บันทึกการเดินทาง ECU=SHOP Souped up 2007

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย < สุขใจแรลลี่ >, 7 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    ก่อนที่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องยี่ห้อนี้ รถวิ่ง 9.2 แบบบูสท์ปรกติ ไม่ยิงไนตรัส แถม วิ่งแค่ ขับ 2 ล้อหน้า

พอเปลี่ยน ก็ พัง

ลองอีกคัน ก็ พัง

ผมว่า มันจะมองเป็นอย่างอื่นยากแล้วมั้งครับ

ลองอ่านลำดับเหตุการณ์ดีๆครับ

มีภาพประกอบทุกช่วง ไม่ได้นึกใส่ไฟ หรือโทษเพื่อที่จะผลักความรับผิดชอบ

ของแบบนี้ ไม่มีไครอยากให้มันพังหรอกครับ ทุ่มเทกันมาตั้งเท่าไหร่

เทสกันมาตั้งกี่รอบ

ฟ้องกันด้วยภาพแบบนี้ ไม่เชื่อ ก็ ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ

2. ruch52

40
    2
    0
    ปล.

รถผม โบ HX45pro จูน1.5 บาร์

ปิดปรับบูสท์ ไหลไป 1.8 บาร์ เปลี่ยนเกียร์ รอบ 8500 ไม่เคยยกคันเร่ง

กว่าจะถอนคลัชท์ รอบฟาดเกือบ 9000 ถ้าเมา ก็เลย 9000

ปลายแช่ยาวๆเป็น 2 กิโล

ซัดแบบนี้มา อย่างน้อยอาทิตย์ละครั้ง เกือบ 2 เดือนแล้ว

มันยังอยู่ดี มีความสุข ขับทุกวัน ควันไม่ขาว

ถ้าประกอบ - จูน ไม่ดี มันก็คงไปนานแล้วครับ

ปล.2. ผมไม่ได้ใช้ OWS นะครับ

3. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    ก่อนหน้านี้วิ่ง 9.2 วิ แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องออก ไม่ได้ถอดลูกออกมาวิ่งเล่นข้างนอกซะหน่อย มันจะเกี่ยวกะเคลียร์แลนซ์ได้ไงจ้า ถ้าเกี่ยวมันคงเน่าตั้งแต่สตาร์ทตูมแรกแล้วล่ะ ไม่ได้วิ่ง 90 Km/h ซะหน่อยเนาะ ซัดไปเกือบ 300 แย้ว อิอิ คงพังไปนานล่ะ แล้วมันจะเป็นที่อะไรล่ะจ้า ที่พังอ่ะ ๆๆๆๆ:p

ทฤษฏี มันไม่เหมือน ปฎิบัติน่ะ

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่ได้เข้าข้างใคร หึๆๆๆๆ

เด็กป1ยังรู้เลย คุณเข้าข้างใคร

5. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    15/12/07 13:38:02
    โน้ต พิดโลก คุณRBZ12

รถทำมาเป็นล้าน รถแข่ง ทำมาเพื่อDRAG ขนาดนี้ คุณคิดว่าอะไรที่มันเหมาะสมล่ะครับผม

น้ำมันเครื่อง ก็ไม่ใช่ 4-500 นะครับ น้ำมันเครื่องเกรดRacingสำหรับรถแข่ง นะครับ แกลลอนหลายพันนะครับ

แล้วเรื่อง เคลียแรนซ์ นี่ ทำมาสำหรับรถDRAG รถวิ่งมา ได้ถ้วยทั้ง Souped Up ทั้ง XOTB

เค้าคงรู้ล่ะครับ ไม่งั้นคงพัง ป่นปี้ ก่อนแข่งหมดแล้วล่ะครับผม คุณลองฟังเหตุผล ดีๆก่อน ดีกว่าไหมครับ

เพราะอาการพวกนี้ คนเล่นรถ จะรู้ครับ ว่ามัน น่าจะเกิดจากอะไร ตัดสินกันด้วยเหตและผล มันจึงมีข้อสรุปครับ

เอใจช่วยกับเจ้าของรถด้วยครับ ขอให้ทางเยอรมัน ชดใช้ ค่าเสียหาย นะครับ ท่อนล่างหลักแสน เสียดายแทน

