======รวมรูปวาดรถแต่งและรถอื่นๆที่ผมวาดไว้ครับ======

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MR.Runabout, 26 มกราคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8
    เอารูปใหม่มาลงเพิ่มครับ 2 รูป :p ตามคำขอ :D

BMW 320i (E30) พร้อมชุดแต่ง M เทคนิค :D
    Triton ตามคำขอของคุณ OEM MASTER :)

รูปของเก่า :)
    จากหนังซีรีส์เรื่อง Knight Rider (เล่นเป็นพระเอกเอง) :D

ภาพเบื้องหลังครับ :D ออกแนวสถาปัตย์ :first:

เอาลงแค่นี้ก่อนครับ มีต่อๆ เดี๋ยวจะเอารถที่ออกแบบมาให้ดูกันครับ :D

2. บังจ๋า

บังจ๋า New Member VIP

117
    2
    0
    สวยจ้า

3. สวยถูกใจ

4. นาย ..

จำลุง K ได้บ่

เอารูปมาลงหมดแล้วหรือไอ้นาย

แค๊ตตาล๊อครถยนต์นายยังมีอยู่ไหม ลุงหาแค๊ตตาล๊อครถ Magirus Deutz อยู่ เอามาทำรถเมล์สวยดีนะ

ป.ล. หมวกที่นายชอบใส่กลับหลัง นายเป็นนักเขียนการ์ตูนหรือนาย ด.ช.รัน

5. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    งามคับ เด็กๆชอบวาดการ์ตูน แต่ไม่ค่อยได้เรื่อง

พอมาเห็นกระทู้นี้ เลย อยากลองวาดการ์ตูน อีกสักครั้ง

ปกติ อยู่ในหนังสือเรียน นะคับ -*-

6. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    วาดสวยจังคับ... :eek:
    ส่วนป๋มเป็นคนหนึงที่ชอบวาดรูปรถเหมือนกัน คิดว่าแปลกๆอยู่คนเดียวซะหล๊ะ อิอิ

ปล. ตัวอย่างคับ

7. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ชอบรถเมล์มากครับ รายละเอียดน่ารักดีครับ

8. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    เยี่ยมมากครับ มีเบอร์ติดต่อไหมครับ

คิดว่ามีงานเล็กๆ น้อยๆ ให้ทำครับ

9. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    โหๆๆๆ ได้งานเลย แหล่มคับ พี่ ผมอยากได้ รูป mazda b2200 อะ วาดเป็นกาตูนย์อะคับ

10. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    ตั้งใจมากเลยนะ

11. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เก่งจังครับสวยๆทุกรูปเลย

12. MR.Runabout

84
    11
    8

นี่ครับ 085-1688494 ครับผม
    พี่ครับติดต่อกลับมาด้วยนะคร้าบ หลายวันแล้ว :confused:

สวัสดีวันตรุษจีนย้อนหลัง ด้วยรูปนี้ครับ วาดไว้ตั้งแต่เดือนที่แล้ว :D

และ Porsche 911 (930) Turbo ครับ :D
    เทียบกับของญี่ปุ่นวาด ระดับซือแป๋ :D

อันนี้สเก็ตซ์ภาพออกแบบส่งประกวด TAS ของไทยรุ่ง ส่งใบสมัครไปแล้วแต่ไม่มีการตอบกลับ...

13. โหย สวยมากเลยค่ะ เก่งจังเลยอ่ะ

14. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    สวยจัง

15. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    อย่าไปสนใจเสียงนกเสียงกาเลยครับ ไม่มีใครหรอกครับวาดเก่งตั้งแต่เกิด มันก้อเริ่มจากศูนย์ทั้งนั้นแหละ ผมติงนิดนนึงนะครับ เส้นตัวถังตรงประตูอ่ะครับ มันตรงไปหน่อยไหม ลองเทียบดูกับพอรช์ คันที่พี่วาดอ่ะคับ เส้นนั้นโค้งนะ(เส้นที่ผมวงสีน้ำเงินอ่าคับ)แล้วก้อส่วนกันชนหน้า วงสีแดง มันจะโค้งๆหน่อยครับ ผมว่าถ้าพี่ปรับตรงนี้ได้นะ แจ่มเลย อีกนิดเดียวเองครับ แหล่มมม ......(ผมก้อวาดไม่เก่งหรอกคับ ยังเพี้ยนๆเยอะ การ์ตูนเรื่อง initail D เรื่องเดียวอ่ะคับที่ผมว่า วาดรถเก่งมากๆ เป๊ะๆ มันยากน้า...)สู้ๆคับ

แก้ไขล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  16. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมลองสร้างรูปรถขึ้นมาคร่าวๆ เพื่อให้เห็นภาพ

ผมจำขนาดมุมไม่ได้เหมือนกันนะ (ลืมไปแล้ว)

ลองพริ้นท์ขาว-ดำดู (พริ้นท์สีมันเปลือง)

