+:+ รถซิ่ง กะ ข้าวมันไก่ +:+

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nicecar, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    คือว่าผมคนหนึงที่ชื่นชอบการรับประทานข้าวมันไก่อย่างสุดซึ้ง(ชอบมาก) เลยอยากถามว่าเพื่อนๆรถซิ่งชอบทานข้าวมันไก่กันที่ไหน รถชาดแบบไหนที่ถูกปาก เอาไว้เป็นข้อมูลเผื่อจะเปลี่ยนอาชีพมาขายข้าวมันไก่อ่ะครับ

อันนี้ส่วนตัวเองที่ชอบ

1.ประตูน้ำ น้ำจิ้มเด็ด + ทุกๆอย่าง
    2.มงคลชัย หน้าศรีธัญญา น้ำซุปมะนาวดอง
    3.สมุทรสาคร อันนี้ไม่รู้ชื่อร้าน แต่น้ำซุปจะเป็นน้ำแกงต้มยำ

ชอบแบบไหนกันมั่ง ก็ลองแนะนำกันมานะครับ

หลังจากที่เพื่อนๆพี่-น้อง ขาซิ่งแนะนำกันเข้ามา ก็เลยขอโอกาสมาอัพเดทข้อมูลล่ะกัน

รายชื่อร้านข้าวมันไก่.....อัพเดท 27-1-51

ที่ขาซิ่งใน RCW ได้แนะนำกันเข้ามา เรียงจากการตอบกระทู้เข้ามา นั่งนับกันหน้าต่อหน้า ความอร่อยเป็นที่แน่นอนทุกๆร้านที่พี่-น้องแนะนำกันเข้ามา แต่สะดวกที่ไหนก็หารัปประทานได้แถวนั้น แต่ละร้านก็จะมีลักษณะที่โดดเด่นแตกต่างกันออกไป ไม่ว่าจะเป็นเนื้อไก่ที่หนานุ่ม,ข้าวมัน,น้ำซุป,น้ำแกง,น้ำจิ้ม,ที่จอดรถ,คนขาย,เจ้าของร้าน,ลูกสาวเจ้าของร้าน ลำดับที่ทำขึ้นมานี้ไม่ได้นับเอาว่าร้านไหนอร่อยกว่าหรือโหวตมากกว่านะครับ แต่นั่งจดจากกระทู้ที่ตอบเข้ามาเรื่อยๆ ถ้าเป็นไปได้อยากจะไปแวะกินทุกๆร้านที่เพื่อนๆแนะนำกันเข้ามาเลย แล้วก็อยากจะทำป้ายเล็กๆเอาไปติดที่ร้านเค้า เสมือนป้ายพวกเชลส์ชวนชิน แต่เป็นป้าย ขาซิ่ง RCW ชวนชิม คงจะดีไม่น้อย เจ้าของร้านเค้าคงจะขำดี

