มีเกียร์ออโต้แต่อยากขับเกียร์ธรรมดา........เฮ้อ........T_T

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Jate Ne On, 7 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    มีเกียร์ออโต้แต่อยากขับเกียร์ธรรมดา........เฮ้อ........T_T

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สนใจจะแลกไหมล่ะครับ??? อุๆๆ ^_^"

3. Jate Ne On

0
    0
    0
    สน.............มากอ่ะท่าน

4. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แล้วจะแลกกันไงดีหว่า??? HAHAHA...

5. Do SlowLife

Do SlowLife Guest

0
    0
    0
    อยากได้เหมือนกานอ่า อยากซิ่งแบบแรงๆแล้ว

6. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    สนเหมือนกัน เกียร์ถอดเปลี่ยนได้หรือ

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถอดเปลียนได้ครับ... แต่ออโต้เปลี่ยนเป็นธรรมดาจะยุ่งยากกว่าที่ต้องติดตั้งตัวเหยีบคลัชเพิ่มเติม แต่รู้สึกจะมีช่องให้เจาะรองรับไว้แล้วนะครับ...

8. Jate Ne On

0
    0
    0
    สนๆๆๆๆๆๆๆมากมายใครรู้รายจ่ายบอกทีครับ

9. รู้สึกว่าราคาจะไม่ใช่ปัญหา แต่ปัญหาคือ หาของยาก เหมือนเคยได้ยินมาอย่างนั้นนะครับ

10. Jate Ne On

0
    0
    0
    รอต่อปาย ใครอยากสบายกะเกียร์ออโต้ปรึกษากันได้นะครับ

11. มีใครแปลงเอาเกียร์รถยุ่นใส่ได้บ้าง ช่วยโฆษณากันหน่อย

12. ผมคนหนึ่งละไม่สน เกียร์นีออนคลัชนิ่มมากๆๆๆครับสบายเกือบเหมือน AUTO อยู่แล้วแค่ขยับขาข้างซ้ายทุกทีที่เปลี่ยนเกียร์ แถมได้ของแถมกับการประหยัดน้ำมัน วันนี้ไป สุ1000 ไป-กลับ 489 กม.SET 0 ที่ปั้มน้ำมันเบนซิน 91 เต็มถังกลับมาเติมน้ำมันเต็มถัง ที่ กทม อีกครั้ง จ่ายเงินไป 1330 บาท(36.57 บาท/ลิตร) สรุป 13.4 กม./ลิคร คราบบบบบบ ++555

13. Jate Ne On

0
    0
    0
    มี นีออนเนี่ยแหล่ะ ออโต้ คันแรกในชีวิต ขับมะชินซะที เลยไม่มั่นใจ กลัว ๆ ๆ

14. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    นานๆไปก็ชินครับ แต่ผมก็ไม่เคยขับเกียร์ธรรมดาไม่รู้ว่าต่างกันเยอะหรือเปล่า

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    หากเคยขับเกียร์ธรรมดาแล้วมาขับออโต้จะง่ายกว่า แต่หากขับออโต้แล้วไปขับเกียร์ธรรมดาจะเข้าเกียร์ลำบากเพราะจับจังหวะรอบเปลี่ยนเกียร์ไม่ถูก ต้องใช้เวลาสักพักน่ะ...

16. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผมก็อยากขับเกียร์ธรรมดานะ แต่เปลี่ยนจากออโต้เป็นธรรมดามันจุกจิกหลายอย่างเลย ขับออโต้ไปอะดีแล้ว หุหุ

17. ผมน่ะอยากได้เียร์ธรรมดาแต่แรกเลยหาไม่ได้ คิดไว้แล้วว่าเกียร์ออโต้ขับแล้วกังวลกัวมันเสีย และแล้วก้ผ่านไป 5 ปี ความฝันก้เป็นจริงหมดไปกับเกียร์ 2 กว่า คนเราชอบขับแบบรถสปอร์ต เวลาจะลากจะซิ่งก้แกรงใจเกียร์ อีก กลัวมันจะกลับบ้านเก่า อ้อ ถ้าเปลี่ยนเกียร์เปลี่ยนรถง่ายกว่ามั่ง

18. Jate Ne On

0
    0
    0
    เสียดายผมอ่ะดันใจร้อน...ซื้อคันนี้ได้สี่ห้าวัน เห็นมีเต็นท์ขายเกียร์ธรรมดาแค่แปดหมื่น.......จาขายคันนี้ก็เสียดายเค้าคงอยากอยู่กะเราซื้อมาปุ๊ปถูกหวยปั๊บเลยยิ่งรักเข้าไปใหญ่ตั้งกะได้คันนี้มาถูกหวยไปหกรอบละ ^o^

19. ของผมก้ออกบ่อยๆหวยตรงกับเลขท้ายทะเบียน

20. Jate Ne On

0
    0
    0
    เลขไรม่างอ่ะ บอกม่างๆๆๆเด๋วตาม ^_^

อยากได้ก้มาดูวันมิทติ้งคุณ Bond Tanawat Sanukij จัดรอบหน้าล่ะกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้