สวิทหัวแดงๆนี่มันคืออะไรครับ ซื้อมาก็มีอยู่แล้วไม่ได้ไปลองกดเล่นกลัวมีปัญหา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tara Saejung, 21 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    สวิทหัวแดงๆนี่มันคืออะไรครับ ซื้อมาก็มีอยู่แล้วไม่ได้ไปลองกดเล่นกลัวมีปัญหา

2. Nissan NV

Nissan NV Guest

0
    0
    0
  3. สวิทช์รีเซทยกเลิกระบบกันขโมยครับ. ใช้กรณีฉุกเฉิน ตัวกดรีโมทหายหรือแบตในตัวกดหมด

4. ตามนั้นครับ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ปุ่มระเบิดตัวเองครับ ^_^

6. Tara Saejung

0
    0
    0
    อ๋อครับรถไม่มีกุญแจรีโมทมาให้นะครับ แต่มีเซ็นทรัลล็อก แล้วตัวกันขโมยนี่มันยังใช้ได้อยู่ไหมครับ จะทดสอบยังไง ถ้าไปติดตั้งรีโมทเพิ่มค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ กระจกไฟฟ้าก็กดเปิดบ้างไม่เปิดบ้างไม่รู้เป็นที่สวิทตัวนี้ป่าว ก่อนหน้านี้ก็ใช้ได้ดี

7. เปลี่ยนรีโมทใหม่เลยครับ เอาแบบฝังดอกกุญแจในตัวกดแบบรุ่นใหม่ๆเลยก็แจ่ม. ไล่สายจากปลั้กเดิมเลย ไม่ต้องเดินใหม่

8. ราคาประมาณ1***บาทครับ

9. Tara Saejung

0
    0
    0
    แต่กระจกฝั่งคนนั่งมอเตอร์เสีย ถามร้านซ่อมเขาบอกว่า1800 แพงป่าวครับ

10. Nissan NV

Nissan NV Guest

0
    0
    0
    แพงครับ แต่ถ้ายกรางใหม่ก้อประมานนั่น

11. ผมว่าน่าจะเป็นสวิตซ์ตัดไฟกันสตาร์ท (ขโมย) ผมเคยติดแบบนี้ที่มอเตอร์ไซด์

12. เหมือนรถผมเลยมีสวิชแดงเหลือให้ 555 กล่องเดิมมันจะอยู่ตรงแป้นเหยียบคันเร่งป่าวไม่แน่ใจครับ ของผมมันอยู่ตรงแถวๆนั้น ไม่รู้ใช่ป่าวรรับ 555

13. มอเตอร์เสีย ไม่น่าจะแพงขนาดนั้น

ถอดมอเตอร์มาเช็คดูครับบางทีมันจะติดขัดอะไรสักอย่างถ้าให้ร้านเสียเงินเลยแหละต้องเช็คก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้