ไม่ได้โทษเรื่องประกอบเครื่องครับคุณ โน๊ต..ผมตามอ่านเรื่องรถของ อ.ยศ มาโดยตลอดนะ ผมชอบการทำรถของแกเหมือนกัน โดยเฉพาะความคิดในการทำรถที่มีรูปแบบที่ไม่เหมือนใคร แต่ที่โฟสแบบนี้ก็เพราะว่าไม่อยากให้กระแสความคิดของคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรมา ตอบกันไป ตอบกันมาว่า เพราะประกอบเครื่องหรือเปล่า หรือว่าเพราะน้ำมันเครื่องมันห่วย ไม่อยากให้ประเด็นมันแตกกระจายไปมากเท่านั่นเอง เรื่องทุกเรื่องหรือหลายๆ เรื่องผมก็พอทราบดีอยู่แล้วแต่ไม่สามารถตอบหรือฟันธงได้นะครับ..ถ้าให้ดีรอดูผลพิสูจน์ดีกว่าครับ..เพราะให้เรื่องนำมันเครื่องเนี่ยถ้าให้พูดตรงๆ รถของแฟนผมก็เพิ่มโดนมา เล่นเอาท่อนบนพังทั้งท่อนเลย แต่ไม่ใช่ยี่ห้อที่กำลังพูดถึงนะ ขนาดผมสอบถามไปทางฝ่ายเทคนิคของนำมันเครื่องยี่ห้อที่ผมโดน ทางโน่นยังตอบเลยว่าเครื่องคุณมีปัญหาอยู่แล้วหรือเปล่า ตอนนี้ยังหาข้อสรุปไม่ได้เหมือนกัน โดนเหมือนกันเข้าใจดีครับ..หวังว่าคงเข้าใจเหตุผลที่โฟสแบบนี้นะ :):)

6. OWS

OWS Guest

0
    0
    0
    ขอตอบข้อข้องใจของทุกท่านในฐานะตัวแทนจำหน่าย

ทางบริษัทเป็นผู้แทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ข้อมูลที่แจ้งไปข้างต้น เป็นข้อมูลจริง และรถทุกคันก็ใช้จริงครับ

ส่วนน้ำมันล็อตที่มีปัญหากับ ECU Shop นั้น รถคุณภพ โดเรมอน, รถเฮียบ๊วย Aek Garage, รถคุณนำลาภ กราฟฟิตี้ เป็นต้น ได้ทำการเปลี่ยนถ่ายลงไปก่อนแข่ง Souped up และใช้จนแข่งจบ รถก็ยังอยู่ในสภาพปกติครับ

รถทุกคันวิ่งอยู่ในพิกัด 9 วินาทีครับ

ยังไงก็ถ้าผลจากต่างประเทศมาถึง จะแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ
    OWS

7. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ ECU shop ครับ .... FFTMM สู้ๆๆๆ

8. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    รับทราบค่ะ รอผลต่อฮ่ะ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอารูปผลพิสูจน์ที่อยากดูกันครับ 555 ล้อเล่นะ

10. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    ไอ้ที่ Buu วิ่งวันนั้นมันเครื่อง FFTM นะ ก่อนหน้า FFTM มันก็วิ่งมันโคตร 10 ง่ายง่ายเล้ยยยยยย:D

11. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    215SX Aek Garage ขับโดยเฮียบ้วย
    200SX โดเรมอน ของคุณภพ

ทั้ง 2 คันผมเป็นคนประกอบเครื่องและจูนเองครับ (motec m800 และ m48 ตามลำดับ)

ทั้ง 2 คันนี้ใช้แต่ ows ตั้งแต่ ows เข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย และในงาน souped up ก็ใช้ โดยถ่ายเมื่อตอนบ่ายของวันศุกร์

โดเรมอนยังไม่ลงตัวเรื่องเฟืองท้ายและระบบส่งกำลังอื่นๆ แต่215sx เรียบร้อยดี เกียร์ 1หมุน 9400 เกียร์ 2 หมุน 9000 เกียร์ 3 หมุน 8700 เกียร์ 4 เข้าเส้น 8000+

