เพื่อนๆ สนใจทำห้องกั้นกรองเปลือย แบบ 30บาทป่าว

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย GAZE SPEED, 7 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    กั้นด้วยอะคริริคน่าสนใจดีอะครับรบกวนช่วยบอกขั้นตอนวิธีการทำให้หน่อยได้อะป่าวครับ...........ขอบคุณมากครับ

2. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    ไม่ยากครับ แต่ถ้าเราจะทำเองทุกขั้นตอนข้อสำคัญต้องมีเครื่องมือและอุปกรณ์ครบครับ
    หรือถ้าจะลดขั้นตอนลง เราก้อใช้กระดาษแข็งทำแบบก่อนก้อได้ครับ
    เวลาเราไปซื้อแผ่นอคิลิค เราก้อให้เขาตัดตามแบบกระดาษที่เราทำเลยครับ
    ได้ขนาดตามต้องการเราก้อมาเจาะทำจุดยึดเอง ตามต้องการครับ
    แนะนำให้ใช้แผ่นอคิลิค หนาๆนะครับ ของผมหนา 10มิล(1เซ็นต์)
    อคิลิคหนาๆเกรดดีๆ มันจะไม่เหลืองหรือหมอง ทนความร้อนในห้องเครืองดีครับ
    อันนี้ผมทำที่ฦากระโปรงด้วยครับ 2-3เดือนแร่ะ ยังปกติดีครับ:D :D :D :D

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เจ๋งดี

4. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    อะคริลิกแจ่มมากครับ

5. AC95 LEKER

AC95 LEKER New Member Member

18
    0
    0
    สวยจิงจิง

6. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ประมาณเท่าไหร่ได้อะคับแผ่นอคิริค

7. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    good!

8. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ทำมาแหละ แต่สวยสู้พวกพี่ ๆ ไม่ได้ง่ะ กำ

9. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ทำแล้วเอารูปมาโชว์เลยครับอยากเห็น...........อิอิ

10. nung_KZ

nung_KZ New Member Member

67
    0
    0
    แผ่นอคิริค หาซื้อ ได้แถวไหนคับ

11. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    อะคีลิคใส อย่างงาม

12. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    แยกวรจักร์ หรือแถววงเวียน22 ก้อมีครับร้านที่ทำป้าย ขายพวกอคิลิค และแผ่นpvc :D

13. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    แหล่มเลย

14. kot_b

kot_b New Member Member

6
    0
    0
    เจ๋งครับ

15. RayRonClub

RayRonClub New Member Member

197
    1
    0
    แจ่มไปเลยพี่

16. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    สวยจิงๆๆๆ

17. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    แล่มครับ ประหยัดงบด้วย

18. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    :D หุหุ กระเเสอคิริคมาเเรงเเซงฟิวเจอร์บอร์ดเเว้ว เเต่ก็ตามงบ เเละความสวยงามนะครับ ส่วนตัวผมอยากลองเเบบขึ้นรูปใช้ฟิวเจอร์บอร์ด เเล้วใส่ฉนวนกันความร้อนอีกชั้นนึงอ่ะครับ ใว้ลองเเล้วจะเอามาให้ชม:D

19. chiwawa

chiwawa New Member Member

25
    0
    0
    ขอคารวะ 1 จอกคับท่าน เดี๋ยวคงต้องจัดตามละคับ :D:):D

20. delfino

delfino New Member Member

18
    1
    0
    สวยๆคับเด่วทำมั่งงงง

21. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    D.I.Y ดีๆอย่าให้มันตกสิครับ

22. wongBigEye

wongBigEye New Member Member

7
    0
    0
    ทำกล่องแล้ว อากาศมันจะเข้าดีเหรอคับ มีผลต่องอัตราเร่งของเครื่องยนต์ปะฮะ

23. chompoosimer

chompoosimer New Member Member

22
    0
    0
    หยากได้แต่ทำเองคงจะสวย:eek::eek:.........

24. alextk

alextk New Member Member

7
    0
    0
    เคยทำเหมือนกันใช้ฟิวเจอร์บอร์ด แล้วติดทับภายนอกด้วยแผ่นกันความร้อนที่ใช้กับเพดานบ้านบ้าน แบบที่เป็นแผ่นสี่เหลี่ยมสีเงินซื้อที่โฮมโปรไม่กี่ตังค์ เย็นเจี๊ยบๆ

25. ZX black Racing

ZX black Racing New Member Member

1
    0
    0
    สวยงามครับถ้าเป็นอะคลิลิค แต่ถ้างบน้อยก็ฟิวเจอร์บอร์ด แต่ผมว่าไหนๆได้ทำแล้วก็สวยรอบเดียวไปเลยดีกว่า

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แบบ อะคลิลิค สวยจังครับ

27. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ทำช่องทางให้อากาศเข้าด้วยนะครับ เพราะหม้อกรองเดิมจะมีช่องทางดูดอากาศเข้าอยู่แล้ว

28. tap.31

tap.31 New Member Member

4
    0
    0
    ไว้ไหวแล้ววว

ต้องลองดูกันซักตั้ง

ขอบคุนสัมหลับไอเดียฟิวเจอบอดครอบจักรวานคับ แล้วแปะทับด้วยแผ่นฟรอยกันฟามร้อนสี่เหลี่ยมจากค่ายโฮมโปรคับ เส็ดแล้วจาเอารุปมาอวดโฉมคับ

29. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    งามๆ d.i.y งี้ห้ามตก

30. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ^^^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้