สอบถามผู้รู้เรื่องเกียร์หน่อยครับ พอดีเกียร์ออโต้ผมจะลาโลกแล้ว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นนทวัฒน์ มาสวิน, 28 สิงหาคม 2014

สอบถามผู้รู้เรื่องเกียร์หน่อยครับ พอดีเกียร์ออโต้ผมจะลาโลกแล้ว อยากทราบว่าเกียร์เครื่องGA 1500กับ 1600 ชนกันได้ไหมครับ อัตราทดต่างกันไหมครับ แล้วระหว่างเปลี่ยนเกียร์เซียงกงกับโอเวอร์ฮอนใหม่ อันไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

1. มาๆเอาเกียร์ซ่า

2. สิ้นปีแหละ น่าจะได้เปลี่ยนพอดีกำลังหาข้อมูลอยู่นะครับ

3. จับใส่กันได้ครับ เดินสาย over drive ใหม่แค่นั้นเองครับ อัตราทด ใกล้เคียงกันครับ ใส่แล้วความเร็วที่ 100 รอบไม่ต่างจากเดิมมากครับ

4. โอเวอร์ฮอนใหม่หรือเปลี่ยนทั้งลูกที่เซียงกงดีครับพี่

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เกียร์ 15 รอบจัดกว่า 16 อะ

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    มือสองเหอะคับ

7. มีวิธีเลือกไหมครัชพี่ อิอิ ถามเยอะหน่อยนะครับช่วงนี้เพราะกำลังจะเปลี่ยนแนๆไม่เกินสิ้นปี อิอิ

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ฮอนดีกว่าตรงที่ได้ของใหม่หมด เริ่มระยะทางใหม่(ถ้าช่างทำดีประกอบดีอะไหล่ดี) แต่ข้องเสียคือแพงกว่า ของมือสองประหยัดกว่าแต่ก็ไม่รู้อีกว่าเกียร์ใช้งานมาระยะเท่าไรเเล้ว ดูแลมายังไง

9. ดวงล้วนๆใช่มะครับพี่ อิอิ

10. ฮอลเม็ดละ2บาทครับ

11. ฮอลเจอช่างเก่งก้อดีไป

12. เชียงกงซื้อมาต้องดูเป็น แล้วก้อต้องล้างก่อนใส่ ทอร์คก้อต้องดูด้วย

13. เจอช่างจัง กะช่างไร เกียร์ไรมาดีดีก้อบรรลัยหมด หาช่างดีดีแล้วกัน

14. Yoshi Niajazar

Yoshi Niajazar Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้ครับ ผมใส่อยู่ แต่เกียร์1500ชนเครื่อง16 ต้นจัดดีครับ แต่ปลายหาๆ ยังงัยก็ไม่รู้ 555

15. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อเชียงกงตลอดน่ะมีปัญหาเขาเปลี่ยนลูกใหม่ให้ฮอลได้แต่น่าแพงกว่า ถ้าขับธรรมดาไม่ได้แข่งก็น่าได้หลายปียุ่เปลี่ยนน้ำมันเกียรพร้อมน้ำมันเครื่องเลยผมอ่ะ แต่ผมก็ปีกว่าเปลี่ยนลูกเลย555 เกียรเล็กไม่ค่อยทน เท้าเท่าไหร

16. ผมเคยอยู่ในช่วงนี้ ผมคิดแบบนี้ถ้าเครื่องยังสภาพดีอยู่คิดว่าไปต่อได้ไม่คิดขยับสเต็บ กำลังทรัพย์มี โอเวอร์ฮอลน่าสนใจค่าชุดซ่อม12,000 + ค่าแรงจบที่หมื่น ปลายๆ แต่ถ้ามีโครงการขยับขยายใส่เชียงกง 5,500 ค่าแรง2,000 วัดดวงกันไป แต่ฟังเค้ามาถ้าได้เกียรดีก็ยาวๆเหมือนกัน อยู่ที่เราดูแลรักษาด้วยครับ

17. Aek Dojada

Aek Dojada Guest

0
    0
    0
    ผมก็จับของ ga15 มาชนเหมือนกันคับ ต้นดีกว่าเดิมกับ แต่ปลายไม่เคยลอง กลัวความเร็ว 555

18. เอาเกียร์1500 ชน จะไม่มีล็อกอัพ ครับ

19. เกียร์1500 สายไฟสามเส้น

เกียร1600 สายไฟสองเส้น

แบ่งปันหน้านี้