เจอกับตัวจนได้ ร้านเบาะชื่อดังในตำนาน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 18 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คุณnonvtec ผมมั่นใจว่าร้านเค้ามีคนเล่น rcweb คนในร้านนั่นแหละหนุ่มๆหน่อย ตัวขาวๆ

คุณไปคุยมาได้ความว่ายังไงก็บอกสิครับอยากฟังว่าจะแถไปว่าอะไร

1. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เรื่องของร้านพี่เค้า ผมไม่เอาแล้ว ผมจบแล้ว ผมไม่ขออ้างอิงแล้ว แต่สำหรับผมถ้าจะเปลี่ยนเบาะก็ไปร้านพี่เค้าก่อนเลย (ก่อนเลยไป R-style อีกที)

ส่วนข้อความที่ผมพูดไว้ก่อนหน้านี้ ผมขอรับผิดชอบครับ และผมจะไม่พูดแล้ว (กลัวถูกฟ้องคดี) ขนาดรับรัฐธรรมนูญฉบับนี้ ยังอ่านไม่ครบสักบทเลย ฉะนั้นถ้ามีเรื่องกฎหมายเข้ามา ผมขอไปดีกว่า (ถ้าข้อความบนนั้นไปกระทบใจใครผมขอโทษด้วยครับ แต่อย่าฟ้องผมเลย ไม่มีตังส์ค่าทนาย)

ขอบคุณที่ไว้ไมตรี

2. อ้าวไหนบอกว่าที่เจ๊มันพูด ไม่ตรงกับที่ผมพูด

3. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ทำรถผมก็โดนมาเย๊อะครับ โดนหลอก โดนฟัน ทั้งๆที่รู้ แต่ก็ทำไรไม่ได้
    บางครั้งยังนึกเสียดายเลย รู้งี้ขับเดิมๆ ดีกว่า ไม่ตงไม่แต่งแม่งแล้ว ว

4. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    แสงรุ่งเรือง การเบาะ.......******

5. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    อ๋อ ผมก็ไปทำร้านนี้มา นานแล้ว แต่เจ๊ แกก็พูดจาดีนะ....แต่เรื่องผลงาน ไม่ค่อยประทับใจ
    ติดเบาะผมก็เอียง เสียงก็ดังเอี๊ยดๆๆ หุ้มแผงประตูก็ มีรอยขาด แบบเหมือนเอาไขควงจิ้ม
    .....แต่ช่างเถอะ ช่วงนั้นผมแต่งรถไม่เป็นเลย เผลอไปทำ.......ไม่มีเวลาไปแก้ ขี้เกียจรอ

ตอนนี้ทนขับไปก่อน เก็บเงินใส่เบาะแท้ เปลี่ยนแผงประตู จาก japan ดีกว่าลงทุนทีเดียว จบ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ต้องลากไปปาด หลังร้านจะได้หายปากหมาซะที

7. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    UP ไป เผื่อใครยังไม่ได้อ่าน

8. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
  9. 620/DATSUN

620/DATSUN New Member Member

2
    0
    0
    ดีนะผมทำเบาะร้านอาม่า++++ถ้าทำร้านเจ๊แม่มเซ็งโคต

10. caliz

caliz New Member Member

1
    0
    0
    แล้วเราจาเชื่อใครดีอ่านี่

11. คุณ NonVtec แน่ใจเหรอว่าร้านนี้ ไม่เคยทำแบบที่คุณโพสมาเนี่ย

ผมเองโดนมากับตัว และน่าจะเป็นคนแรกด้วยที่เอาร้านนี้มาแฉความชั่วบนเว็ปนี
    ผมแปลกใจมาก ร้านนี้ ก็หากินอยู่บนเว็ปนี้มานาน แต่ก็ไม่คิดที่จะปรับปรุงบริการ แม้แต่ปากของเจ้าของร้าน

เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมเอา Audi A4 สีดำ ทะเบียน 410 ไปใส่เบาะที่ร้านนี้ เบาะที่ผมเอาไปเป็น RECARO SRIII แท้
    ให้ร้านนี้ติดตั้งให้ โดยที่ร้านบอกว่า ใส่รางแท้ของRECAROให้ คิดค่าติดตั้ง2000บาท

แต่ผลงาน ที่แสนชุ่ย เหมือนเอาตีนทำ พูดได้เต็มปากว่าเอาตีนทำ และเศษเหล็กกระจอกๆ ที่ร้านเรียกว่าฐานเบาะ RECARO แท้ ยังกองอยู่ในห้องเก็บของบ้านผม ไว้เตือนใจ ว่าไอ้เศษเหล็กอันนี้ร้านนี้ใช้หลอกขายผมแล้วบอกว่าเป็นของRECAROแท้ และจะได้จำว่ามีร้านฝีมือชุ่ยๆใช้ตีนทำ บริการชั่วๆ ถ้าลูกค้าจะแก้งานต้องรอนานมาก ต้องทำคันที่ยังไม่ได้เงินก่อน และปากของอีเจ๊ ที่ฟังไม่เข้าหู(เฉพาะหลังจากจ่ายเงินแล้ว)

ครั้งนั้นผมเข้ามาแฉ ทางร้านก็ไม่มีการแก้ไขอะไร ไม่รับผิดชอบ ไม่มีอะไรตอบกลับมาทั้งนั้น แค่ปล่อยให้เรื่องเงียบไป แล้วก็กลับเข้ามาหากินในเว็ปเหมือนเดิม ครั้งที่2ผมก็เข้าไปเตือนคนที่จะไปติดอีก มันก็ไม่เห็นคิดจะรับผิดชอบอะไรให้ผม ปล่อยให้เรื่องเงียบหายไป แล้วก็กลับมาหากินในเว็ปนี้อีกเหมือนเดิม ผมเห็นแล้วก็ขี้เกียจเข้าไปด่า ได้แต่คิดไว้ว่าซักวัน กรรมต้องตามสนองมัน และก็เป็นจริงๆอย่างที่คิด

