สอบถามผู้รู้เรื่องเกียร์หน่อยครับ พอดีเกียร์ออโต้ผมจะลาโลกแล้ว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นนทวัฒน์ มาสวิน, 28 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้เรื่องเกียร์หน่อยครับ พอดีเกียร์ออโต้ผมจะลาโลกแล้ว อยากทราบว่าเกียร์เครื่องGA 1500กับ 1600 ชนกันได้ไหมครับ อัตราทดต่างกันไหมครับ แล้วระหว่างเปลี่ยนเกียร์เซียงกงกับโอเวอร์ฮอนใหม่ อันไหนดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

1. มาๆเอาเกียร์ซ่า

2. สิ้นปีแหละ น่าจะได้เปลี่ยนพอดีกำลังหาข้อมูลอยู่นะครับ

3. จับใส่กันได้ครับ เดินสาย over drive ใหม่แค่นั้นเองครับ อัตราทด ใกล้เคียงกันครับ ใส่แล้วความเร็วที่ 100 รอบไม่ต่างจากเดิมมากครับ

4. โอเวอร์ฮอนใหม่หรือเปลี่ยนทั้งลูกที่เซียงกงดีครับพี่

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เกียร์ 15 รอบจัดกว่า 16 อะ

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    มือสองเหอะคับ

7. มีวิธีเลือกไหมครัชพี่ อิอิ ถามเยอะหน่อยนะครับช่วงนี้เพราะกำลังจะเปลี่ยนแนๆไม่เกินสิ้นปี อิอิ

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ฮอนดีกว่าตรงที่ได้ของใหม่หมด เริ่มระยะทางใหม่(ถ้าช่างทำดีประกอบดีอะไหล่ดี) แต่ข้องเสียคือแพงกว่า ของมือสองประหยัดกว่าแต่ก็ไม่รู้อีกว่าเกียร์ใช้งานมาระยะเท่าไรเเล้ว ดูแลมายังไง

9. ดวงล้วนๆใช่มะครับพี่ อิอิ

10. ฮอลเม็ดละ2บาทครับ

11. ฮอลเจอช่างเก่งก้อดีไป

12. เชียงกงซื้อมาต้องดูเป็น แล้วก้อต้องล้างก่อนใส่ ทอร์คก้อต้องดูด้วย

13. เจอช่างจัง กะช่างไร เกียร์ไรมาดีดีก้อบรรลัยหมด หาช่างดีดีแล้วกัน

14. Yoshi Niajazar

Yoshi Niajazar Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้ครับ ผมใส่อยู่ แต่เกียร์1500ชนเครื่อง16 ต้นจัดดีครับ แต่ปลายหาๆ ยังงัยก็ไม่รู้ 555

15. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อเชียงกงตลอดน่ะมีปัญหาเขาเปลี่ยนลูกใหม่ให้ฮอลได้แต่น่าแพงกว่า ถ้าขับธรรมดาไม่ได้แข่งก็น่าได้หลายปียุ่เปลี่ยนน้ำมันเกียรพร้อมน้ำมันเครื่องเลยผมอ่ะ แต่ผมก็ปีกว่าเปลี่ยนลูกเลย555 เกียรเล็กไม่ค่อยทน เท้าเท่าไหร

16. ผมเคยอยู่ในช่วงนี้ ผมคิดแบบนี้ถ้าเครื่องยังสภาพดีอยู่คิดว่าไปต่อได้ไม่คิดขยับสเต็บ กำลังทรัพย์มี โอเวอร์ฮอลน่าสนใจค่าชุดซ่อม12,000 + ค่าแรงจบที่หมื่น ปลายๆ แต่ถ้ามีโครงการขยับขยายใส่เชียงกง 5,500 ค่าแรง2,000 วัดดวงกันไป แต่ฟังเค้ามาถ้าได้เกียรดีก็ยาวๆเหมือนกัน อยู่ที่เราดูแลรักษาด้วยครับ

17. Aek Dojada

Aek Dojada Guest

0
    0
    0
    ผมก็จับของ ga15 มาชนเหมือนกันคับ ต้นดีกว่าเดิมกับ แต่ปลายไม่เคยลอง กลัวความเร็ว 555

18. เอาเกียร์1500 ชน จะไม่มีล็อกอัพ ครับ

19. เกียร์1500 สายไฟสามเส้น

เกียร1600 สายไฟสองเส้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้