ขออนุญาต แชร์ประสบการณ์ จาก ที่รถมีอาการเดินเบาแล้วรอบสวิงขึ้นลง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Iam Infinity, 22 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Iam Infinity

Iam Infinity Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาต แชร์ประสบการณ์ จาก ที่รถมีอาการเดินเบาแล้วรอบสวิงขึ้นลง เปลี่ยนตัวชดเชยรอบแล้วไม่หาย เปลี่ยนแอร์โพร์ แล้วยังไม่หาย นั่งหาข้อมูลในเนตอยู่นาน ไปเจอวิธีเช็ค error โค๊ตเบื้องต้น มาเริ่มกันเลย สำหรับเครื่อง ga/sr ที่มี ตัวสรูหมุนข้างหลังกล่อง ecu (ตามรูป) 1.เปิดสวิตกุญแจ ไม่ต้องติดเครื่อง 2. หมุนสรูไปตามเข็มนาฬิกา แล้วหมุนกลับมาที่เดิม - จะมีไฟ เครื่องยนต์ โชว์ แล้วกระพริบ ถ้า sensor ทุกตัวไม่มีปัญหา จะกระพริบ ช้า 5 ครั้ง เร็ว 5 ครั้ง ( ไฟอาจจะไปกระพริบ ที่รูปแบตเตอรรี่ เหมือนเครื่องผมก้อได้ เพราะอาจจะเปนที่ช่างวายสายมา) ผมลองทำดูแล้ว เครื่องของผม กระพริบ ช้า 1 ครั้ง เร็ว 3 ครั้ง อ่านค่า แล้ว ได้ 13 ไปเทียบกับข้อมูล ตัวที่เสียคือ เซ็นเซอร์สวิตความร้อน จึงทำการเปลี่ยน รอบที่สวิง หายเลย เส้นผมบังภูเขาแท้ๆ จัดการเปลี่ยนมา 300 บาท รอบนิ่งเลย สำหรับโค๊ด กระพริบของไฟ ดูข้อมูบในภาพ แถมวิธีการรีเช็ต rom ในกล่องให้เป็นค่าเดิมโรงงานตามภาพ ล่างสุด ปล.ขอขอบคุณผู้เผยแพร่ข้อมูลต่างด้วยครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    บาดเจ็บมาเยอะเลยรอบนี้

3. กล่อง ECU มันซ่อนไว้ตรงไหนครับ

4. ระดับเทพ ขิงๆ

5. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    โอ้ สุดยอด อ่านโค้ดจากไฟกระพริบได้ด้วยหรอครับ เก็บๆข้อมูลครับ

6. เป็นประโยชน์มากๆต่อสมาชิกทุกท่าน ข้าน้อยขอคาระวะ

7. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    เคยลองแต่ของโตต้า ไม่นึกว่านิสสันจะมีด้วย เซฟเลยครับ แบบนี้ :)

8. เป็นโพสต์ที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณน้ำใจจริงๆครับ

9. เยื่ยมยอดเอาไป 5ดาว (ไม่ใช่ไก่นะ)

10. DiewZa Ptz

DiewZa Ptz Guest

0
    0
    0
    แล้วไอ้เซ็นเซอสวิตความร้อนนี่มันยุ้วตรงไหนคับ

11. Ga15มีให้หมุนป่าวคราฟ

12. ทำได้เฉพาะ เครื่องหัวฉีดหราคับ เครื่องคาร์บูอย่างผม คงต้องงมหาต่อไป

13. แล้วถ้าไม่มีไฟรูปเครื่องจะดูอย่างไร หรือทำไม่ใด้

14. เเม้เเต่กล่องหัวฉีด dneบ้านเรา ก็ไม่มีตัวนี้(ตัวหมุน) ครับเพระาฉนั้นใช้ทฤษฎี..เหมือนเดิม เเถมทฤษฎีก็เสียชีวิตไปเเล้ว..!

15. ขอบคุนมากครับบ

16. MaiJung Suwannik

MaiJung Suwannik Guest

0
    0
    0
    Hnumnakorn Sithichai

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้