พี่ๆใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไร เกรดไหน ค่าความนืดเท่าไรกันบ้างครับ พอดีจะถ่ายครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Don FreeDay, 30 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Don FreeDay

Don FreeDay Guest

0
    0
    0
    พี่ๆใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้ออะไร เกรดไหน ค่าความนืดเท่าไรกันบ้างครับ พอดีจะถ่ายครับ ไม่รู้ว่าน้ำมันเครื่องแบบไหนเหมาะสมที่สุดกับรถเราครับ

2. ใช้กึ่งสังเคราะห์ ไม่ก็สังเคราะห์ 100%

3. ผมดมแก๊ส ใช้ตัวนี้ครับ ราคาเบาๆ

4. จากประสพการณ์ที่ใช้มา น้ำมันเครื่องปตท.สำหรับรถใช้ LPG/NGV น้ำมันจะลดอย่างน้อยครึ่งลิตรทุกครั้งเมื่อถึงระยะเปลี่ยนถ่าย ถ้ายี่ห้ออื่นไม่หาย

5. ผมใช้เจ้านี่

6. แต่เห็นเค้าบอกของเชล อะดี

7. หนุ่ม เก็บตะวัน ข้อมูลนี้ทำให้ผมตาสว่างเลย

8. ใช้แล้วแต่ตังครับ กลางๆ7-8ร้อยพอ เชล คลาเทค วาโวลีน

9. ปทต. ไม่ค่อยดีรอบสูงๆไม่ค่อยลื่น

10. กรองใช้ของแท้ด้วยนะสำคัญมาก

11. โอ้โห หลงใช้มา มาครั้งละ

12. ตุ้ย นะจ๊ะ พี่ตุ้ยขอบคุนเช่นกันครับ

13. กรองน้ำมันเครื่องผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยพี่เปนรัยมั้ยอะคับ

14. ควรเปลี่ยนทุดครั้งครับกรอง ของแท้ สองร้อยบาท

15. ใช้สังเคราห์ไปเลยดีกว่านะคิดให้ดีแล้ว ระยะมากกว่า น้ำมันดีกว่า กรองใช้คุ้มกว่า

16. สังเคราห์ก้อพันกว่าบาท หมื่นโล

17. ถามพวกที่เล่นรอบสูงดิ ปตท.เป็นไง

18. ไม่ไกลจากสาย4 เอาของมาถ่ายฟรีค่าแรงคับ

19. ถ้าไม่ได้เอาของมาเดี๊ยวพาไปชี้ที่ตู้เลย

20. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    จัดของกับคุณ Eco Partsshop เลยคับ ของแท้ราคาเบาๆ แล้วไปถ่ายอู่ พี่ตุ้ย เลยคับ 55

21. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ตุ้ย นะจ๊ะ ตู้ไหนครับ ถ้าแถวเพชรบุรีหรือรัชดา ผมไปด้วยนะ

22. ของบางจากดีไหมครับ 10/40W ตอนนี้ลดราคาอยู่ที่ปั๊ม แกนลอน ละ 470 บาท เครื่องเบนซิล

23. ตู้ที่ร้านอ่ะไหล่คับ5555

24. ไม่ได้จะให้ร้าย นมค.Ptt นะครับ แต่ผมสังเกตดู เวลาซัดรถ(ถึงจะเป็นบี11 เก่าๆก็เถอะ อิอิ) พอ oil temp. ขึ้นใกล้ๆ100ปุ๊ป oil press แม่งร่วงทันที ซึ่งอาการที่ว่ามานี่เกิดขึ้นเร็วกว่า นมค.ยี่ห้ออื่นมาก และที่สำคัญ อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง แม่งขึ้นแล้วไม่ค่อยชอบลงซะด้วย เลยหลีกเลยครับยี่ห้อนี้ -*-

Top1 10/40 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้