วิ่งทั้งปี ไม่เคยพัง (เครื่องจะรื้อออกมาเช็คและโอเวอร์ฮอลก่อนงาน souped up ทุกครั้ง เท่ากับรื้อปีละครั้ง) วิ่งในงาน souped up ครั้งที่ผ่านมา รอบแรก 10 นิดๆ เพราะเกียร์ 2 ไม่เข้า รอบสองเวลา 9.7 รอบ 3 แทร็กข้างเดิมเสีย เปลี่ยนข้างมาแล้วเบิร์นไม่ขึ้นก็เลยออกไปแบบนั้นเลยเวลาไม่ดี ดูจาก datalog ในรอบที่ 2 ซึ่งคนขับกลัวปัญหาเกียร์ 2 ไม่เข้า เลยเอาแบบเซฟ เปลี่ยนเกียร์ 2 ช้ากว่าปกติไปประมาณ 0.2 วินาที ส่วนเกียร์อื่นๆ เหมือนเดิม

ไม่ได้จะมาคุยว่ารถเร็วหรือไม่เร็ว เครื่องแรงหรือปล่าว แต่ถ้ามีคนบอกว่าน้ำมันเครื่องนี้ใช้แล้วพังแน่ ผมก็ต้องบอกว่า ของผมใช้มานานแล้วไม่พัง แต่ผมก็ไม่กล้ารับประกันครับว่าทุกคันจะใช้แล้วไม่พัง

12. RZB-12

553
    197
    0

อุ้ยพี่....ออกมาตอบเองเลยเหรอครับพี่ หวัดดีปีใหม่ครับพี่:):)

13. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8

โอ้ว ไปได้ดีจริงๆ วิ่ง10 ง่ายๆเลย ผม กะ แม่ ก็เชียร์ อยู่นะพี่นะ ปั้นมันให้ดัง เลยนะพี่

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ยังอยากฟังข้อมูลหลังการพิสูจน์น้ำมัน จาก บริษัท แม่ อยู่นะครับ...

สู้ๆ จิงๆ ECU Shop ยกนิ้วให้เลยครับ....

15. ruch52

40
    2
    0

ขอบคุณที่ออกมาเล่าสู่กันฟังนะครับท่าน

ถ้าผม เข้าใจไม่ผิดน่าจะเป็นท่านพี่ ป้อม คาร์เปอร์

(ถ้าไม่ใช่ โปรดอภัยครับ)

เอาเป็นว่า รอฟังผลก็แล้วกัน
    ครับ

ไม่เข้าใจว่าทำไม ไม่กล้ารับคำท้า "ถ้าของดีจริง"

16. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    รถจำนวนนึงใช้OWSแล้วไม่พัง ในขณะเดียวกันรถอีกหลายๆคัน ที่ไม่ใช่เฉพาะ รถในกระทู้นี้ใช้แล้ว พังงงง

ราคาไม่ใช่ถูกๆๆนะครับ มาตรฐานของน้ำมันยี่ห้อนี้จะมีตรงไหนกันเนี่ย ดีบางล็อต บางล็อตไม่ดีหรอ ............

เคยคิดจะซื้อมาใช้ แต่ไม่ไหวแระค้าบบบ ไม่คุ้มค้าบบบบ ใช้ MOTUL ต่อไปตามเดินดีกว่าครับ อีแบบนี้

