจะเข้ามาใช้บริการเพียงครั้งแรกก็ตาม (ตอนนี้ผม เขียน Review อยู่นี้ผมอยู่ที่ร้านเลย) ที่ ร้านมีให้บริการ เครื่องดืมและมี Internet ไร้สายให้ใช้งานได้เลย เอา notebook มาเปิด wireless แล้วก็ ขอ WPA Code ได้

มาดูหน้าร้านก่อนเลย

ตอนนี้เป็นบริเวณสวนหน้าร้าน (ตอนเย็นๆ น่าจะ ชิวมากๆ)

ลองมาดู ภาพสถานที่กันบ้าง

ทางเข้ากันก่อนนะ
    บริเวณ ล้างรถด้านหน้า
    บริเวณจอดรถรอนะครับไม่ร้อน
    ด้านในนี้เป็นบริเวณที่ เคลือบสีและขัดสี พร้อมทั้ง บริการ เซอร์วิส อื่นๆ จะอยู่ด้านใน
    ตรงสวนนี้เป็นบริเวณเที่เคลือบสี
    ส่วนนี้เป็นบริเวณที่ขัดสี (เน้นมากๆ)
    ตรงนี้ก็คือสินค้าที่ทางร้านมีไว้ให้บริการสำหรับการขัดเคลือบสี
    ส่วนนี้เป็นที่ให้บริการเซอร์วิสด้านใน มีตั้งศูนย์ล้อด้วยอ่ะ
    บริเวณที่พักรอ มี Computer และให้บริการ internet ฟรี
    มีเครื่องดื่มบริการด้วยครับ

เท่าที่ผมลองสอบถามกับทางคุณโจ เจ้าของร้าน ถึง จุดเด่นของร้าน ก็ได้รับคำตอบมาว่า ทางร้านจะเน้นในด้านของคุณภาพ มาเป็นที่หนึ่งและจะรักษามาตราฐานให้ดี ซึ่งตรงจุดนี้ ผมคิดว่า สำคัญมากๆ เพราะว่าที่ผมเคยใช้บริการมาบางร้านนั้นก็ไม่ได้รักษามาตราฐานเลย คุณภาพจะดีตอนต้นๆ แต่พอหลังๆ นี้ก็ไม่ไหว ต้องให้ลูกค้ามาค่อยดูเอง ลูกค้าบางคนบอกให้แก้ไขก็ดีไป บางคนไม่บอกแต่ไม่มาใช้บริการอีกเลย นี้แหละที่ผมคิดว่า ถ้าทางเจ้าของร้าน คือคุณโจออกมา บอกข้อเด่นแบบนี้ คิดว่า ก็น่าเชื่อถือและก็ต้องคอยติดตามกันไป

มาดูในส่วนที่บอกว่าเน้นๆ กันดีกว่า วันนี้ผมก็มาเอารถผมมาลองล้างเองนี้แหละ

ในรูปเห็นอะไรไหม จะบอกก็ได้ครับสังเกตุที่ล้อหน้านะครับ มีการ หมุนล้อออกมาเพื่อที่จะสามารถล้างข้างในซู้มล้อได้ ซึ่งผมก็ถึงเคยเห็นร้านที่ทำแบบนี้แหละ งานละเอียดดีครับ

มาดูในส่วนของการขัดสีกันหน่อย ส่วนใหญ่การลงกระดาษทรายจะทำ กับรถที่สีไม่เรียบร้อย หรือว่ามีรอย มาก สำหรับปัญหาในเรื่องของสีบางนี้ผมคิดว่า มันก็มีบ้าง เพราะว่าชั้นของ แลคเกอร์จะถูกขัดออกนิดหน่อย เพระาว่าต้องปรับผิวให้เรียบเสือมและเคลือบทับให้เรียบร้อย แต่เท่าที่ดูจากฝีมือของช่างผมคิดว่า เคยทำงานที่อู่สีมาก่อนเพราะว่า ทำได้ละเอียดและ ดูว่าดูเหลียมของสี เป็น (อันนี้เป็น ข้อมูลส่วนตัวนะครับเพราะว่าผมเอง บ้านอยู่ไกล้อยู่ทำสี ก็เลย ไปวุ่นวานในอู่มาบ่อยๆ ก็พอดูเป็นว่าเค้าทำเป็นหรือไม่เป็น) กรณีนี้ ที่ทางร้าน จัดการให้เพื่อที่จะให้ได้งานที่เนี่ยนที่สุดเท่าที่ทำได้

ขอสรุปหน่อยครับ

ผมไม่ได้ Cheer และไม่ได้มีผลประโยชน์ร่วมนะครับ แต่ผมเพียงอยากเล่า ว่ามีร้านเปิดใหม่ ไกล้ๆ แยกรัชโยธิน ก็ดี ทันสมัยดี แล้วก็ เลยลองมาใช้บริการ ในช่วงนี้ มีโปรโมชั่น 250 ล้างเคลือบ (ทางร้านมีน้ำยาเคลือบให้) จนถึงสิ้นเดือน กุมภาพันธ์ นี้ ผมก็คิดว่า คุ้มและก็ถูกดี สำหรับการให้บริการ ก็ ถ้าใครไกลก็ลองมาใช้กันดู เพื่อว่า ดีไม่ดี อย่างไง จะได้มี option ไว้ให้เลือกใช้บริการกันอีกครับ คุณภาพ สำหรับผมคิดว่าดี แต่ไงก็มาลองกันอีกทีแล้วกันครับเพราะว่าคำว่าดีของแต่ละคนก็ไม่เท่ากันอีก

ส่วนนี้ราคา ปกติครับ

มาดูตอนรถผมกันหน่อย เงาไหมเนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2008
  2. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    แว้บๆ ครับ พี่ หุๆ

3. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool:

4. aawu1079

aawu1079 New Member Member

26
    0
    0
    ปิ้ง เลยอ่ะ

5. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    เอา wax ไปเองจะเสียเท่าไรน้า

6. TummaiT

TummaiT New Member Member

39
    0
    0
    เห็นท้ายรถตา 544 แล้ว ก็นึกถึง สติกเกอร์ NOS ผมหละ ลืมปายแล้นเหรอ ฮี่ๆๆๆ

7. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ได้มาแล้วครับพี่ไว้เดี่ยวเอาให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้