แล้วก็วัดมุมตาม plane (พวก front - top - right) เอานะครับ

ขอโทษทีที่ทำให้ลำบากนิดนึงนะครับ

รูปมันจะออกมาสมจริงมากขึ้น

แต่จะใช้มุมไหน ขึ้นอยู่กับเนื้อเรื่องและอารมณ์ของภาพนะครับ

------------------------------------------------------------------------------

เมื่อลงในกระดาษครับ มันจะออกมาแนวๆนี้ครับ

ส่วนมุมที่เหลือ ลองไปซื้อหนังสือของสถาปัตย์มาอ่านดูครับ

มุมมองหลายๆมุม อาจมีเพี้ยนบ้างนิดหน่อย

แต่จะเพิ่มความสนใจแก่วัตถุที่เราวาดมากขึ้นครับ

ของผมเองจะเน้นอัตราส่วนสมจริงซะมากกว่า

เพราะต้องเอาไปสร้างชิ้นงาน

รูปจึงไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  17. MR.Runabout

84
    11
    8

ขอบคุณครับ :cool:

วันนี้เอารูปมาฝากรับวันวาเลนไทน์ครับ ผมวาดกับให้คนพิเศษของผมครับ ตอนนี้คิดถึงมาก... :D

ขอให้ทุกคนมีความสุขกับความรักนะครับ :D

18. เจ๋งอ่า เท่าที่เห็นหยุ่นวาดมาก็ยอมรับว่าวาดได้เร็วมากและก็สวย แต่ก็ไม่นึกว่าจะวาดได้ดี เก็บรายละเอียดเยอะแบบนี้ ฝีมือๆจริงๆ

19. JR 01 Ca 22

JR 01 Ca 22 Guest

0
    0
    0
    เคยเห็นพี่วาดจริงๆๆแร้ว ไม่คิดว่าพี่จะชอบ รถ มากขนาดนี้

นึกว่าวาดเล่นๆ แต่พี่วาดได้ดูดดีจริงๆ ใครจะว่าไรไม่ต้องไปสนใจนะคุงพี่

เป็นกำลังใจให้คร้า

20. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เก่งมากๆเลยคับ

21. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    วาดเก่งมากเลย คับ ผม ยังวาดไมได้เลย ขนาดเป็นเต๊ค ศิลปะ ไม่มีไร ผิดไรถูกหรอกคับ ส่วนตัวผมชอบภาพที่คุนวาดมากเลยแต่ก็ อย่างที่เค้าบอกอ่ะคับ ว่าเส้น มัน แบน ไปนิสนึง ถ้าปรับ ตามที่คุน jesus_rg บอกผมว่า ต้องสวยมากกว่าเดิม แน่ๆ เป็นกำลังจายให้ คับ

22. EBNR32

EBNR32 New Member Member

13
    0
    0
    เจ๋งดีครับ ประสบการณ์พี่เพียบเลยอะ ผมก็ชอบวาดเหมือนกัน พอดีผมวาดs13อยู่ ไว้เดี๋ยวเสร็จขอโชว์มั่งนะ

23. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอแจมด้วยแล้วกันครับ เพี้ยนๆเยอะเหมือนกันครับ ขอบคุณพี่ MR.Runabout ที่จุดไฟให้ผมคับผม ขี้เกียจนานเลยเอิ้กๆ ลองจากมอไซค์ก่อน แล้วถึงลองวาดEK9 ดู อ้วนเลยครับ 555+:D:D รูปที่วาดก้อตามลำดับเลยครับ

24. Jesus_RG

515
    36
    0
    กำ...รูปcivic Fd ภาพมันหดอ่าคับ เหอๆ ต่ออีก2 รูปคับผม หมดละๆ แหะๆ ถ้ามีเพิ่มเติมจะมาอัพเดทคับผมๆ :D:D

25. MR.Runabout

84
    11
    8
    เยี่ยมเลยครับ :D

อย่าลืมไปดูหนังเรื่องนี้กันนะครับ "ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น" (เหมือนเราตอนนี้จังเลย...) :D

26. csvb

csvb New Member Member

30
    0
    0
    ขอโชว์บ้างนะครับ ของผมไม่ได้วาดมือครับ ใช้โปรแกรม autocad วาดครับ แล้วลงสีใน photoshop ครับ แบบว่า draft มาเลย

27. MR.Runabout

84
    11
    8
    เอารูปของเก่ามาฝากเพิ่มครับ วาดในช่วงวันสงกรานต์
    กับ Daihatsu Hijet Truck :D

28. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    สวยมากครับ รายละเอียดเพียบเชียว
    วาดรูปให้ผมบ้าง View attachment 979043

29. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แปะๆๆๆๆ เยี่ยมๆ ทำไมเราไม่เอาไหนเลย เรื่องนี้ เหอๆ

30. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    แจ่มแมว รูปสวย ๆ ทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้