วิธีการเลือกซื้อเครื่อง PlayStation 2 (PS2) จะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย KengRacing, 4 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aommie

Aommie Guest

0
    0
    0
    ซื้อps2จากคาร์ฟูร์

อยากรู้ว่าซื้อเครื่องps2จากคาร์ฟูร์ สามารถเล่นแผ่นอะไรได้บ้าง ที่ซื้อมาทำไมเล่นได้กะฟังซีดีได้ แค่นี้ ดูวีซีดีไม่ได้หรอ ดูดีวีดียังไม่ได้เลย

2. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    แล้ว XBOX360 จะซื้อดีๆได้ไงอะ เห็นหลายคนซื้อไปขึ้นไฟแดงกันหมดเลยอะ ไม่กล้าซื้อ

3. InTheSky

InTheSky Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมกำลังจะซื้อ PS2

เท่าที่ผมได้อ่านแล้ว ผมควรจะซื้อ รุ่น 30006-R 39006 หรือ 50006 ใช่ไหมครับ

แล้วเวลาซื้อ ควรถามคนขายว่าอย่างไรบ้างถึงจะไว้ใจได้ว่าดีจริง

ส่วนเรื่อง IC ที่กล่าวมานั้น ไม่เสียง่ายๆใช่ไหมครับ ผมจะได้ไม่กังวล

แนะนำหน่อยนะครับ

ปล.จริงแล้วผมอยากจะได้รุ่น50006อยู่แล้วแต่ไม่แน่ใจ ก็เลยไม่ได้ซื้อ ดองมาเป็นเดือน ช่วยทีนะครับ

4. mikeecari

mikeecari Guest

0
    0
    0
    เราก้อกะว่า จะซื้อ รุ่น 50006 อ่ะ

เพื่อนเรา มันใช้อยู่บอกว่าดีอ่ะ ค่อนข้างทน

แล้วก้ออย่างที่เจ้าของกระทู้บอก ส่งซ่อมศูนย์ได้

ก้อไม่มีไรมากอ่ะ กะให้เจ้าของกระทู้ "คอนเฟิร์ม" รุ่น 50006 หน่อย ถ้าคอนเฟิร์มก้อจาซื้อหง่ะ !

5. จะซื้อยังไงดี

กะลังจะซื้อ ต้องการราคาไม่แพง เอาแค่เล่นเกมอย่างเดียวก็พอ ดูหนังฟังเพลงเครื่องเล่นที่บ้านก็มีไม่จำเป็น
    ต้องการมาเพื่อเล่นเกมคลายเครียดดด ชอบเกมแข่งรถ ไม่ต้องแปลงไม่ต้องปรุงอะไรทั้งสิ้น เล่นแต่แผ่นแท้

ควรจะซื้อรุ่นไหนดี ซื้อที่ไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

รึว่าเอาแค่ps1............แง่วๆๆๆเอาไงดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

6. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ps2 ดีกว่านะ ภาพยังโอเคหน่อย

7. Nutt_B14

Nutt_B14 New Member Member

44
    10
    0
    แล้วหัวอ่านล่ะครับ

8. Dante14

Dante14 New Member Member

2
    0
    0
    คือ คิดจะซื้ออ่านะครับ มือ1ของใหม่แน่นอน

ที่จะถามคือ ผมจะซื้อแบบที่แปลงแล้ว ที่สามารถเล่นแผ่นก็อบได้(ซึ่ง ณ ปัจจุบัน จะเหลือแต่รุ่นเล็ก พวกซีรี่ 7000x)

หรือ จะซื้อแบบของแท้ ที่อ่านได้เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น ดีอ่างับ คือถ้าเป็นสมัยก่อนที่ PS2 ยังบูมอยู่ เปอเซนส่วนมากจะซื้อ เครื่องที่แปลงแล้ว
    :rolleyes:

เพราะ จะได้เล่นเเผ่นก็อบได้ เนื่องจาก แผ่นแท้ในช่วงแรก ๆ จะแพงมั่ก แต่ ณ ปัจจุบัน พอมี PS3 เข้ามา

ผมคิดว่า ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ PS2 น่าจะถูกลง ตั้งแต่ตัวเครื่องยันแผ่นเกมส์ ผมเลยตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อแบบไหนดี เลยอยากได้คำแนะนำจากผู้รอบรู้อ่าครับ

สุดท้าย ถ้าเกิดแนะนำให้ซื้อเครื่องแท้(ที่เล่นได้เฉพาะแผ่นแท้) ควรซื้อที่ไหนดีอ่างับ ช่วยบอกแหล่งหน่อยรวมทั้งแผ่นแท้ด้วยนะงับ

