ปะเก็นคอท่อไอเสียยุ่ยหมดแล้วครับ หาได้ที่ไหนช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ดุ่ย ดกโด้ย, 30 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ปะเก็นคอท่อไอเสียยุ่ยหมดแล้วครับ หาได้ที่ไหนช่วยแนะนำที

1. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    หากหาของเดิมไม่ได้ ก็มีเทียบของมิตซูสตราด้าหรือไม่ก็ไทรตันครับ ผมเองก็ใช้อยู่เพราะยังหาซื้อของเดิมไม่ได้ พอดีมันรั่วแล้วเสียงดังเป็นเรือหางยาวแถมไม่มีแรงอีกต่างหาก เลยจำเป็นต้องเปลี่ยนโดยหาเทียบเอา แต่ก็ใช้ได้นะครับยังไม่รั่วเลยได้เดือนนึงนึงแล้ว...

2. Apinan Puphewpa

Apinan Puphewpa Guest

0
    0
    0
    ของผมก็ผุพังเหมือนกัน ลองไปหาช่างเบริด์ ให้พาไปร้านพี่ชายเขา(แถวๆบ้านช่างเบริด์)ให้ตัดท่อพักออก และต่อท่อตรง ปรากฏว่าสียงดังสะใจ และไม่มีปัญหาอะไร....

3. หมายถึงตัดหม้อ cat. อ่ะป่าว แล้วกำลังเครื่องยนต์ดีขึ้นไหม

4. Apinan Puphewpa

Apinan Puphewpa Guest

0
    0
    0
    รู้สึกว่าท่อจะโล่ง และแรงไม่ตก กำลังเครื่องยนต์ดีขึ้น เพราะผมเล่นตัดท่อพักออกสองท่อเลย.....

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    แต่ถ้าโล่งเกินรอบต้นๆออกตัวจะไม่มีแรงนะครับ จะได้แรงตอนปลาย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้