รอฟังผล จาก เยอระมัว กับความหวัง มัวๆ ต่อไปดีกว่า

17. RZB-12

553
    197
    0
    พอเถอะ วัยรุ่น ผมว่าน่ะ มันน่าจะจบตรงนี้จนกว่า บทพิสูจน์จากเยอมันจะออกมาดีกว่าครับ อย่าพูดว่าเยอ์มั่วดีกว่ามั่ง.......ถ้ากลัวว่าน้ำมันเครื่องไม่ดีจริง ทำไม่ไม่เช่า LAP ของ PTT เลยล่ะครับ เพื่อความสบายใจของหลายๆ คน ค่าทดสอบเท่าที่ทราบราคาประมาณ 2-3 พันมั่ง ทำยังงี้ก็น่าจะจบ ไม่ใช่ตอบกันไป ตอบกันมา กระแสมันไปหลายทางแล้ว กลับกันรถแฟนผมเองนี่แหละครับ HONDA Civic EG-6 เครื่อง D15 คาร์บู ลองเปลี่ยนมาใช้น้ำมันเครื่องของ V..... แล้ววาล์วดัง ความร้อนขึ้น พอเปลี่ยนเป็นยี่ห้อธรรมดามันกลับหาย ผมว่าน่ะเรื่องน้ำมันเครื่องมันละเอียดอ่อนกว่าที่จะมาตอบในกระทู้อ่ะ ถ้าให้ชัวร์เลยเอาน้ำมันเครื่องที่ว่าไปเทสต์ใน LAP ของ PTT เลยครับ เขา OPEN อยู่แล้ว แค่ควักตังค์จ่ายเดี๋ยวก็รู้...อ๋อ..อีกเรื่องหนึ่งหลายๆ คนที่เล่นรถกันอยู่ถามกันตรงๆ เถอะน่ะครับ ว่าน้ำมันเครื่องราคาแพงหลากหลายยี่ห้อที่ใช้ๆ กันอยู่คุณมั่นใจได้เพียงใดว่ามันเป็นของนำเข้าที่ใส่ผลิตภัณท์ที่มาจากโรงงานผลิตของมันจากเมืองนอกจริงๆ ถามเล่นๆ น่ะ เพราะเหตุการณ์ของกระแสนี้มันเกิดมานานตั้งแต่สมัย แข่งควอเตอร์ไมล์ตั้งแต่ยุคแรกๆ แหละ มีใครได้คำตอบบ้าง ลองย้อนนึกดีๆ นะครับ อันนี้เป็นคำถามลองตอบกันในใจก็ได้นะ ไม่ต้องสร้างกระแสใน Web ก็ได้ ผมว่าหลายๆ คนคงจะทราบและอยู่กันอยู่แก่ใจ

อ๋อ...คำตอบนี้ถ้าใครหลายๆ คนไม่พอใจก็ขอโทษนะครับ...พอดีผมไม่ใช่คนเล่นรถมั่ง..แต่อยากตอบอ่ะ

เพราะหลายๆ เรื่อง การมี Web ขึ้นมาตั้งแต่ 10 กว่าปีที่แล้ว มันสามารถสร้างกระแสอะไรหลายๆ เรื่องขึ้นมาในรูปแบบ เวิลด์ไวท์ มากเกินไปมั่ง เพราะอะไรที่ไม่มีบทพิสูจน์จาก LAP บางครั้งก็ไม่สามารถยืนยันในหลายๆ เรื่องได้ OK น่ะน่าจะจบ แต่ถ้าใครที่ไม่จบก็ไม่เป็นไรครับ ผมว่าผมจบแล้วล่ะ เพราะถ้าระดับคนที่ผมนับถือเป็นอาจารย์ในใจของผมเข้ามาตอบเองแล้วยังมีกระแสอยู่ผมก็คงสู้กระแสคนในนี้ไม่ได้แน่นอนครับ :confused::confused:

18. Tangmo1

52
    3
    0
    XO ออกแล้วคราบบบ แต่........โต้งมานไม่ได้พูดอย่างงี้นี่หว่า เห็นแล้วอยากขว้างทิ้งเจงเจง

ว่าแล้วต้องมีคนมาตอบกระทู้แบบพระเจ้า ที่เขียนก็น่าจะอ่านก่อนแล้วถามตัวเองว่ามันน่าเขียนลงไปป่าว รถที่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ดีขึ้นแต่เกิดปัญหา มันก็ case คล้ายกันน้อ ถ้าเอาน้ำมันเครื่องสองอันนี้ไป test ที่ PTT แล้วผลมันออกมาเหมือนกันแล้วตกลงว่าไง
    จะให้เอาไป test แล้วที่ Germany, they took a sample from the car? I really want to know how do they know if the oil is fake or not? I don't know if they have asked for the sample. Just look at the pictures it doesn't help, do you agree? What are they going to say from visual investigation?
    This is a public website. If you started your reply as you ended it that would be no argument. People reply here from what they see. You have to understand this car would make 8sec but this happen. Don't laugh..When it qualified, the 4th gear was not at full throttle and no nitrous yet.
    Thank to K.Pom. Your answer would be very suitable for this thread. We are looking forward to hearing from OWS.

แก้ไขล่าสุด: 28 ธันวาคม 2007
  19. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ไม่มีความเห็นเรื่องพัง ไม่พังนะครับ...แค่มายืนยันว่าได้ใช้น้ำมันเครื่องนี้จริงๆ จากที่ได้มาจากสปอนเซอร์นะครับ ในสนามแข่งทั้งที่พีระ และจิมคาน่านะครับ...

