ตื่นมาเช้านี้เตรียมไปทำงาน ก็เจอข่าวดีอีกแล้วครับ รถสตาร์จไม่ติด ไดร์สตาร์จ ดัง แต๊กๆๆ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 20 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ตื่นมาเช้านี้เตรียมไปทำงาน ก็เจอข่าวดีอีกแล้วครับ รถสตาร์จไม่ติด ไดร์สตาร์จ ดัง แต๊กๆๆ ไม่หมุ่น เพราะเมื่อ 2 วันที่ก่อน เอารถไปแช่น้ำฝนที่หน้าเมืองทอง สูง เลยหัวเข่า แถมน้ำเข้ารถอีก คาดว่า ไดร์ซาร์จ พังแน่ๆ เพราะแบตเตอร์รี่ไฟน้อยมาก เลยถอดไปชาร์จ เย็นนี้ดูว่า จะติดไหม งานเข้าอีกแล้ว ปกติกระแสไฟ เข้าแบตมันจะชาร์จ ประมาณ กี่โวลล์ครับ จะได้ลองวัดดู

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ไฟชาร์ตขาเข้า 13 โวลต์ + - ครับแต่ไม่เกิน 14 หากเกินตัวเล็กกูเลตอาจจะเดี้ยงทำให้ชาร์จเยอะเกินเดี๋ยวแบตจะร้อนจนระเบิดได้ครับ.

3. Au Innovator

0
    0
    0
    เอาแบตไปใส่แล้ว สตาร์จไม่ติดครับ ดังแป๊กๆๆ ไดร์สตาร์จไปสะแล้ว เตรียมลงมือถอด มาเช็คละคืนนี้

4. Au Innovator

0
    0
    0
    ถอดไปซ่อมมาแล้ว ไหม้ ทั้งลูก ใครพอจะรู้ร้านที่มีขายไดร์สตารืจมั่งครับ ราคาประมาณเท่าไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

5. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ราคาของใหม่เทียบหาได้ประมาณสามพันบวกลบครับ มือสองไม่แน่ใจลองๆหาดูก่อนหากหาไม่ได้ก็ติดต่อผมมาละกัน พอมีสำรองไว้หนึ่งลูกครับ.

6. Au Innovator

0
    0
    0
    คุณ Bond Tanawat Sanukij ปล่อยผมเท่าไรครับ ลองคุยกันหลังไมล์ครับ สนใจ

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ ที่จริงผมเอาไว้สแปร์เผื่อเดี้ยง เรื่องราคาผมไม่ทราบจริงๆว่าเค้าซื้อขายกันเท่าไหร่ แต่หากให้ช่วยเหลือกันก็ยินดีครับ โทรหาผมได้เลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้