ขออนุญาตรบกวนพี่ๆหน่อยน่ะครับ อยากได้คำปรึกษาแนะนำมากครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Book Kalintha, 4 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Book Kalintha

Book Kalintha Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาตรบกวนพี่ๆหน่อยน่ะครับ อยากได้คำปรึกษาแนะนำมากครับ พอดีผมเอารถไปติดกล่องE85มาครับ(เครื่องเดิม1600ครับ) รอบเดิมเบามันหอบและก็สวิงครับ ช่างก็เลยเช็คหัวฉีดให้ ช่างบอกว่าหัวฉีดตัน2หัวและแนะนำให้ผมเปลี่ยนกรองเบนซินเลย ผมก็เลยตัดสินใจแม่งยกทั้งรางหัวฉีด+กรองเบนซินพร้อมกับล้างถังน้ำมันครับ ปรากฏว่าก็ยังหอบๆสวิงเหมือนเดิม แล้วที่นี้ช่างเลยถอดดูมอเตอร์เดินเบาให้พร้อมกับล้างมอเตอร์เดินเบาแต่ก็ยังไม่หายช่างดูแอร์โฟให้บอกแอร์โฟเสีย เอ้าเสียก็เปลี่ยนเลยครับเปลี่ยนแอร์โฟแล้วทำทุกอย่างแล้วก็ยังไม่หายครับ รอบเดินเบา หอบ สวิงค่อนข้างรุนแรงแล้วก็ดับครับแต่เร่งขึ้นอยู่ครับแต่จะมีอาการตื้อๆหน่อย ผมรบกวนให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยอ่ะครับว่ามันพอจะมีวิธีไหนที่สามารถทำให้รถผมใช้E85ได้บ้างครับ ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ^ ^

2. Book Kalintha

0
    0
    0
    ก่อนที่จะไปติดกล่องe85 ผมก็ใช้น้ำมันแก๊ส91มันปกติดีครับ แต่รอบเดินเบามีสวิงบ้างนานๆทีครับ แต่ตอนนั้นยังไม่ได้เปลี่ยนหัวฉีดครับ รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยน่ะครับพี่ๆ

3. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    แล้วเคยเติมe20ไหมครับ

4. 0876972662 โทรไปปรึกษาเบอร์ตามนี้ครับรับรองจบชัวร์ไม่ต้องพึ่งกล่องe85ด้วย เจ้าของเบอร์ชื่อ เจ นะครับ

5. ใช้e-kit มา2ปีละครับไม่เคยมีปัญหาเลย จะมีก็ตอนแบตพังขับแล้วชอบดับ แต่พอตั้งจานไฟแก่หน่อยกับเปลี่ยนแบตลูกให่ก็ใช้มายาวๆแล้วครับ2ปี 7,500บาทคุ้มละ

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนหัวฉีดจ่ายน้ำมันไม่พอ เพราะถ้าใช้ e85 น้ำมันต้องจ่ายมากกว่าเดิมครับ

7. Book Kalintha

0
    0
    0
    ช่างบอกว่าหัวฉีดจ่ายน้ำมันหนาอ่ะครับ ตั้งไฟช่วยแล้วครับก็ยังไม่ได้เลยครับ

8. กล่องเจ้าไหนครับ ช่างแม่งก็แก้ลามไปเรื่อย ผมว่าถอดกล่องมันออก จบ...

9. ลองไล่สายแวคกั่มได้ต่อครบมั้ย

10. Book Kalintha

0
    0
    0
    ครับผม เดี๋ยวลองไล่ดูครับพี่ แต่เมื่อช่างลองถอดกล่องก็อาการแบบนี้ แต่ใส่ก็อาการแบบเดียวกันเลยครับ ผมก็เลยสงสัยว่าจะเป็นไปได้มั้ยครับที่ช่างกล่องเขาวายริ่งสายให้ผมไม่ถูกอ่ะครับ(ช่างติดกล่องกับช่างดูรถให้คนล่ะคนน่ะครับ แต่เขาเป็นขากันครับ)

11. ช่างบอกเปลี่ยนหัวฉีดเปลี่ยนยัง

12. แนะนำเปลี่ยนหัวฉีดเฉพาะหัวที่เสียนะครับ หัวดีไม่ต้องเปลี่ยน คุณเปลี่ยนใหม่ยกราง ได้เช็คหัวฉีดมั้ยว่าใช้ได้ทุกหัว

13. Book Kalintha

0
    0
    0
    เปลี่ยนแล้วครับเปลี่ยนยกรางเลยครับแต่เป็นหัวฉีดตรงรุ่นเดิมอ่ะครับ

14. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เปลี่ยนหัวฉีดใหม่ที่ค่าซีซีเยอะๆหน่อยนะครับน่าจะหานะเพราะมันต้องจ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นจากเดิมครับผมเคยคิดจะติดกล่องยุแต่คิดไปคิดมามันต้องเปลี่ยนหลายอย่างมาก ทั้งหัวฉีด ท่อยาง ปั๊มติ๊กในถัง รางหัวฉีด ตอนนี้เติมแต่e20ก้อวิ่ง140-150สบายๆยุครับ

15. Book Kalintha

0
    0
    0
    ตอนแรกก็กะว่าจะเปลี่ยนเป็นหัวฉีดตัวอื่นแหละครับแต่ช่างบอกใส่กับรางเดินไม่ได้ ผมอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนใส่หัวฉีดsrแล้วจะใส่กับรางของอะไรได้บ้างครับ

16. หัวฉีดเดิมก็ได้ครับ กล่องe85สั่งให้ยกหัวฉีดนานขึ้น

17. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ในระยะยาวน่าจะมีปัญหากะหัวฉีดนะครับยกเครื่องsr20ใส่จบทุกอย่างเลยไม่มีปัญหาแน่.......อิอิอิอิอิ

18. Book Kalintha

0
    0
    0
    อิอิ คิดอยู่ครับอนาคตสำหรับsr20ครับ

19. Book Kalintha

0
    0
    0
    ช่างก็บอกน่ะครับว่าหัวฉีดเดิมได้เพราะกล่องมันสั่งหัวฉีดอยู่แล้ว แต่ประเด็นคือถอดกล่องก็เป็นใส่กล่องก็เป็น เฮ้อออออ

20. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เพราะรถรุ่นเรามันหาเปลี่ยนเฉพาะหัวฉีดอยากครับแต่สำหรับsrมันมีให้เปลี่ยนแน่นอนครับเท่าที่ผมศึกษามานะ

21. Book Kalintha

0
    0
    0
  22. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยนะครับต้องที่เปลี่ยนทุกอย่างแล้วได้ดูท่อยางหรือป่าวครับ

23. Book Kalintha

0
    0
    0
    มัาจะเป็นไปได้มั้ยครับที่เขาจะวายริ่งกล่องให้ผมไม่ถูกอ่ะครับ เพราะคืนลองถอดกล่องก็เป็น แล้วดับเครื่องใส่กล่องก็เป็นเหมือนตอนนี้กล่องมันไม่สั่งงานอะไรให้เลยครับ

24. Book Kalintha

0
    0
    0
    ดูครับพี่ท่อยางผมเพิ่งเปลี่ยนมาประมาณเดือนสองเดินอ่ะครับ

25. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    รอพี่ๆในกลุ่มมาบอกอีกทีครับ

26. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    เปงไงบ้างครับดีขึ้นยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้