น้ำมันเบรค พร่องไฟเตือนครับ....ใครพอบอกได้บ้างใช้ dot3 หรือ dot4 คร้าบบบบบ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Timtim Mormor, 15 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเบรค พร่องไฟเตือนครับ....ใครพอบอกได้บ้างใช้ dot3 หรือ dot4 คร้าบบบบบ

2. ถ้าขับซิ่งมากเบรคจนจานเบรคร้อนจนแดงแบบรถแข่งก้จำเป็นต้องใชี Dot 4 แต่ถ้าขับแบบชาวบ้านทั่วไป Dot 3 ก้เหลือรับทานแล้วล่ะครับ เหลือถ้าเงินเหลือๆก้ใส่เข้าไปเถอะ ตำรวจไม่จับหรอกคัพ อิอิ..แซว เวลาเติมให้เติมแบบเดิม และที่สำคัญกว่าว่า Dot ไหนใส่นีออนคือ ป.ทุกๆปี

3. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ... ผมก็ขับแบบชาวบ้านคร้าบบบบ (ไม่กล้าขับแรงมาก เด่ว...กันชนหลุด ต้องมาหากันชนอีก เป็นเรื่องเลย) 5555

4. ่ผมใชัเอเต้ดอท4 นะครับสบายใจเวลาใช้งานบ่อยๆ ไม่ต้องกลัวเบรคมีปัญหาครับ

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สามารถใช้ได้ทั้ง DOT3 และ 4 ครับ แต่จะให้ดีใช้ Dot 4 เลย ราคาไม่ต่างกันมากครับ ล่าสุดผมไปเปลี่ยนที่ Bquick และเบรคได้ดีกว่าที่อุณหภูมิเบรคสูงกว่าครับ.

6. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เออ...ลืมอีกอย่างไล่เปลี่ยนใหม่เลยนะครับ ไม่ใช่เติมเพิ่มเข้าไปให้เต็มอย่างเดียว เพราะหากน้ำมันเบรคหมดสภาพก็ไม่ต่างจากน้ำเลยอ่ะ เบรคไม่อยู่เหมือนไม่มีเบรคเลย ผมเจอมากะมอไซค์ครับตอนขี่จากเชียงใหม่ไปแม่ฮ่องสอน เกือบได้ไปนอนคุยกะรากไม้ซะแล้นนน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้