ขอบคุณมากงับ

ปล. PS3 ผมยังไม่คิดซื้ออ่างับ แพงมั่ก แล้วอีกอย่าง PS2 ยังมีเกมส์ให้เล่นอีกเยอะเยย

9. Dante14

Dante14 New Member Member

2
    0
    0
    ไปรู้มาแหละ เค้าแนะนำให้ซื้อ รุ่นล่าสุด รุ่น SCPH-77006 เวอร์ชั่น NTSC/J

คุณสมบัติเครื่อง ต้องมีติดตัว IC ก่อนซื้อ ต้องเอาเกมส์ Gran Turismo 4 (ทดสอบการอ่าน DVD9) กะแผนสูตร Action มาทดสอบ

เพื่อน ๆ คิดว่าไงอ่ะ

ปล. ไอตัว IC คือไรหง่ะ แล้วเวลาซื้อต้องถามแมะว่าติด IC ให้เป่า

10. หนูไม่รู้

หนูไม่รู้ New Member Member

2
    0
    0
    ซื้อมาแล้ว...ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลยอ้ะ....หัวอ่านมันจะหมองมั๊ยอ่ะ
    ....เล่นวินนิ่งอยู่เกมเดียว.....อาร์เซน่อลเป็นเจ้ายุโรป ....yeah

11. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ความรู้ล้วน ๆ ขอบคุณคร้าบ

12. dorame

dorame New Member Member

29
    3
    0
    เคยมีประสบการณ์ในการซื้อ ps2 เหมือนกันครับ
    ตัวแรก 30006 รุ่นนี้เปลี่ยนหัวแล้วให้อ่านแผ่น copy ได้ แต่มันก็ไม่ดีเท่าทีควรครับ ไม่ค่อยเสถียร อ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง และตัวเครื่องก็มีขนาดใหญ่ แต่การระบายความร้อนดี สุดท้ายก็ต้องขายน่ะครับ
    ตัวที่สอง เป็นรุ่นสีมุข อันลิมิเตด เครื่องบาง แถมเกม เกือบ 70 แผ่น อุปกรณ์ครบ พร้อมปืน ตัวนี้ใช้งานดีมากครับ คุ้มมากใช้มาจนทุกวันนี้ ผมซื้อจาก Net เนี่ยแหล่ะครับ ราคาไม่แพงด้วย สำหรับตัวสอง ผมว่าซื้อจาก Net ก็ดี แต่ต้องมีความรู้เรื่องอุปกรณ์พอควร แล้วจะได้ของดี ซื้อเมื่อ 2 ปีที่แล้ว รวมอุปกรณ์ทั้งหมด ราคา 4000 กว่าบาท พอดีคนขายเลิกเล่น เลยจะไปถอย PSP เลยขายถูกครับ คุ้มมั่กๆ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อยากได้ PS 3 ครับ อยากเล่นGT 5 PROLOGUE

14. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    Play Station 3 ราคาเครื่องยังเฉยๆ แต่ราคาแผ่นนี่สิ ไม่ไหวๆ รอมันก๊อบแผ่นได้ก่อน ค่อยถอยออกมาซักเครื่องดีกว่า :lol:

15. ...

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับreview article เจ๋งค่ะ แต่อ่านแค่lotแรก ก็เริ่มมึน ไว้ว่างๆ จะมาอ่านใหม่ สนใจอยากได้ เพราะ เคยเล่นPSตอนเด็ก ๆ(ตั้งแต่Takken 1 Toshindenอ่ะ นะ )

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad:

17. diggma

diggma New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณ หลาย ได้ความรู้ดีครับ

18. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ความคงทนของแต่ละรุ่นอะคับ
    อยากรุ้จัง
    ว่าประมานกี่ปี
    ถึงจะเสียอะ

19. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ตอนนี้ไปถึงรุ่นไหนแล้วนี่

20. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ขอบคุณมากครับความรูทั้งนั้น

21. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  22. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  23. pspinw

pspinw New Member Member

2
    0
    0
  24. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    สนใจ มีรุ่นไหน แนะนำมั่งครับ PSP2

25. SGAME

SGAME Guest

0
    0
    0
    จำหน่ายเครื่องเกมส์ PS3, PS2, PSP, Wii, DS, 3DS, XBOX360, อุปกรณ์, แผ่นเกมส์แท้, รับแปลงเครื่องให้เล่นเกมส์จาก HDD ได้, รับลงเกมส์ใส่ HDD, รับซ่อมแซมและเปลี่ยนอะไหล่ สินค้าทุกชนิดมีรับประกันคุณภาพ 100% http://www.sgameshop.com ยินดีให้บริการครับ

ทำไมของผมเป็น SCPH 70000 ล่ะครับ

ทำไมของผมเป็น SCPH 70000 ล่ะครับ ผมซื้อเครื่องจากญี่ปุ่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้