แนะนำหน่อยคร๊าบ!

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 16 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมจะใส่แม็ก TE37 ขอบ17" อ่ะครับ 6 รู กระบะนะจ๊ะ แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใส่ยางขนาดไหนดี โดยส่วนตัวแล้วกะว่าจะใส่ซัก 215/50/17 ก็พออ่ะครับ คือถ้าได้ 225 คงจาโหดน่าดูแต่มันก็ต้องแพงขึ้นไปอีกอ่ะดิ แล้วแก้มยางเนี่ยอ่ะดิครับ ใส่เท่าไหร่ดี 50 หรือ 55 แต่ใจกะว่า 50ครับ เพราะกลัวว่า 55 มันจะดูสูงไป คือชอบยางที่แก้มเตี้ยๆอ่ะครับ แต่มีคนทักมาว่าถ้า50 มันจะกระด้างอย่างแรง แล้วก็จะดูไม่เต็มซุ้มด้วย เอาไงดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพิ่งจะแต่งรถคันแรกครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับพี่น้องครับ!

1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    งั้นก็ใส่หน้าแก้มเตี้ย หลังแก้มสูงกว่าหน่อย

แต่มันก็จะมีปัญหาว่าสลับยางไม่ได้อ่ะดิ

2. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    น่าจะ50นะ 55มากไป มันจะทำให้แม็กดูเล็กนะ ต้องปลิ้นๆล้นๆ กำลังมาแรง
    ส่วนเรื่องกระด้างนี้อย่าไปคิดถึงมันเพราะความนุ่มนวลมันหายไปตั้งแต่เราไปโหลดมันแล้ว
    มาทางนี้ต้องทามใจ 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2007
  3. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ของเค้าสวยจริง ๆ ครับ :)

ลายนี้ก็งามเหมือนกันนะครับ คล้ายๆกันเลย :eek:

4. ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ พี่กุ๊ใจเดียวกับผมเลยครับผมก็ตั้งใจไว้ว่าอย่างงั้นครับ
    ส่วนนายลอยกูลืมบอกว่ากูไม่ชอบกระบะ หน้าทิ่มตูดโด่งว่ะเพื่อน เพราะฉะนั้นก็ต้องใส่เท่ากันหน้าหลัง
    งั้นสรุปว่าอย่างที่พี่กุ๊ว่าดูลงตัวสุด ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

5. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    งั้นเอาหน้าโด่งๆ หลังทิ่มก็ได้ 555

6. กุ๊

626
    12
    0
    จัดไป.................

7. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ยางรถไถ..ไหมเพื่อน series กำลังดี ดอกหนาใช้ได้นานด้วย..555+

8. กุ๊

626
    12
    0
    พี่ว่าถ้าใช้ยางรถไถคงหลายปีกว่าดอกจะหมด

9. เอาไว้ให้ไอ้หมิงมันใส่ ae มันเถอะยางรถไถน่ะ

10. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    55+

11. กุ๊

626
    12
    0
    จัดไปหมิง

12. `TAR

`TAR Guest

0
    0
    0
    ``หล่อเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้