*****SHOW-OFF YOUR RIDE*****

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    เอารถกลับมาบ้านแล้วครับ เหลือก็แต่งานประกอบ ภายในกับห้องเครื่องเล็กๆน้อยๆครับ ต้องเดินแป๊บเบรคใหม่ด้วยเพื่อความเรียบร้อย
    แต่ที่ไม่ถูกใจเลย คือสีห้องเครื่องไม่ใช่สีที่ต้องการ งานเก็บรายละเอียดสีก็ไม่เรียบร้อย อู่สีไม่ใส่ใจดูแลเลย ผมไม่เข้าใจจะเอา รถ สไลด์ ไปทำไมเสียค่าสไลด์ ไป 3000 ผมทำอู่ บ้านๆ หน้าซอยแล้วคุมเอง น่าจะได้งานที่ดีกว่านี้
    มีที่ไหน ผมถามเจ้าของอู่ ว่า พี่หนุ่ม ๆ ผมว่าสีมันไม่เหมือนเลยนะ (มีตัวอย่างสี) พี่หนุ่มตอบว่า เออว่ะ พี่ก็ว่าอย่างงั้น (อ้าวแล้วปล่อยงานออกมาได้ไง เนี๊ย แสดงว่าสั่งลูกน้องทำแล้วก็ไม่ได้มาตรวจสอบอะไรเลย ทำงานแบบนี้ก็จบแล้วล่ะชีวิตนี้)
    แต่ไม่เป็นไร ถือว่าผมมีบุญแค่นี้ งั้นก็จะทำให้ดีที่สุดเท่าที่ จะทำได้ครับ รอบนี้ห้องเครื่องจะเรียบร้อยกว่าเก่าแน่นอน ภายในด้วย มี 2din + navi กล้องหลัง ผมย้ายตำแหน่ง front ขึ้นไปติดกับ ช่องแอร์เลย ถ้าเราจำได้กันน่าจะนึกออก นั้นน่าจะเป็นตำแหน่งที่ดีที่สุด สำหรับ 2 din ในรถเรา
    ส่วนแผงควบคุมเดิมย้ายลงล่าง ผมไม่ยึดติดกับอะไร ผมอยากได้อะไร ที่คิดว่าดีเราทำเองได้ ก็ทำเลย แล้วจะเอารูปมาให้ดูนะครับ

2. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    รอชมผลงานนะฟลุ๊ค

3. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    รอด้วยคนครับ

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    รอติดตามผลงาน...แต่อยากดูของจริงด้วยอ่ะ
    มีมิตติ้งต้องมานะคับ พี่ฟลุ๊ค

5. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    อ้าว..... เจออู่ด้อยคุณภาพซะอย่างนั้น

น่าขูดสีออกแล้วพ่นเองให้สมใจ.... อิอิ แล้วโกยเศษสีที่อู่พ่นไว้ไม่ถูกใจไปโรยไว้หน้าอู่.....

6. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    โหดจิงโหดจังพี่เฟิร์ส

7. บิล

บิล New Member Member

12
    2
    0

สวัสดีพี่ฟลุ๊ค ผมชอบรถพี่มากเลย จะติดตามดูรูปเป็นแนวแต่งคับ

8. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ครับผม ขอบคุณครับ จะได้เห็นคนหันมาสนใจรถรุ่นเราที่มีอยู่เยอะขึ้น ดีใจครับ

9. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    WE ARE HONDA ACCORD 88-89 CLUB

10. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ผมขอโชว์ บ้าง คาบบบบบบบบบบบบบบบ

พอได้ไหม คาบบบบบบบบบบบบ

11. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ใส่โน่นนิดใส่นี่อีกหน่อยก็สวยแล้วล่ะน้อง ^_^ สนใจคิ้วกันสาดญี่ปุ่น กับซันรูฟ เท่ห์ๆมั้ย อิอิ

12. บิล

บิล New Member Member

12
    2
    0

เป็นแนวเลยคับ ขอบคุณมากคับ

13. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    น่าจะถ่ายรูปห้องเครื่องกว้างๆหน่อยเนอะ

14. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สวยคับ...โดยเฉพาะแมกซ์

15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ห้องเครื่องมันน่าจะกว้างเท่ากันทุกคันนะ.....

16. Vertex

277
    4
    0
    แต่ผมชอบ mag รถบอยคับ มันเข้ากับตัวรถ

17. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ผมชอบไฟหน้ารถอีแดงคับ ใหม่ตลอดเวลา

18. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    นั่นน่ะสิ น้าบอมบ์ มันเล่นเปลี่ยนปีละหลายคู่เลย

19. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    น้าเอกเค้าออกกลางคืนบ่อยอ่ะคับ...เลยต้องเปลี่ยนโคมไฟหน้าให้ใหม่อยู่เสมอ 555+ ( แก่แล้วสายตาไม่ดี อิอิ )

20. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ขอบคุณคับพี่เฟิร์ส...ผมชอบที่สุดเลย P1 เนี่ย...ผมว่าใส่กะรุ่นไหนก็ทำให้รถสวยขึ้น 555+

21. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ผมว่าอีแดงมัน เมา มากกว่านะ

22. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    แต่งไปเรื่อยเจื้อย ตังค์หมดก็พักสักที ห้าๆๆๆ ไฟหน้าซีน่อนตำรวจเหล่ เปี่ยนเป็นไฟสูงม่ะทันครับหมวด:cry:

23. MacEE42

184
    2
    0
    Con't

24. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    หายไปนานเลยนะน้าแม็ก

25. MacEE42

184
    2
    0
    ช่วงนี้ยุ่งๆครับ เข้ามาดูความเคลื่อนไหวบ่อยๆแต่ไม่ค่อยได้โพสค้าบบบบ

26. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นคุณแอบนี่เอง

27. MacEE42

184
    2
    0
    แอบดูเฉพาะพวกชอบโชว์ครับน้าน้อง โชว์รถนะครับอย่าคิดมาก
    แต่ถ้าโชว์อย่างอื่นผมจะดูตรงๆใกล้ชิดติดขอบ กกน เอ้ย ขอบจอน่ะครับนะ ห้าๆๆๆๆ

28. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    มากันเยอะๆ จะได้ครึกครื้น.....

29. Vertex

277
    4
    0
    ช่วงนี้ board เงียบเชียบจัง...... ได้เวลาเสริมความหล่อกันต่อ......

จัดของแท้โลด..... อันละห้าร้อย.....

พ่นสีๆๆๆ

เงากิ๊กเลย......

ลิ้นหน้านี้เมื่อก่อนติดอยู่รถพี่บอมคันเขียวครับ เลยมี สติ๊กเกอร์เหลืองๆ มา
    ผมจะเอาออกอยู่แล้วครับ แต่ดูแล้วมันเข้ากับไฟตัดหมอกของผม เลยไม่แกะดีกว่า จากรถพี่บอม ขลังดี......
    ผมทาน้ำมันลงไปบนตัวสติ๊กเกอร์ สีเลยไม่เกาะบริเวณนั้น เมื่อสีแห้งตัว ผมสามารถลอกสีออกมาได้อย่างง่ายดาย......

บรรยากาศขณะติดตั้ง ลมเย็นๆ ชิวมาก....

สูงกว่ายอดลูกระนาด 5.5 cm.
    สูงจากพื้น 15 cm.

เทียบกับเมื่อสี่เดือนที่แล้ว หล่อยัง??? ถ้าเจ้าของคนเก่ามาเห็น คงจะเหวอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2011
  30. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    เอามั่ง กันชนกับที่ครอบกันชนจากรถเกณ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้