ถามหน่อยครับ เวลาขับรถนานๆ จอดเปิดฝาโปรงดูหม้อน้ำ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 25 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยครับ เวลาขับรถนานๆ จอดเปิดฝาโปรงดูหม้อน้ำ เจอน้ำดันออกมาที่ถังพักน้น่ะครับเต็มถังพอดี แต่เวลาปกติเครื่องเย็นแล้ว น้ำในถังก็เหลือเท่าเดิม(ขีดmaxอยู๋ครึ่งถังพอดีครับ) ไม่ทราบว่านี้เป็นอาการปกติรึปเปล่าครับ ขอบคุณครับ

1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ของผมเป็น กรณีปิดแอร์ น้ำล้นถังพักออกมาเลย แต่รอเครื่องเย็น ดูตอนเช้าเลย ที่ถังพัก เหลือระดับกลาง ระหว่าง min กะ max ที่หม้อน้ำที่คอยังเต็มดี แบบนี้ล่ะ ปกติไหม แต่ถ้าเปิดแอร์ ถังพัก อาทิตย์นึ่งน้ำหายต่ำกว่า MAX นิดหน่อยคับ

2. รถบอยผิดปกติ น่าจะต้องเพิ่มพัดลม

3. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    พัดลม สองละนะคับ พี่ตุ้ย--"

4. สองปกติ ใส่หน้าอีกตัว

5. ไม่ก้อใส่สองสปีดสักตัวนึง

6. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    สองสปีดทั้งสองเบยคับ -0+

7. ฟันธง ปกติคัพ เพาะความร้อนของหม้อน้ำ มันจะดันน้ำออก พอเย็นมันจะดูดน้ำกลับ ปล สบายใจใด้

8. ประเก็นเครื่องแตก

9. Paitoon Jongsirivanich ประเก็นแตกนี่คือของผม รึของคุณบอยครับ

10. ของคุณ เปิดฝาหม้อน้ำ สตาทเครื่องแล้วดูว่ามีฟองในน้ำหรือเปล่า ถ้ามีประเก็นเครื่องแตก ถ้าไม่มีก็ปกติ

11. ไม่มีฟองน้ำครับ

ไม่ดีแน่ครับ รถผมขับเป็นร้อยโล ไม่ดันสักแอะ เบื้องต้นพัดลมแรงตก ติดพวก water temp ช่วยได้ เตือนก่อนวายวอด ตอนผมพัดลมใกล้พังก็ได้มันเตือน เกจเดิมขึ้นเท่าเดิมไม่ได้รู้สึกอะไรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้