ไฟรูกุญแจ

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 27 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    จากที่รถรุ่นที่ใช้อยู่ไม่มี ไฟที่รูกุญแจ และก็เป็นว่ามีบางร้าน ทำของออกมาขายแต่เป็นของพวก Jazz ก็เลยลองซื้อมา ทำมาติดตั้งดูครับ ก็ลองดูกันเล่นๆ นะครับ

การติดตั้งก็ไม่ยากอะไร ก็เชื่อมเข้ากับไฟที่หลังคาได้เลยครับ และถ้าใครติดตั้ง ไฟ footlight ของ Honda Accessory ก็สามารถเชื่อมต่อมาใช้งานได้เลยเช่นกันครับ

มาดูกันดีกว่า อันดับแรกก็แกะ ตัวโครงพลาสติกที่คอพวงมาลัยออกก่อนนะครับ โดยที่ต้องคลายน๊อต 3 ตัวก่อนแล้วก็ค่อยๆ กด เพื่อคลายล๊อคและแกะออกมาครับ

จากนั้นก็ลองทาบดูครับ ที่ที่ลองทาบดูพบว่าถ้าจะเอามาติดตั้งกับของ ES ล่ะก้อต้องแต่งชิ้นงานออกนิดหน่อยครับถึงจะสามารถใช้ได้ แต่ก็จะไม่พอดีเสียทีเดี่ยวนะครับ และก็เชื่อมสายไฟ 2 เส้นเค้ากับระบบไฟที่หลังคา

มาลองดูตอนเสร็จกันดีกว่า ก็ถ่ายให้เห็นกันจะๆ เลยว่าตอนกลางคืนมันก็สว่างใช้ได้เลยนะ ไม่ง้อ เด็ก ส่งรถ เวลาไปเที่ยวแล้วหารูไม่เจอ อิอิ

2. aawu1079

aawu1079 New Member Member

26
    0
    0
    มาลองดูตอนเสร็จกันดีกว่า ก็ถ่ายให้เห็นกันจะๆ เลยว่าตอนกลางคืนมันก็สว่างใช้ได้เลยนะ ไม่ง้อ เด็ก ส่งรถ เวลาไปเที่ยวแล้วหารูไม่เจอ อิอิ

เอาน่า ถือว่าให้ทิป เด็กไปแล้วกัน เอิ๊กๆ

3. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    มีสีเดียวเหรอครับวิน?

4. Yakumo

580
    7
    0
    มี 3 สีครับ แดง ฟ้า ขาว ที่เค้าทำขาย แต่ว่าถ้าเอาของมาแล้วเอาหลอดอื่นใส่ก็ มีสีได้ตาม LED ปกติ เลย

5. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    สวยเท่ห์ ดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2008
  6. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    งามครับคุณวิน
    ผมก็พึ่งติดไปวันก่อน แต่พอดีมือบอนทำหลอด LED ขาดเดี๋ยวต้องไปเดินบ้านหม้อหาหลอดมาเปลี่ยนใหม่

(ผมคนที่ถอยค้ำฝากระโปรงหน้าต่อจากคุณอะครับ)

7. Yakumo

580
    7
    0
    อ๋อ จำได้ครับ สวัสดีครับ

8. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    พี่วิน เด๋วนี้หารูไม่เจอจนต้องส่องไฟเลยหรอพี่........อิอิ

ล้อเล่นน้าพี่ สวยดีครับ

9. Yakumo

580
    7
    0
    555 ปกติ ใช้นิ้วคำเอาแล้วก็เจอรู้กุญแจ ว่าไปนั้น นี้ๆ ว่าแต่รถท่านน้องเนี้ยเสร็จหรือยัง เดี่ยวนี้เจ้าของรถนี้ เป็นใครกันแน่นะเนี้ย สงสัยจริงๆ

10. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    ที่ไหนเท่าไรครับฝากซื้ออันนึ่งดิครับพี่ เอาสีเขียวครับ

11. Yakumo

580
    7
    0
    เดี่ยวไว้ถามให้ ราคาไม่แพงหรอก

12. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

ผม หลับหูหลับตา คลำดุถ้าไม่มีหาง ก้อทิ่มเม่ม เรย

:D :D

13. Yakumo

580
    7
    0
    รูกุญแจ นะโว้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้