20. ruch52

40
    2
    0

ขอบคุณที่มาให้ข้อมูลครับ

ยังไงก็ รอฟังผลจากทางบริษัทด้วยกันนะครับ

ปล. รอฟังว่า จะว่าอย่างไรกัน เอิ๊กๆๆๆ

21. ruch52

40
    2
    0

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกะ กระแสนะครับ

เป็นเรื่องความขัดแย้งและมีความเห็นไม่ตรงกัน ระหว่าง ผู้จัดจำหน่าย กะผู้ใช้

ตอนนี้ ผู้ใช้ ปักใจว่า เหตุที่เกิด เกิดจากผลิตภัณฑ์ตัวนี้

ทางผู้จำหน่าย - ผู้ผลิต ก็ต้องชี้แจง ว่า ไม่ใช่ เพราะอะไร แล้ว สาเหตุจริงๆ มันคืออะไร

ต่างฝ่าย ก็ต่างมั่นใจนะครับ ว่า ตัวเองไม่ผิด

แต่ผลมันเกิดมาแล้ว ยังไงก็ต้องหาเหตุให้เจอ แล้วผ่านมันไปให้ได้

น้ำมันอาจหนืดเกินไป ใสเกินไป ไม่เหมาะสม ก็ว่ากันไป

หรือว่า การประกอบ ไม่ดี ไม่ดียังไง ก็ต้องว่ากันมาล่ะครับ

หรือว่า น้ำมันยี่ห้อนี้ ไม่เหมาะกับเครื่อง รหัส 4g - rb - sr

เหมาะสำหรับ 2 เจ เท่านั้น ก็ต้องแจ้งมาครับ

จริงๆแล้ว เรื่องนี้ น่าจะจบไปนานแล้ว

ถ้าวันนั้นยอมให้ผู้ใช้ผ่าเครื่อง วัดเคลียแลนซ์ก่อนประกอบ แล้วทดสอบ

เอาเป็นว่า รอฟังผลก็แล้วกันครับ

22. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ผมขอยืนยันว่า ผมไม่ได้เข้ามาสร้างกระแส หรือว่า ดิสเครดิต กับทาง OWS แต่อย่างใด เลยครับ

แล้วก็ไม่ได้เป็นการ ก้าวร้าว กับ อาจารย์ของคุณ ด้วยครับ ตัวพี่ป้อม เอง ถึงผมจะไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว

ตั้งแต่ผมได้ยินชื่อเสียง ของพี่ป้อม ผมก็ยกย่องและนับถือ อยู่ในใจ เสมอมาและ ตลอดมาครับ

ผมเข้าใจว่า การที่คุณ ตอบมาแบบนั้น เพราะคิดว่า อาจารย์ป้อม มาตอบแล้วผมยังไปตอบ ไปเถียง อีกหรือป่าว ผม ไม่รุ้เด็ก ผู้ใหญ่หรือป่าว

ผมก็อยากที่แจงให้เข้าใจทั่วกัน เพราะ ผมรุ้ดีครับ ที่ต่ำ - ที่สูง อย่างที่บอก ผมเคารพพี่ป้อมมาโดยตลอด

แต่กับอันนี้ มันคนละประเด็น อยากให้ว่าตามเนื้อผ้ามากกว่า

อะไร ที่ดี ก็ต้องสนับสนุน อะไร ที่ไม่ดี ผมก็ต้องนำมาบอกต่อครับ ถูกต้องไหมครับ

สำหรับหลายท่าน รวมทั้งผม ผมไม่ต้องการเสี่ยงครับ เงิน 2-3000 บาท มันมีค่ามากสำหรับผม

ถ้าเป็นไรมา ไหนจะ ค่าท่อนล่าง ไหนจะค่าทำอีก ที่อธิบายมานี่ เพื่อชี้ให้เห็นว่า ผมไม่ได้มาสร้างกระแสครับ

รถพัง เพราะเติม น้ำมันเครื่องยี่ห้อ นี้ 2คันรวด เวลาไล่เลี่ยกัน มันไม่ต้องมาพิสูจน์จากLABหรอกครับ

แต่ยังไงก็ได้เข้าแน่ เพราะก็ยังไงก็ต้องรอผล จากLAB เยอรมัว อยู่ครับ อยากให้คุณ RZB12 เข้าใจทั้งสองฝ่าย

หรืออาจจะเป็นที่ประกอบเครื่องไม่ดี แล้วทำไม พอยกเครื่อง อีโว3 มาใส่คัน แอสติ ใช้น้ำมันเครื่อง HKS

