พี่ๆช่วยทีครับ รถสตาร์ทไม่ติดเห็นช่างบอกไฟไม่เข้าต้องต่อ ตรงไม่รู้เป็นที่ไร...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ZaFira Evolution, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZaFira Evolution

ZaFira Evolution Guest

0
    0
    0
    พี่ๆช่วยทีครับ รถสตาร์ทไม่ติดเห็นช่างบอกไฟไม่เข้าต้องต่อ ตรงไม่รู้เป็นที่ไร ใครเคยเป็นช่วยบอกทีครับ ถ้าต่อตรงสตาร์ทติด ผมก้ยัง งงๆ

2. ลองเช็ดเชนเชอร์แคลังชาร์ปหรือครับถ้าไฟไม่ออกจากหัวเทียนก็ต้องดูรีเลย์ออโต้ชัดดาวในกล่องฟิวดูนะครับ

3. ZaFira Evolution

0
    0
    0
    รู้สึกว่าฟิวบางตัวไม่มีไฟเข้าเหนเค้าบอกเเบบนั้นคับ

4. ZaFira Evolution

0
    0
    0
    เเต่กล้องไฟไม่น่าจะเสียหรือป่าวคับ

ฟิวส์ตัวที่อยู่จากแบ๊ตเตอร์รี่ไปหรือป่าว มันจะมีตัวนึงในท่อเปิดออกได้ รู้สึกจะ 30A ต่ำกว่านี้อาจจะละลายมั้ง ลองเปลี่ยนดู (กรณีนี้รถเราเป็นนะแต่ถ้าเป็นแบบอื่นเราไม่รู้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้