สวัสดีครับพี่ๆ รถผม B14 GA15 AT LPG มีอาการตอนกลางวันแดดร้อนๆ รถเหมือนกับวิ่งไม่ออก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nopphol Mingchaisawasdi, 11 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่ๆ รถผม B14 GA15 AT LPG มีอาการตอนกลางวันแดดร้อนๆ รถเหมือนกับวิ่งไม่ออก เหยียบไม่ขึ้น ความร้อนหม้อน้ำขึ้นมาประมาน 80% แต่ยังไม่ฮีต ผมเลยจอดแว้วเอาน้ำมารดตรงหม้อน้ำอยู่1ขวด ความร้อนลงมาปกติ แว้วก็ขับได้เหมือนเดิม อาการผีเข้าผีออกมาก (น้ำไม่หายนะครับ) บางวันก็เป็น บางวันก็ไม่เป็น แต่วิ่งกลางคืนปกติมาก แถมรู้สึกว่ามันแรงกว่าวิ่งกลางวันปกติอีก อาการแบบนี้ควรดูที่อะไรก่อนคราฟ หาไม่เจอ พัดลมก็ทำงานแรงปกติ งงมาก ขอบคุนครับ ^^

1. ลองเช็ควาล์วน้ำครับผม

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผมว่าพัดลมครับ ลองเช็ตการทำงานของมันดู ผมว่าผิดปกติ

3. ตามข้างบน แต่ไหนๆเช็คแล้วเปลี่ยนเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิ แถมไปด้วยเลย

4. ขอบคุนคราฟ

5. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    แก็ส หรือน้ำมันครับ

ตอนวิ่ง วิ่งแก็สครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้