ขอความช่วยเหลือ รถวิ่งกระตุก ๆ หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยน เป็นทั้งแก๊ส และ น้ำมัน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jack Manuswin, 25 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jack Manuswin

Jack Manuswin Guest

0
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือ รถวิ่งกระตุก ๆ หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยน เป็นทั้งแก๊ส และ น้ำมัน มีอาการเยอะๆตอนเร่งออกตัว จอดเฉยๆมีเบาดับ อาการแบบนี้เป็นที่อะไรได้บ้างครับ พี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. เช็คจานจ่ายยังครับ

3. อีกอย่างหนึงคือสายหัวเทียนอย่ามองข้าม

4. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    อาการยังเป็นอีกหรอนึกว่าหายแล้ว

5. Mamy Poko

Mamy Poko Guest

0
    0
    0
    ผมเป็นต้อนสตารตอนเช้าหรือตอนเครื่องเยนเครื่องจะสวิงอะครับแต่พอขับไปสักพักใส่เกียnก้หายสงสัยมาก ว่าจะล้างลิ้นปีก กับเปลี่ยนหัวเทียนดีไหมคับ

6. แบบเดียวกันเลยของผมจอดปลูกผักสาระแนเรียบร้อย ทำใจและยอมรับคับ

7. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    เช็คแอร์โฟลว์ รึยังคับ

8. แก็สระบบไหนครับ

9. Jack Manuswin

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ พรุ่งนี้ว่าจะลองเอาไปอู่ ครับ อย่างน้อยยังพอรู้คร่าวๆตามที่พี่ๆบอก ขอบคุณครับบ

10. Jack Manuswin

0
    0
    0
    แกสหัวฉีดครับพี่

11. Jack Manuswin

0
    0
    0
    ยังได้เช็ค อะไรเลยอ่าครับพี่

12. Jack Manuswin

0
    0
    0
    ว่าจะไปอู่ พี่อ๊อด นวลจัน พี่ๆว่าไงดีครับ

13. ถ้าแก๊สหัวฉีดก็ไม่ใช้แอร์โฟละ

14. Jack Manuswin

0
    0
    0
    ผมอยู่แถว รามอินทรา 109 พอมีอู่แนะนำไหมครับ

15. ช่างหมิง ซอยคู้บอน 6 คับ 095-097-9799 โทรได้เลยคับ

16. Ton Zaza

Ton Zaza Guest

0
    0
    0
    ลองดูจานจ่ายรึยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้