กระทู้ ................งาน DIY ใครอยากทำใครอยากได้อะไรเชิญคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย yoshiki93, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    อย่างงามน่ะครับ

2. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    โปรเจ็คใหม่ คับ

ทำเล่น เล่น ขำ ขำ บูช ไม่ หนัก น่า จะ โอ คับ

3. azure_abb

977
    4
    0
    เข้าข่ายจัดหนักนะครับ

4. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ใครมี face book บ้างลอง ค้นหาคำว่า เส้นทางยานยนต์ นะครับ งาน diy ของผมออกรายการ ทีวี ครับ ตอนตาสว่าง ลองดูเล่นๆ ครับ เห็น 88 ด้วย

5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เสิร์ชแล้วไม่เจอนะฟลุ๊ค

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เอาลิ้งค์มาให้ดู http://www.facebook.com/video/video.php?v=226898337350565&oid=171137062946134&comments

7. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    เห็นหัวเลย แน่ะ

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แหล่มๆ เลยคับ
    พี่ฟลุ๊คเปิดวันอาทิตย์ป่ะคับ

9. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ทำ ทุกวันไม่มีวันหยุดเลยอ่ะ

10. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    เยี่ยม ชอบมาก

11. azure_abb

977
    4
    0
    Diy บูชเหล็กกันโคลงเฟิร์มๆ By อ๊อบแอ๊บ

เอาหล่ะปล่อยปละละเลยเหล็กกันโคลงมาได้อาทิตย์กว่าๆ ละ ได้เวลาลงมือให้หายคันซะที จากของเดิมที่บู้บี้หลวมคลอน
    เลยได้เวลา เสี้ยนอยากเจอของแข็ง เลยซื้อ เสาเหล็กกันโคลงพร้อมชุดบูชยางมาใหม่ แล้วจัดหาบูช ยูรีเทนมาใส่ว่าจะแหล่มก็งานนี้ล่ะเว้ย
    แต่.....ดันไม่เป็นไปตามคาดและเสียของด้วย เพราะเมื่อร้อยบูชยูรีเทนเข้ากับเสาแล้วขันน๊อตเข้าให้มันบีบตัวปรากฎว่าบูชดันโดนบีบจนฉีกออก แลยไม่ทันได้ลอง
    เป็นอันว่าจนไม่ทันได้ขี่เสียตังค์ฟรี เลยเอาบูชที่มากับชุดใส่ไปก่อนแล้วทนๆขับ ก็เป็นแบบที่เห็น

มีแอบปลิ้นและดูไม่ค่อยเข้าท่า

นั่งเอา เท้าก่ายหน้าผากว่าจะเอาไงดีนะตรู ยางที่ติดมาก็นิ่มอย่างที่เห็น แต่ก่อนที่หน้าผากจะแดงด้วยน้ำหนักเท้า
    ที่ก่ายไว้บวกอาการไม่เฟิร์มให้แอบเสียว เลยนึกขึ้นได้ว่า........... ติดตามต่อข้างล่างนะ

บีบแล้วนิ่มจริง ๆ ก็ต้องทำใจนะมันเป็นของ AC92 ต้องใส่ปลอกข้างใน แต่ใส่ปลอกแล้ว ดันยัดไม่ลงเลยต้องใส่แบบนั้นช่องว่างก็เยอะ

เลยนึกได้ว่าเคยลงไม้ลงมือกะ ซูบารุคันเก่า ตรงล้อหลังมาก่อน พอจะมีของมาแทนกันได้ นั่นคือ บูชโช๊ค นั่นเองรุ่นเรามันอัดติดโช๊คเลยแต่รถเก่าๆต้องมาใส่เอง
    และโดนคุณสมบัติ ทนแรงบีบได้ดีมาก คงรูป มีรูปทรงพอเหมาะ ทนร้อน ทนแรงเสียดสีได้ดี มีเส้นใยเป็นแกนด้วย(เคยปาดออกเพราะดันใส่ไม่พอดี เลยรู้ว่ามีเส้นใยข้างใน) ที่สำคัญ เนื้อแน่น
    จากรูก็มีช่องว่างเหลือพอกัน ก็เอาท่อ น้ำมัน 3/8 มาสอด อุ แม่เจ้า ของเค้ามาคู่กันจริงๆ พอดีเดะๆ เลย