ทำไมมันถึงไม่เป็นอะไร ทั้งที่ ก็ยกใส่กันตรงนั้น(คลอง5) ยกออก เย็นวันศุกร์ ใส่ คืนวันศุกร์ วิ่ง วัน เสาร์-อาทิตย์

แล้วทำไม พอ รถเราพัง รวดเดียว สองคัน ทำไม ถึงรู้มาต่อๆกันอีกว่า รถอีกหลายคันก็พังเพราะสาเหตุเดียวกัน

แต่เราพลาดไปแล้ว เราเติมไปก่อนและพังไปแล้ว ไม่มีใครบอก ไม่มีใครเตือน คนที่เตือนก็มี แต่มาไม่ทันเราเติม และไม่รุ้ว่าเราเติม

ปรกติใช้ HKS และ MOTUL พอมาก็เรียบร้อย เราพัง ซี้แหง๋ไปแล้ว

แต่ผมไม่ขอเอ่ยนามรถคันอื่นนะครับ ขอพาดพิงแค่ S15และแอสติ แต่ผมก็คิดว่า มีหลายๆท่าน ที่รู้ และเข้าใจ เรื่องราวอยู่ไม่ใช่น้อย

และขอชี้แจงทางOWS ถ้าคุณเข้ามาอ่าน พวกผมขอยืนยัน ว่าไม่เคยคิด ดิสเครดิต ทางOWS เลย

ก่อนหน้านี้ ผมเคยคิดจะอุดหนุน และใช้ OWS ด้วยซ้ำครับ แต่ในเมื่อมันมีเหตุการณ์แบบนี้ กับคนใกล้ตัว ผมเลย ผมไม่ได้ มาโพส

เพราะการบอกต่อๆๆๆ กัน จากคนนู้น มาคนนี้ ผมย้ำว่า เกิดกับคนใกล้ตัว และที่กล่าวมาทั้งหมด คือเรื่องจริง ไม่มีดิสเครดิตครับ

ด้วยซ้ำครับ

23. Tangmo1

52
    3
    0
    กลายเป็นเรื่องทะเลาะกะอีกคนไปซะแล้ว เอาเฮ้อเค้าบอกว่าเค้าจบแล้วคงไม่มาตอบอีก ดูแล้วก็เหมือนกับกระทู้อื่นที่มีคนรู้มากมาตอบแล้วก็เบนประเด็นไป คนรู้จริงมีแต่พิมพ์ช้าเลยไม่ตอบ ไม่ต้องมาทับศัพท์แล้วยังสะกดผิดอีก เฮอเฮอ เอาเป็นว่าลืมมันไปแล้วกัน ผมไปดูกระทู้อื่นก็มีอีก ผมว่าคนมีความคิดไม่เหมือนกัน ป๋มเจอมาเยอะ ข้างนอกสุกใสข้างในต๊ะติ้งโหน่ง รอกองพิสูจน์หลักฐานว่าจะสรุปยังไง น้ำมันไม่ปลอมแน่เพราะมาจากเอเย่นที่เชื่อถือได้ครับ
    ฌอาว่าปีหน้า 7.9 sec แล้วกานนนนนนนน นะ ECU=Shop

24. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เป้นกำลังใจให้นะคับ

25. แล้วคุณจะไปยุ่งกับเค้าทำไม เห็นคุณชอบจิงๆ ยุ่งเรื่องของคนอื่น(เห็นมาหลายกระทู้) ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ได้ใช้น้ำมันเครื่องตัวนี้ ให้คนที่เค้าใช้จริงๆออกมาตอบจะดีกว่าไหมครับ คุณ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M ชอบจิงๆเรื่องแบบนี้ (คำบอกเล่าแล้วเอามาเล่าต่อ) ผมว่ารอให้เรื่องมันเกิดกับตัวเองแล้วค่อยออกมาตอบกระทู้จะดีกว่าไหมครับ คนอื่นเค้าจะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันเพราะคำพูดของคุณ

26. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    งั้นผมต้องขออภัยด้วยครับ ถ้าไม่ใช่คนรู้จัก ผมก็ไม่อยากยุ่งหรอกครับ คนที่ใช้จิงๆ และพังจิง ก็มีแล้วนะครับ อยู่ในกระทู้นี้แหล่ะ เพียงแต่เค้าไม่บอกเองล่ะครับ ว่า เค้าคือคนใช้ คงไม่ต้องถึงกับทะเลาะครับผม ผมก็เข้าใจครับ ว่าคนเรามันมองต่างมุมมองกันได้ แต่ขอให้คุณคนอ่านรู้ไว้อย่างว่า ถ้าไม่จริง ผมไม่พิมแน่นอนครับ และวันที่พัง ผมก็อยู่ด้วยครับ (คงไม่ใช่คำบอกเล่ามาเล่าต่อนะคับ)

27. Butt in

Butt in Guest

0
    0
    0
    แล้วคุณโน๊ตจะไปเดือดร้อนแทนคนอื่นทำไมละครับ คนที่เค้าใช้ยังไม่โพสอะไรเลย มีแต่คุณโน๊ตที่ไม่ได้ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อนี้แต่ต้องมาเดือดร้อนแทน ให้คนที่เค้าใช้จริงๆมาตอบจะดีกว่าไหมครับคุณโน๊ต ว่าดีอย่างไง ไม่ดีอย่างไง ดีกว่าไหมครับ

28. Birds

Birds New Member Privilege

48
    0
    0
    นั่นซิ ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก มาเจอตรงนี้ยัง งง เหมือนกันเรื่อง ตาโน๊ต

แล้วจะรู้ผลเมื่อไหร่เหรอครับ เรื่องน้ำมันเครื่อง เนี่ย ผมกลัวว่าเค้าจะบอกว่า เครื่องถึงเวลาพอดี อะไรงี้หรือป่าว เราไปใช้เชื้อเพลิงที่ไม่ใช่แก๊สโซลีน อะไรแบบนั้น (แต่ผมก็เคยใช้เหมือนกัน methanol จะว่ามันลงไปผสมกับน้ำมันเลยทำให้ชาปละลายก็คงไม่ใช่อ่ะ เพราะของผมฝาสูบทะลุ น้ำเต็มแคล็ง แล้ววิ่งต่อจนเข้าเส้น จนไปถึง ตรวจสภาพ เรื้อออกมายังเอามาใช้ได้ต่อเลย อ่ะ) ไม่รู้ อ.ยศจำได้มั้ย รถผม silvia s12 สีน้ำเงิน ที่จอดซ่อมเพลา หน้า PIT P&C ตอนงาน souped up ปี2006 พวกพี่ๆก็มาช่วยซ่อมรถผมด้วย ประทับใจน้ำใจคนเหนือเหมือนกัน

แต่ผมนับถือความพยายามของทีมนี้จริงๆ เพราะเห็นตั้งแต่ปีก่อนแล้ว มาสนามก่อนงานเริ่ม อาทิตย์นึง มาปีนี้ขนรถมาเป็นกองทัพเลย คันBUU หลายๆคนก็เห็นในรูปแล้วว่าเหนื่อยกันแค่ไหน แต่จริงๆแล้วมันไม่ใช่แค่นั้นนะ คันs15นี่ก็ใช่ย่อย ได้ยินว่าเครื่อง3ตัว เห็นรื้อเครื่องประกอบใหม่ ไม่แพ้ คันBUU จำได้ว่าเดินๆอยู่ในสนาม กระบะคันไหนมีเสื้อเครื่อง มีอะไหล่ EVO แทบไม่ต้องถามว่ารถ service อู่ไหน

แต่จะว่าไปเครื่องซิ่งตัวนึงมันก็ถูกกว่างบโฆษณาตาม TV นะไม่น่าปล่อยให้มาเสียชื่อจากสื่อ internet

29. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ลอง ผิด เวลา ไปหน่อย คิด เสียว่า แค่นั้น

เริ่มต้น ใหม่ ผิด เป็น ครู เป็น ประสบการณ์

คนเรา มี หลาย แบบ

บางคน ชอบบอก บางคน ไม่ชอบ บอก

อย่า ซีเรียส อย่า เครียด

กีฬา ต้องมีดวง ด้วยคับ ถึง จะชนะ

หลายคัน วิ่ง ปกติ วิ่ง ดี กว่าซุปอัพ อีก

แต่ ช่วงเวลานั้น อะไร ก้อ เกิดขึ้น ได้

คราวหน้า เอาใหม่ คับ

30. ruch52

40
    2
    0
    รอผลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้