แพหน้าล่างเดิม กับ EK9หรือกับDC2 ใส่แล้วขับดีขึ้นกว่าเดิมไหมหรือจริงไหมครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tai Phutai Kutjumnain, 6 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    แพหน้าล่างเดิม กับ EK9หรือกับDC2 ใส่แล้วขับดีขึ้นกว่าเดิมไหมหรือจริงไหมครับ -EK9เหมือนของเดิมทุกอย่างต่างกันที่กันโคลงใหญ่กว่า -DC2ต่างที่กันโคลงกับแรคเพาเวอรคนละที่กัน -หรือของเดิมก็ดีอยู่แล้ว คือเรื่องของเรื่องบุทยางลูกหมากเดิมติดรถลาโลกแล้วเกือบ100%เลยอยากจะเปลี่ยนใหม่ครับเลยมีความคิดว่าถ้าหาแพใหม่สวยๆบุทยางติดแรคยังดีๆก็ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด แล้วอาจจะขับดีขึ้นด้วยถ้าเปลี่ยนแพหน้าใหม่ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. ถ้าจะวาง เค ก็เอาแพ dc2 ใส่เลยครับ เครื่องมันจะถอยหลัง กำลังดีเลย

2. แค่Bแน่นอนครับพี่ฟ้า

3. ถ้าวาง บี ใส่ได้แค่ Ek9 นะครับ เพราะถ้าไปใส่ dc2 เรื่องเยอะแน่ๆ เพราะต้องแก้แท่นเครื่อง ซ้ายขวา ฯลฯ ไม่เคยเห็นใครทำกันนะครับ อิอิ

4. Sirawit Sawasdee

Sirawit Sawasdee Guest

0
    0
    0
    แรค ek9 ใหญ่กว่าของเดิม กันโคลง ek9 ขนาด 26มม ใหญ่กว่าของเดิมซิ่งมีขนาด 22 มม

5. Atcha Amornsak

Atcha Amornsak Guest

0
    0
    0
    มีเเพหน้า ek9 type rx ครบๆ สวยๆ เก่ายุ่นวิ่งมาเเค่ห้าหมื่นกว่าโล สนใจทักได้คับ

6. เครื่องBมีน้ำหนักมากขึ้นกว่าเครื่องเดิมน้ำหนักมากขึ้นน่าจะสอดคล้องกับกันโคลงที่ใหญ่กว่าของEK9 ใส่EK9จบกว่า นอนหลับแล้วคืนนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ว่าแต่แพหน้าEK9สวยๆพร้อมแรคมันกี่ตังนะครับอิอิถามต่อ5555

7. ขอบคุณครับพี่^^Atcha Amornsak

8. เยอะแยะ มีเป็นโกดัง หลังเฟสมานะ 55555+

9. กูมี แพ ek9 ขายถูก ครบๆ แถมปีกนกล่าง มาเอาเร็ว

10. มาใส่อู่กูได้เลย ไท

11. ขอบคุณหลายๆครับเพื่อน

12. ตอบกันหมดละ เซ็งเบย

13. ตอบต่อเลยผมนอนไม่หลับงับ

14. เปลี่ยนเป็นบูทยูรีเทนเลย ยังไงก็ต้องไปต่อ มาสายนี้แล้ว

15. มันแข็งไปนะเฮียผมกลัวเป็นไข้จับสั่น555เลยหาเดิมๆก็พอถูกๆSTDบุชเดิมๆHondaเรานี่แหระไอ้จะเบิกใหม่ก็หลายหมื่นก็เลยอยากหาติดแพเอาอิอิหาใช้ไปก่อนซักสองปียังไม่ทันพัง 555

16. เดี๋ยวก็รู้ อิอิ

17. รถแม่งเหลือลูกหมากกันโคลงดีอยู่สองอันนอกนั้นชิหายทั้งคันโหยจะเป็นลมรถแม่งเก่าเก็บซื้อมาได้5555

18. Pramul Kob

Pramul Kob Guest

0
    0
    0
    แพของek9 กับแพเดิมต่างกันตรงจุดยึดเเท่นเครื่องตัวหลังเครื่อง แต่ใช้กันได้ แรคน่าจะหนืดกว่า วงเลี้ยวต่างกันนิดหน่อย กันโคลงใหญ่กว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้