ลองวัดส่วนสูงลงตัวพอดีๆ กับของเก่า

ว่าแล้วก็จัดการถอดให้หมด แบบโดม แล้วทำความสะอาดซะหน่อย

อันนี้เป็นเศษซากที่ต้องปาดออกตัวละ 1mm เนื่องจากบีบ..บบบ จนหน้าเขียวก็ร้อยน๊อตไม่ได มันแข็งอ่ะ

แล้วก็มาจบที่รูปนี้ โปรดฟังอีกครั้ง ดูดีๆนะครับว่าตำแหน่งเมื่อเทียบกับภาพแรกแนวน๊อตกับบูชเบียดได้สนิทแนบแน่นดีมากๆ
    ประสิทธิภาพไม่ต้องพูดถึง สรุปได้ว่า เงียบแบบเดิมๆ เฟิร์มแบบแน่นๆ ที่สำคัญ ราคาสบ๊าย สบายกระเป๋า เมื่อเทียบกับยูรีเทนครับ
    และไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ สำหรับชาว ACCORD 88-89 CLUB ของเรา สอบถามกันได้นะครับ ของเค้าดีจริง
    ขับไหลเข้าโค้งในเมืองได้เลย ยึกแซง หายห่วง ทนโคตรๆๆ ใครมีโช๊คดีๆ แล้ว พ่วงไอ้นี่เข้าไปอีกล่ะหารถ ป้ายแดงขับยากเลยล่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2011
  12. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    แง่ะ ทำงัยอ่ะ ทำให้หน่อยจิ

13. azure_abb

977
    4
    0
    เดี๋ยวทำไปเป็นของฝากครับ

14. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    น่าสนแฮะ

15. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    แจ่มมากครับ คุณอ๊อบแอ๊บ

16. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    โห...ฝากแต่ท่านประธาน......

17. azure_abb

977
    4
    0
    เอาป่าวล่ะ ต๊ะเอง

18. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    เอามาก็เปลี่ยนไม่เป็น...อิอิอิ

19. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เอาคับ ทำให้ด้วยนะ

20. azure_abb

977
    4
    0
    เดียวจัดให้ครับ

21. azure_abb

977
    4
    0
    ไม่ทันแล้วล่ะตะเองเค้าซื้อไว้แค่สองชุดเอง งวดหน้านะครับ

22. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ขอบคุณมากคับ...เราจะได้เจอกันเมื่อไรเนี่ย อิอิ

23. azure_abb

977
    4
    0
    อ่ะวันนี้ไม่มากิน หมากะทุด้วยกัน ล่ะ อิ อิ

24. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ท่านประธานบอกว่าไม่มีใครมา เลยไม่ได้ตามไปคับ

25. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ง่ะ ก็มีแค่แอ๊บมาเอาของเด๊อ คนอื่นติดธุระกานหมด ฝนตกหนักด้วย บอยโทรมาตอนนั้นก็จะถึงร้านหมากะทุแล้วก๊่าบ เอาไว้โอกาศหน้านะน้อง อิอิ

26. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    มิตติ้งฝั่งธน...อิอิ

27. azure_abb

977
    4
    0
    อ่ะ อย่างชอบ BBQ Resoet อิ อิ ^_^

กด Like ตรงไหนหว่า

28. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    แง่ะ ชอบ BBQ หรือ ลูกค้าที่ BBQ

29. azure_abb

977
    4
    0
    อ่ะ รู้ทัน ชอบทั้งBBQ และ คนกิน BBQ ขาวๆ

30. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    Meeting ฝั่งธนกันเมื่อไหร่ดี เอา BBQ นะ ว่าแต่อยู่ตรงไหนของบางบอนน่ะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้