ใครเคยเจอได้ Start หมุนพรี บ้างครับ เวลา Start เสียงดังพรี๊ๆๆๆ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Mongkol Thanoi, 31 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mongkol Thanoi

Mongkol Thanoi Guest

0
    0
    0
    ใครเคยเจอได้ Start หมุนพรี บ้างครับ เวลา Start เสียงดังพรี๊ๆๆๆ และเครื่องไม่กระชากไม่ติดครับ

2. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    -ของเราไดสตาร์ทจะดังเวลาสตาร์ทนานหลายครั้ง ระยะหลังเป็นมากขึ้น นำไดสตาร์ทให้ช่างล้าง กลับมาใช้ได้หนึ่งอาทิตย์แล้วยังใช้ได้ดีคับ

3. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ครับ ของมตอนนี้ เวลาสตาร์ท ได้ยินเสียงหมุนฟรีนะ ครับ เคยเจอไหมครับ

4. Nives On

0
    0
    0
    ไดสตาร์ทของเราเวลาสตาร์ทมีเสียงดังเหมือนหมุนฟรี บางครั้งต้องสตาร์ทหลายครั้ง เครื่องถึงติด ช่างซ่อมไดบอกว่าถ้ามีเสียงดังแต่ยังสตาร์ทติด ถอดมาล้างก็จะหาย

5. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมลองแกะเช็คดูครับ

6. Nives On

0
    0
    0
    คุณมงคลซ่อมไดสตาร์ทได้ไหมคับ พอดีของผมก็เสียเวลาสตาร์ทมีเสียงหมุนฟรีอีกแล้ว

7. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ผมยังไม่ได้แกะเลย ครับ

8. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    จอดไว้เฉยๆๆ อยู่ รอมีเวลาจะรื้ออกมาดู ครับ

9. กำลังเป็นเหมือนกันครับแต่นานๆเป็นที่ยังไม่บ่อยเลยไม่ได้เอาไปซ่อม

10. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ครับผมมมม

11. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ใครแก้ได้ หรือมีคำแนะนำไร ก้อบอกด้วยนะคร

12. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อืมน์... เคยมีคุณอาบอกมาว่าของใหม่ราคาหาซื้อได้ประมาณสามพันบวกลบประมาณนี้นะครับ...

13. Nives On

0
    0
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกด้วยครับ

14. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนมาแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดหาซื้อตามร้านขายซ่อมไดนาโม ช่างจะถอดไดสตาร์ท ออกมาเปลี่นตัวข้างในให้ โดยการถอดเทียบ ไม่รู้ว่าผมเรียกถูกหรือเปล่าราคาไม่น่าเกินสองพัน(ราคาของ+ค่าแรง)

15. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เอาไดร์สตาร์จไปทำที่ไหนมั่งครับ จะลองเอาไปดูมั่ง แต่ต้องรอเงินเดือนออกก่อน

16. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    จริงๆไม่รู้ผมเรียกถูกหรือเปล่าแต่ผมเคยซ้อมมาแล้ว อาการเหมือนกับที่เจ้าของกระทู้ตั้งเลย ซ่อมร้านไดนาโมครับแล้วบอกว่า Start แล้วมันหมุนฟรี ราคาตามที่ผมบอก เผื่อเจอร้านราคาถูกกว่าก็ดีไป แต่ถอดออกมาเปลี่ยนยากพอตัวอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้