ฝีมือเหี้ยๆ ติดตั้งเบาะ เอียงซ้ายเอียงขวา งานเชื่อมชุ่ยๆใช้ตีนทำ สูงข้างต่ำข้าง เท่าที่อ่านมา ฝีมือก็ยังรักษาระดับได้คงที่เหมือนเดิม

รับรองว่าร้านนี้ไม่ลืมผมแน่ๆ เพราะผมเป็นคนแรกที่เอาความชั่วของมันมาแฉในเว็ปนี้

ส่วนคุณ NonVtec ผมว่าคุณไม่ใช่ลูกค้าหรอก คุณน่าจะเป็นเพื่อนกับเจ้าของร้าน หรือเพื่อนของลูกเจ้าของร้านมากกว่า เพราะถ้าคุณเป็นลูกค้า คุณจะได้คุณภาพงานที่ไม่ต่างจากคนอื่นๆ มาตรฐานเดียวกัน และคงไม่มาชื่นชมแบบนี้

12. อ่อ ยังไม่จบ วันนี้มีรุ่นน้องที่บอกให้ผมเข้ามาดูกระทู้นี้ เพราะโดนร้านนี้หลอกมาเหมือนกัน

ร้านนี้ หลอกเอาเบาะที่เป็นฟองน้ำธรรมดา มาขายในราคาเบาะที่เป็นฟองน้ำฉีด

จะเบาะฟองน้ำธรรมดา ราคา4พันกว่า มาขาย6พันแล้วบอกว่าเป็นฟองน้ำฉีด

รุ่นน้องผมเอาเบาะเข้าไปแก้เพราะติดตั้งห่วย และปีกล้ม

พอเปิดออกมาเท่านั้นแหละ ความแตกเลย เอาเบาะฟองน้ำธรรมดามาหลอกขายในราคาฟองน้ำฉีด

ทางร้านออกมาปฏิเสธสิครับ ว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องจริง!!!!

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมจำพี่ audi a4 ได้แระ คุ้นๆอยู่ครับที่พี่เคยเอารูปมาลงใช่ป่ะครับ
    อัพไปเผื่อใครยังไม่ได้อ่าน

14. ใช่ครับ ผมเองที่เอารูปผลงานการใช้ตีนทำงานของร้านนี้มาลงให้ดู เมื่อ3ปีที่แล้ว
    มาจนถึงวันนี้ ร้านนี้ก็ยังรักษาระดับฝีมือ และการบริการไว้คงที่มาก ไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ปรับปรุง

ลองดูได้ครับ ก่อนจ่ายเงิน เขาบริการให้เรายังไง
    และหลังจากจ่ายเงินไปแล้ว ต้องเข้าไปแก้งาน เขาบริหารให้เรายังไง
    ถ้าจะไปแก้งาน แต่ดันมีรถคันอื่นมาซื้อเบาะ มันก็จะหน้าด้านลัดคิวทำให้คันที่มาซื้อก่อน และจะอ้างว่าคนที่มาซื้อโทรมานัดไว้แล้ว
    ผมได้ถามไอ้คนที่มันลัดคิวให้ว่าโทรมานัดก่อนหรือ เขาก็บอกว่าเปล่า ไม่ได้นัด ก็ต้องพยายามเข้าใจเพราะเงินของเราเขาได้ไปแล้ว คนจะแก้งานต้องรอไปก่อน รอไม่ไหวขับรถเบาะเอียงๆก็กลับบ้านไป

15. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    ไม่ได้เรื่องและ อย่างนี้

16. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    งานเข้าเลย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  17. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    ผมก็โดน ร้าน อิเจ้ เหมือนกันคับ แหม่ ติดตั้งเบาะให้ซะ คนเพิ่งแต่งงาน กัน คันขับกะคนนั่ง เอียงเข้าหากัน ซะ ดังเอี้ยดๆ อีกต่างหาก แก้3รอบ เอียง3ด้าน ไอบ้าเอ้ย เดินไปดูหลังร้านสิคับ มันมีเบาะฟองน้ำฉีดมั้ย ฟองน้ำธรรมดา ทั้งนั้น

จาก คนเคยโดนมาก่อน

18. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ขอให้ธุรกิจล่มจ่ม

19. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ใยเจ๊ตกมัน5555+

20. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ร้านชื่ออะไรครับ ใช้แสงรุ่งริ่งการเฉาะหรือเปล่า

21. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ขอเดาว่าอีกหน่อยร้านเจ๊ ต้องเพิ่ม ง.งู อีกตัวแหง๋ๆถ้ายังไม่ปรับปรุงบริการ

เจ๊+ง = เจ๊ง ชัวร์

22. Bonsai

Bonsai New Member Member

25
    1
    0
    งั้นเราไปร้านเฮียข้างๆกันเถอะ เห็นคนเอาไปแก้แล้วจบตลอด

23. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ร้านในตำนาน จิงๆๆ

24. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เกือบแล้วเรา ตอนนั้นเข้าไปคุยแล้ว ตอนแรกก็คุยดีนะ
    ดีนะตอนนั้นยังไม่มีตังค์ ไม่ไปแล้ว

25. ยาวไปปปปปปปปปปป

26. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    วันนี้ผ่านเห็นรถจอดหลายคันเหมือนกัน

27. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดันไป เพื่อนผมสอยหลังแข็ง spg มา เบาะไม่มีความแข็งแรงเลย โยกไปโยกมา เท่ห์ดีครับ
    ปล. สุดท้ายขายแดกได้ไม่กี่พัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้