1.หัวโค้งพระนครเหนือ
    2.มงคลชัย (หน้าศรีธัญญา)
    3.เด่นโภชนา ซ.สุขุมวิท 62
    4.ข้าวมันไก่เจ้อ้วน
    5.สามสาวใจเพชร ซ.วัดบางยี่ขัน ใกล้ๆสะพานพระราม 8
    6.ข้าวมันไก่สี่จ่า หน้าดับเพลิงห้วยขวาง
    7.ข้าวมันไก่ลุงดำ ตรงข้ามเสรีเซ็นเตอร์
    8.ข้าวมันปูสาย 4
    9.เฮียเล้ง กม.8 คู้บอน
    10.ข้าวมันไก่ประตูน้ำ (ข้าวมันไก่ง้อไบ้ เด็กเสริฟเป็นผู้หญิงทั้งร้านใส่เสื้อสีชมพู)
    11.ข้าวมันไก่โคลิเซี่ยม วัดเสมียนนารี
    12.ข้าวมันไก่ศรีโสธร หน้าโรงเรียนอุดมสุข
    13.รัชดา ซ.3
    14.ข้าวมันไก่มงคลวัฒนา
    15.ข้าวมันไก่ซ.วัดดอกไม้ ถ.สาธุฯ
    16.ข้าวมันไก่ป้าพร(ไก่เอี้ยด แยกวังหิน)
    17.ร้านโรจน์ เยื้องๆวัดแจ้งนอก
    18.ร้านเต๊กฮะ แถวๆวัดแจ้งนอก
    19.ร้านในซ.ไฟว์สตาร์
    20.ร้านข้างๆตึกคอม(ศรีราชา จ.ชลบุรี)
    21.ข้าวมันไก่ตอนแคราย
    22.มนข้าวมันไก่ มหาชัย
    23.ข้าวมันไก่เฮียตือปากซอยวัดบางพรานนก
    24.ร้านซ. 13 ถ.สาธุ ใกล้ๆวัดจีน
    25.ข้าวมันไก่เจ้อัง ปากซอยวัชรพล
    26.ร้านปากซอยจรญฯ85
    27.ข้าวมันไก่นายอาจ (หน้าตลาดอินทรารักษ์)
    28.ร้านมาจากถ.รามอินทรา เข้าถ.สวนสยาม
    29.ข้าวมันไก่ปากซอยบางกรวย กฝผ.
    30.ภัตราคาร กวนอา พระราม3
    31.ข้าวมันไก่แถวดอนเมือง ตรงข้ามฐานทัพอากาศ ใกล้ๆสินมั่นคงประกันภัย
    32.ร้านตรงข้ามโลตัสราชบุรี
    33.ข้าวมันไก่ตลาดพลู ฝั่งธนฯ
    34.ข้าวมันไก่แยกท่าพระ
    35.ข้าวมันไก่สิงคโปร์ บุญตงเกียรติ หน้า เจ อเวนิว
    36.ร้านตรงถ.เพชรบุรีฝั่ง RCA หน้าแมนชั่นอะไรซักอย่าง
    37.ร้านรักกาแฟ จ.นครราชสีมา
    38.ร้านถ.ตก ใกล้ๆพระนครใต้ ติดกองดับเพลิง
    39.ร้านในศูนย์การค้ารัตนา ตรงหัวมุม
    40.ข้าวมันไก่สำโรง ตรงข้ามอิมพีเรียล
    41.ร้านปากซอยลาดพร้าว 63
    42.ข้าวมันไก่ ป้าบุญโฮม ม.รังสิต
    43.ข้าวมันไก่ (ในตัวเมืองจ.นครปฐม อร่อยทุกร้าน)
    44.ข้าวมันไก่ไหหลำ หน้าราชวินิตบางแก้ว
    45.ร้านปากซอยวัดดงมูลเหล็ก
    46.ข้าวมันไก่ไหหลำ สาย 1
    47.ข้าวมันไก่ ตลาดศาลาน้ำเย็น
    48.โอชินข้าวมันไก่ ถ.บรมราชชนนี
    49.ร้านถ.เพชรเกษม เข้าคลองขวางประมาณ 100 เมตร
    50.ข้าวมันไก่นายฮั้ว ถ.กิ่งแก้ว
    51.ร้าน 888 ถ.พัฒนาการ
    52.ข้าวมันไก่ไหหลำ ใกล้ๆศาลเจ้าพ่อเสือ
    53.ลั่นฟ้า ข้าวมันไก่ ถ.มหรรณพ ใกล้ๆเสาชิงช้า
    54.ข้าวมันไก่บางบอน ตรงข้ามคาร์ฟู
    55.ข้าวมันไก่ ซุยเซ้ง ถ.เจริญกรุง
    56.ข้าวมันไก่เจริญนคร (คลองต้นไทร)
    57.ร้านตะแคงชาม (เชียงใหม่)
    58.ร้านในตลาดสุทธิสาร (ตรงข้ามซ.อินทามระ 26)
    59.ร้านตรงข้าม ซ.ศูนย์วิจัย
    60.ร้านแถวๆสะพานเหลือง
    61.จุ๋มจิ๋มข้าวมันไก่ ตลาดสี่มุมเมือง
    62.ข้าวมันไก่ไหหลำ ซ.อุดมสุข
    63.ข้าวมันไก่นายโฮ ถ.เลีบยคลองบางน้ำจืด จ.สมุทรสาคร
    64.ร้านเยื้องๆวัดยานนาวา
    65.ร้านซุ่ยเฮง ตรงข้ามวัดสุทธิ
    66.ข้าวมันไก่ถ.สวนผัก ตลิ่งชัน
    67.ข้าวมันไก่เจ้หงษ์ สาย 4 (ตรงข้ามเวทีมวยอ้อมน้อย)
    68.ข้าวมันไก่ยิ้มแย้ม ตลาดปัฐวิกรณ์
    69.ร้านซ.รามคำแหง 39
    70.ร้านซ.สุขุมวิท 38
    71.ร้านข้างๆไดโน่สนุกเกอร์ สุขุมวิท 71

