อยากสอบทราบถามพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มหน่อยครับ..???...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toffee Dulyapat, 2 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    อยากสอบทราบถามพี่ๆเพื่อนๆในกลุ่มหน่อยครับ..??? ใครที่วางเครื่องsr20vvlอัตตรการกินน้ำมันเยอะไหมครับประมาณเท่าไร????

2. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ต้องถามว่าชนเกียร์อะไรคับ

3. E85 6โล/ลิตร เทคเปิดทุกครั้งที่ถนนโล่ง (cvt) ^ ^

4. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    ไม่ได้ติดแก้ส อยากหล่อ อยากแรง คิดวาง SR20 อย่าไปคิดถึงน้ำมันครับ ขึ้นชื่อว่า SR20 ลืมไปเลยคำว่าประหยัดน้ำมัน ผมเติม โซฮอล 95 ขับรถไปกลับที่ทำงานวันล่ะ 14 กม.สองวัน 500 ครับ SR20 M/T

5. ถังน้ำมันรั่วแล้วคุณ 555

6. Sam N Sunny

Sam N Sunny Guest

0
    0
    0
    เกียร์ธรรมดา(ใหญ่) วิ่งทางไกลกินน้อยหน่อย ในเมืองรถติดก็ทำใจหน่อย ^ ^

7. Donsan Lucino

0
    0
    0
    หลังติดเบาะเป็นไม่ได้ครับพี่โอ๋ อิอิอิ

8. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ผมคิดจะวางเครื่องใหม่แล้วเลยหาข้อมูลยุกะว่าจะวางsr20ทำอินเตอร์วางด้านบนแล้วกะจะใส่เกียร์m/tเพราะเดิมa/tขับไม่มันส์เท่าไรเพราะชอบเสียงออฟโบครับ

9. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    กะว่าจะใช้น้ำมันกะe85กะe20เท่านั้นครับ

10. ถ้างั้นก็ต้อง20detแล้วหละครับ

11. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ถ้าอยากมันอย่าไปคิดคำว่าเปลืองครับ คิดแค่ว่าทำไงให้มันสุดดีกว่าครับ โอโหยิ่ง turbo ด้วยไปกันใหญ่ล่ะครับ เสียงโบวออฟมาที น้ำมันฮวบที เดินทางสายนี้มันต้องหนักแน่นครับ รถผมเป็นเครื่อง NA แถมไม่ใช่ VVL ด้วยยังซดแบบสุดติงเลยครับ หุหุหุหุ

12. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    พูดมาสะไม่อยากวางเลย...อิอิอิอิ

13. 5555 สายโหด

14. เอาแค่VVLชนเกียร์M/Tก็ขับสนุกแล้วครับถ้าจะเอาแรงแบบสบายๆไม่เมื่อยขาก็VVL CVT ครับ

15. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    โหดเกินสายนี้..

16. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    จะเล่นเกียร์m/tแล้วไม่มันช่ายแนวผม..อิอิอิ เพราะa/tผมเล่นยุ2กะDกะกดโอเวอร์ไดร์ฟเกือบตลอดตอนแซงรถหรือไปดันท้ายชาวบ้านเค้า..อิอิอิ

17. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ไม่รุ้กินป่าวล่าสุดไปพัทยา ไปกลับเติมe20ไป1500เหลือมาก่อนขีดล่างสุด รถติดบ้าง ซัดบ้าง ถ้าทำกล่องน่าจะกินกว่านี้น่ะ

18. E85โลละ 3บาท Lpgโลละ1.10บาท เบนซิน95 15โล/ลิตร SR20vvl 6m/t

19. K.c. Merdrog

K.c. Merdrog Guest

0
    0
    0
    อันนี้ส่วนตัวที่เคยทำได้ครับ แบบว่าตั้งใจขับสุดๆ SR20vvl เกียร์เล็กเต็ด เติม โซฮอล 91 จับไมล์จากเต็มถังครับ ไม่ซัดใดๆทั้งสิ้น

20. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ตอนนี้กำลังศึกษายุครับระหว่างเครื่องGA15QG18และSR20vvlยุครับว่าตัวไหนมีอะไหล่เยอะกว่ากัน

21. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ที่พูดมาเยอะทุกตัวคับ ผมรื้อทิ้งทุกวันที่ญี่ปุ่น

22. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    Qg18น่าจะใส่เกียร์เดิมได้เลยนะผมว่ากะจะเอาตัวนี้แหละครับกลางๆไม่แรงมากไม่น้อยมาก

23. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ไม่เอา turbo แล้วหรอครับเสียงโบวออฟ ฟิวๆ

24. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    อิอิอิ..พูดสะผมไม่อยากวางเครื่องsrละ

25. Donsan Lucino

0
    0
    0
    เครื่องทุกตัวที่พูดมาราคาไม่แรงเท่าไหร่หรอกครับพอซื้อได้ จะแพงหน่อยก็ 20vvl 6เกียร์ ตัวนี้หายากครับ ศึกษาเยอะดีแล้วพี่คิดจะวางทีเดี๋ยวจบ จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ ถ้าพี่อยากแรงไม่จบง่ายหรอกครับ บานปลายผมเองยังคิดจะวางเดิมๆเลยครับขับเดิมๆเอาไปเอามา ใส่เฮดเดอร์มั่ง ทำท่อมั่ง แล้วตอนนี้ขับมันไม่แรงก็ต้องเปลี่ยนครัชด้วย กล่องด้วย หัวฉีดด้วย ลูกด้วยเพื่อที่จะแรง บอกได้คำเดียวบานปลายครับถ้าอยากแรง(เมียด่าทุกวันทำไรหนักหนารถนิ)จนรถผมทุกวันนี้ ขายไม่ได้แล้วครับ จากประสบการณ์ซื้อ รถมาแค่ 2 ปีเองทำนุ่นนี้นั้นตอนนี้รถผมทำจนคิดเป็นราคาเงินเกิน 3-4 แสนแล้วครับ อิอิอิ

sr ไปเลย มีอะไรให้เล่นสนุกอีกตั้งเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้