กระจกไม่ทำงานอะช่วยที

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย อ๊อด อ๊อด, 27 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    กระจกไม่ทำงานอะช่วยที

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นที่สวิท ถอดมาขัดๆถูๆหน่อย น่าจะช่วยได้ ถ้าเป็นที่มอเตอร์ก็ซ่อมยากหน่อย ต้องไปให้ร้านทำ

2. เคยถอดแล้วขัดที่ทุ่นใช่แล้วก้อเปนอีก

3. ก็ขัดอีกอ่ะครับ สายข้างในมันแต๊ะกันไม่พอดีม๊า ผมก็เป็น เอาออกมาทุบๆ (เบา ๆ พอนะ) แล้วก็ลองกดสวิทดู ได้ก็ใส่กลับเข้าที่ เป็นก็ทำใหม่ ถ้าอยากหายขาดคงต้องเปลี่ยนอ่ะ (กรณีที่สวิทมีปัญหานะ)

4. เซ็นทรัลล็อคมอเตอร์หมุนแต่ปลดและเปิดไม่ได้

5. ดังแต่เสียงหรือมันหมุนได้จริง

6. ถ้าหมุนได้จริง ประกอบเข้าที่ก็จบใช้ได้ปกติ

7. เข้าร้านทำพวกกระจกอ่ะนาจะซ่อมได้ เดี๋ยวเขาคงแปลงให้ แต่ท่าจะใช้เดิม ๆ ก็ต้องวิเคราะห์อาการให้แน่ใจก่อนไม่งั้นซื้อมาเสียเที่ยว

8. คงต้องเปนอย่างนั้นคับ

9. ใช้น้ำมันยี่ห้อไหนกันบ้างคับ

10. น้ำมันไรอ่ะ น้ำมันเครื่องหรอ ของผมใช้ Gulf รถผมใช้แก๊สเห็นเขาบอกว่าใช้แบบนี้สำหรับรถติดแก๊สอ่ะ

11. น.ม เครื่องอะรถเดิมๆ

12. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    10w40. ยี่ห้อก็แล้วแต่ ส่วนตัวผมใช้แค่. ปตท

13. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผมใช้20-50 เลย = =

14. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ถ้า สวิตเลื่อนกระจกขึ้นลง เสีย ผมไปเดินคลองถม หาซื้ออันละ 50 บาท มาครับ แบบ 5 สาย เอามาเสียบแทนของเดิมได้เลย เมื่อก่อน มันขึ้นได้แต่ลงไม่ได้ ถอดมาขัดที่สวิทแล้วไม่หายเพราะทองแดงมันไหม้ละลายเลย

15. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เบอร์น้ำมันสแตนดาร์ทจะเป็น 10w30 ครับ แต่สามารถใช้ 10w40 แทนกันได้ครับ. แต่ถ้าเครื่องยังไม่หลวมมากก็ไม่ควรใช้ถึงเบอร์ 10w50 ครับ เดี๋ยวน้ำมันจะโฟลว์ในห้องเครื่องไม่ทันตอนวิ่งหนักๆ... เครื่องน้องออนต้องการความหนืดไม่สูงมากครับไม่เหมือนเครื่องญี่ปุ่นที่จะหลวมค่อนข้างไว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้