ปล.ถ้ามีเพื่อนแนะนำกันเข้ามาอีกจะมาอัพเดทเรื่อยๆครับ พี่-น้อง

D.I.Y. by GolF_Za-Ka-O

:D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2008
  2. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    คอนเฟิม ร้าน ที่ 2.ครับ เคยไปกิน

หร่อยๆๆ เอาชื่อเสียงผมเป็นประกัน 555+

เพิ่มเติมอีกที่ครับ ข้าวมันไก่ตอน แคราย รสชาด ใช้ได้ แต่ที่กิน เพราะเค้าเปิดยันตี4 ตี5ครับ เวลานั้น อร่อย ไม่อร่อย ก็ต้องกินแระ เพราะไม่มีไรกิน 55+:D:D

3. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    หัวโค้งหน้าพระนครเหนือครับ

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ร้านที่2นี่คอนเฟริมเลย..กินมาตั้งแต่เด็ก...
    ปล.แต่ในโรงอาหารกระทรวงสาธารณสุขขายถูกกว่า5บาทได้มั้ง..เพราะเค้าจำกัดราคา...(ร้านเดียวกันให้ลูกจ้างเข้าไปขายในโรงอาหาร)

:D:D:D

5. PeeI2a

PeeI2a New Member Member

82
    0
    0
    " เด่นโภชนา " ซอยสุขุมวิท62 หน้า รร. พระโขนงพิทยาลัย

อร่อยมากๆ ขายมาเป็นสิบๆปีแล้ว อยากให้ไปลองกัน :D

6. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ข้าวมันไก่ เจ๊อ้วน ก๊าบบ

แถวเกษตร คับ

7. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    สามสาวใจเพชร ตงใต้สะพานพระราม 8 อะคับ ได้เปิดเช้า แต่บริการไม่ค่อยดีเท่าไร ถ้ามาเยอะๆหลายๆคนเนี่ย เจ๊แกจะรีบมาถามเลย แต่ถ้าไป 2 คนเนี่ย เคยนั่งรอ 20 กว่านาทียังไม่มาถาม พอเดินไปสั่งก้อจะไม่ค่อยสนใจเพราะจะรับออเดอร์จากคนที่ถามเท่านั้นอะ เพราะฉะนั้นเวลาผมไปก้อจะไปกันหลายๆคนหน่อย

ประตูน้ำ ผมว่างั้นๆนะธรรมดาไม่อร่อยอะไรมากมาย แต่ไม่ชอบที่มีพวกขอทานมาขอตังเวลาเรากินอยู่ บางคนตื๊อไม่ยอมไปสักที ที่จอดรถก้อไม่มีนั่งกินไปเสียวรถไป

นอกนั้นก้อกินแต่แถวๆบ้านคับ

8. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ข้าวมันไก่ สี่จ่าคับ ตรงข้ามดับเพลิงห้วยขวาง อร่อยมากคับ
    ไม่รุ้อร่อยจิงหรือว่า เพราะเมานะครับ แต่กินทีไร อร่อยมากทุกที อิอิ
    :D

9. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ข้าวมันไก่ลุงดำ ตรงข้ามเสรีเซ็นเตอร์ :)

10. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    พระราม8

กับข้าวมันปู สาย4 คับ อันนี้คัยอยากรู้ว่า ทําไมเรียกข้าวมันปูต้องลองไปพิสูจเองคับ หุหุ ร้านไหนเดาเอาเองคับ ถ้าไปไม่ถูกอยากไปจิงๆโทรมาถามได้คับ อิอิ

11. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    คนขายหรือป่าวคับอิอิ ตลาดสุราษฏร์ก้อเจ๋งคับทั้งรดชาดและคนขายคับอิอิ

12. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    อ่านแล้ว หิวเลยครับ

13. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เฮียเล้ง กอมอ.8คู้บอน พอได้

14. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ประตูน้ำครับบบบบบ:D

15. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    ลูกสาว หรือ รสชาติครับ คิคิคิ

16. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    บอร์ดใหญ่ด้วย มาแซวอีก เปรตตตต

17. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    ซ. วัดสเมียรนารี อร่อยใช้ได้คับ

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ข้าวมันไก่ประตูน้ำ เห็นขายกันหลายเจ้า ตกลงเจ้าไหนเป็นเจ้าเก่ากันแน่อ่ะครับ:D

ส่วนตัวชอบ ข้าวมันไก่ศรีโสธร หน้ารร.อุดมสุข สุขุมวิท103

19. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    รัชดาซอยสามครับ.........น้ำซุปใส่ซี่โครงเยอะมากกก

20. ข้าวมันไก่มงคลวัฒนา อยู่ภายในบริเวณโรงหนังมงคล รามา
    ข้าง ๆ โรงพยาบาลเปาโล สะพานควายครับ

อีกที่นึงก็ ข้าวมันไก่ซอยวัดดอกไม้ สาธุประดิษฐ์

21. on1234567892

on1234567892 New Member Member

4
    0
    0
    ข้าวมันไก่ป้าพร สี่แยกวังหิน อร่อยเหาะ
    เปิด 00.00-05.00 เหมาะสำหรับขาซิ่งครับ

22. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    หิววววว สงสัยต้องไปลอง

23. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    ที่สุดยอดเลยก็มงคลวัฒนาครับ
    ใกล้ๆรพ.เปาโล......
    รองมาก็ประตูน้ำ
    แล้วก็วังหินครับ...........

24. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    รู้แต่ในโคราชอ่ะครับ

1.ร้านโรจน์ เยื้องๆวัดแจ้งนอก (รอหน่อย แต่รสชาติดี)

2.ร้านเต๊กฮะ แถวๆวัดแจ้งนอก (ได้ไม่ค่อยเยอะแต่เร็วจัด ประมาณนาทีนึงได้แล้ว)

3.ร้านไม่รู้จักชื่อ ในซอยแถวๆไฟว์สตาร์

์ (รอนาน ได้โคตรเยอะ ได้ดูหนูวิ่งตีกันด้วย)

25. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    แยกวังหิน แน่นอนครับ ขายตอนดึกๆ ปิดเกือบๆ เช้า

26. ข้าวมันไก่เจ๊อ้วน....ด้วยคนคร๊าบ

ชิมิเหล่าเด็กกาเฉด..งิงิ

27. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    ใครจะแวะมาชลบุรี ศรีราชาไหมครับ ข้างๆ ตึกคอมคร้าบ ขายตั้งแต่เช้าถึงบ่ายๆ เย็น ก็หมดแล้ว
    ไก่ทอดอร่อยครับ ถ้าสั่งรวม 2 อย่าง กินไม่จุ คุณกินไม่หมดแน่คร้าบบ... ก๋วยเตี๋ยวไก่ก็มีขายคร้าบ

28. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    รัชดาซอย3 อีกเสียงค่ะ:star: เข้าซอยไปอยู่ตรงแยกแรก ซ้าย-ขวา ร้านไหนก้อได้เจ้าของเดียวกัน

29. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    เพิ่มเติมอีกที่ครับ ข้าวมันไก่ตอน แคราย รสชาด ใช้ได้ แต่ที่กิน เพราะเค้าเปิดยันตี4 ตี5ครับ เวลานั้น อร่อย ไม่อร่อย ก็ต้องกินแระ เพราะไม่มีไรกิน 55+:D:D[/QUOTE]

เหนด้วยคร๊าบบบบ :D

30. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    มน ข้าวมันไก่ มหาชัยย คร้าบบ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้