ถมพี่ๆหน่อยคับ รถผมเครื่องคาร์บู รอบเครื่องมันชอบเร่งค้าง เวลาจอดติดไปแดง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บีไอ อาร์ดี, 17 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ถมพี่ๆหน่อยคับ รถผมเครื่องคาร์บู รอบเครื่องมันชอบเร่งค้าง เวลาจอดติดไปแดง หรือเวลาจะชะลอรถ ต้องออกตัวอย่างเดียวอาการเครื่องเร่งถึงจะหาย อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรหราคับ ช่วยชี้แนะหน่อย

1. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    เท่าที่เคยเจอ..เครื่องคาร์บูคันเร่งชอบค้างตอนกรองอากาศตันคับ..

2. รอบเครื่องค้างตอนแอร์ตัดปะครับ

3. ไม่เปิดแอร์ก้เปนคับตอนนี้

4. ถมเลยครับ..เอาให้มิด

5. พี่ วา ทิวา แซวผมใช่ป่ะ ผมจะพิมว่าถาม แหมแค่นี้ก้แซว แซวแล้วช่วยชี้แนะด้วยคับ

6. กรองอากาศถอดมาเป่าแล้วตอนเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เมื่อปลายเดือนที่แล้วคับ

7. Praphol Mao

Praphol Mao Guest

0
    0
    0
    ตามด้วยคนครับ ของผมคันเร่งค้างตอนแอร์ตัด แต่บ้างทีแอร์ตัดแล้วก็ไม่เป็น งงเลย

ใช้น้ำมันหรือแก้ส ตัวชดเชยรอบแอร์ค้างหรือป่าวลองตรวจเช็คด้วยตัวเองก่อน ติดเครื่องเปิดแอร์ เปิดฝากระโปรง ดูที่ตัวชดเชยรอบแอร์ ให้คนคอยเปิดปิดแอร์แล้วสังเกตุอาการ ตอนแอรทำงานแกนกระเปาะชดเชยรอบจะยันออกใช้มือดันแกนกลับจะดันไม่เข้า พอแอร์ตัดแกนกระเปาะจะอ่อนตัวลง ใช้มือดันที่แกนมันจะต้องดันกลับง่าย หรือลองเช็คสายคันเร่งว่าฝืดหรือส่วนควบคุมลิ้นเร่งมันมีอะไรเข้าไปขัดไว้ป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้