GA15 B14 เวลาใส่เกียร์ D แล้วรอบเครื่อง ต่ำ ประมาณ 600-700 พอเราจอดใส่เกียร์ N หรือ P...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โดราเอมอน น่ารัก, 22 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    GA15 B14 เวลาใส่เกียร์ D แล้วรอบเครื่อง ต่ำ ประมาณ 600-700 พอเราจอดใส่เกียร์ N หรือ P รอบจะขึ้นสูง ประมาณ 1400 เชคตรงใหนดีครับ

1. ล้างลิ้นปีกครับ

2. สอบถามเพิ่ม ลิ้นปีกผีเสื้อ คือชุดชี้หรือปล่าว อยากจะลองล้างเองครับ อยากทำเป็นกะเค้าม่าง อิอิ

ใช่ครับ ถอดมอเตอร์เดินเบากลมๆดำๆออกด้วยครับ ล้างรูลมเล็กข้างในให้เอี่ยมไปเลยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้