สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ST คือในเร็วๆนี้ผมมีแผนจะทำสีภายนอกทั้งคัน รวมซ่อมหลังคา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wooddy Jaa, 12 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ST คือในเร็วๆนี้ผมมีแผนจะทำสีภายนอกทั้งคัน รวมซ่อมหลังคา (เปลี่ยนแผ่นเหล็กตรงกลาง เลาะกาวเปรี้ยวออก แต่ไม่ถอดกระจกหน้า-หลัง) ทำสีกันชนลู และชุดแต่งรอบคัน พ่นในกระโปรงหลัง ขอบประตู ช่างตีราคาเบ็ดเสร็จ ไม่เกิน 4 หมื่น รวมทุกอย่าง สีของ Dupont 2k อยากทราบว่าถูกหรือแพง แล้วผมต้องเตรียมอุปกรณ์อะไหล่อะไรที่ผมควรจะเปลี่ยนไปด้วยเลยในช่วงที่ทำสี ขอบคุณครับ

2. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ผมว่าถอดกระจกจะดีกว่าครับ หากไม่ถอดมีโอกาสสีลอกตามแนวกระจกในอนาคต ทำทั้งทีถอดเหอะครับ ราคานี้แหละครับ

3. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ที่คิดไว้คือ 1.จะใส่แผ่นกันความร้อนใต้ฝากระโปรง 2.แผ่นพลาสติกกันโคลนซุ้มล้อซ้ายขวาของ b14 ปี 2000 3. แผ่นกันโคลนใต้เครื่อง

4. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    หรอครับพี่เบ็น ขอบคุณครับพี่

5. เรื่องแผ่นบังโคนแผ่นใต้เครื่องไม่ยาก แต่ที่ต้องดูดีๆคือเรื่องสีครับ ทำสีภายนอกราคากลางๆ 20-25K ราคานี้ต้องได้ 2kดูปองค์ เหมือนกัน(อยู่ที่อู่แล้วครับคิดแพงแค่ไหน) ส่วนราคาทำหลังคาพร้อมทำสี (ในกรณีที่ทำหลังคาอย่างเดียว เช่นเลาะตะเข็บ หรือตัดเสา ติดตั้งหลังคาใหม่ รวมทำสี ราคากลางๆอยู่ที่ 12K) ต้องคุยให้เรียบร้อยเลยครับว่าจบที่เท่าไร เรื่องสี มีรับประกันไหมกี่ปี แก้งานต้องได้ถ้าไม่ดี จบดีเดียว มีน้องที่รู้จักขับแอคคอด ทำสีน้ำเงินภายนอกในราคา 35k อู่ดัง ทำออกมาได้เลวร้ายมาก งานช้า สีไม่สวย บางอู่ทำราคากลางๆงานเร็ว เนียนกว่าก็เยอะ

6. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคร้าบคุณนุ

7. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ที่สำคัญลองดูผลงานของอู่ที่จะไปทำก่อน มีประวัติดีไหมเดี๋ยวงานเข้า แล้วพยายาม เข้าไปดูงานบ่อย ๆ นะครับ

8. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ครับพี่เบ็น อู่นี้ไม่มีตู้อบนะครับ แต่คุยง่ายงานดี ลูกค้าเยอะ เคยเอากระบะไปใส่ไลน์เนอร์กับขัดสี ถือว่าใส่ใจดีครับ ราคาจค่าไลนเนอร์ก้อถูกกว่าร้านอื่น แต่ค่าทำสีที่ว่า ผมว่าแรงไปนิด เหอๆ

9. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    เหตุผลที่ช่างบอกนะครับเรื่องที่ไม่อยากถอดกระจกหน้าหลัง เพราะถ้าเดิมๆมา ของเดิมมันดีอยุ่แล้ว นอกจากเคยถอดมาก่อนแล้วเจอร้านทำสีที่งกค่าจ้างร้านถอดกระจกทั้งที่คิดค่าถอดจากลูกค้าไปแล้ว แต่ร้านสีถอดเอง ใส่เองไม่สนิท อันนี้ผุชัวร์ๆครับ อ่อ ผมเลือกลอกสีถึงเหล็กเฉพาะส่วนที่มันแย่ต้องทำจริงๆนะครับ ส่วนไหนที่เดิมๆโรงงานยังดีผมกะจะไม่ลอกถึงเหล็ก ช่างแนะนำรองพื้นโรงงานมันกรรมวิธีดีกว่าข้างนอกอ่ะนะครับ ยังไงก็ขอคำชี้แนะเพื่อนๆพี่ๆอีกที อยากทำจบๆ เหอๆ

10. Wooddy Jaa

0
    0
    0
    ท่านใดมีขัอเสนอแนะเพิ่มเติมเชิญได้เลยนะครับผมเองพยายามหาข้อมุลให้มากที่สุดเพื่อลดความผิดพลาดที่จะเกิดขึ้นได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้