คุณกลัวผมเหลอ..KE70/4A-GEโมขั้นเเทพๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ake_oldcar, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ก่อนอื่น..ขอขอบคุณทางผู้จัด..ที่ได้จัดงานดีๆให้กับชาวRetro Car ได้มาร่วมการแข่งขันจัดอันดับในครั้งนี้
    หากว่ามีกาจัดงานแบบนี้อีก..ผมขอแนะนำว่าแบ่งรุ่นได้ดีแล้ว ออกกฏ-กติกา ให้ระเอียดมากกว่านี้หน่อยจะดียิ่งขึ้น
    ขอบคุณครับ เข้าเรื่อง..คุณกลัวผมเหรอ
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมและทีมงานเดินทางไปร่วมการแข่งขัน แบบไม่คาดหวังมากมาย อยากไปทดสอบรถตัวเองมากกว่า+อยากไปร่วมงานลงแข่งเป็นสีสันประดับวงการ Retro Car
    วัตถุประสงค์การสร้างรถรถคันนี้ คือรถตัวถังเดิมโรงงาน เครื่องบล็อคเดิมตรงรุ่นรถ(ปรับแต่งStep1)
    บอดี้ ke20 เครื่องบล็อค k
    ตัวถังเดิมโรงงาน(ไม่ลดน้ำหนัก) K(STD)
    คอลโชลหน่าปัด(อยู่ครบ) เสื้อสูบเดิม ลูกสูบเดิม
    ชิ้นส่วนตัวถัง เดิมโรงงาน ก้านสูบเดิม ขัอเหวี่ยงเดิม
    กระจกครบทุกบาน ฝาสูบเดิม วาวไอดี-ไอเสีย เดิม
    แคม(STD) คาบูเรเตอร์(STD)
    เครื่องตัวนี้ประกอบและใช้แข่ง เชอร์กิตรุ่น Retro มาแล้ว(PUMAสนามที่1) เครื่องเริ่มมีอาการบ้างแล้ว พอได้ทราบว่ามีรายการ จัดอันดับ รถRetro Car รุ่น เครื่องเดิมตรงบอดี้เดิม จึงเข้าร่วมด้วย เมื่อเข้าร่วมสมัคร ตรวจสภาพผ่านแล้ว ลองไปซ้อมดู ผลออกมาเวลาดีสุด 17.807... OK เวลาได้เท่านี้ก็พอใจแล้วคับ เหตุมันเกิดก็อีตอน
    เรียกประชุมนักแข่ง ก่อนแข่ง10นาที
    กรรมการ : รถแข่งรุ่นนี้ทั้งหมดมี13คัน แข่ง3 รอบเอาเวลาดีที่สุด(ET) และKE70เครื่อง4AG แข่งรุ่นนี้ได้
    ผม : แล้วKE70เครื่อง 4AG ทำไมถึงเอามาลงแข่งในclassนี้ได้ KE70 มันไม่มี4AGแน่นนอน
    คุณเจี๊ยบ : มันมีแน่นอน ผมมีข้อมูล เอกสารยืนยันได้ ใครอยากดูมาดูที่ผมได้..มันมีรุ่นนี้ขายที่ญี่ปุ่น ระหัสตัวถัง
    AE70 เครื่อง4AG มาจากโรงงาน รถผมก็เป็นแบบนั้นเหมื่อนกัน

กรรมการ : เข้าใจกันแล้ว..ตกลงว่าเอาตามนั้น OKในเมื่อกฎ-กติกา ออกมาแล้ว นักแข่งก็ต้องรบสภาพให้ได้ ทั้งๆที่มัน....มากไป พอผมกลับไปที่ทีม เล่าให้ฟังกัน
    บังเอิญมีเพื่อนเอาหนังสือ TE71/KE70เอาติดรถมาด้วย เอามาดูกันเลยปรากฎว่ามันก็มีแต่3Aเหมื่อนกัน
    เพื่อให้เกิดความกระจ่าง..รู้แจ้งเห็นจริง จรึงไปขอเทียบดูกับคุณเจี๊ยบ( คุณเจียบขับ70หน้าเทลีแดง..เพื่อนๆ
    KE-Racing Ciub คนเก่าๆเขารู้กันดีจนมีฉายาว่า เจี๊ยบเหี้ย.. ใครอยากรู้ลองไปถามกันดู)
    ผม : เจี๊ยบไหนเราขอดูเอกสารนายหน่อยดิ ว่ามันเหมือนกับเราป่าว
    เจี๊ยบ : มันอยู่ในรถเสี่ย.....(ไม่ขอออกนาม)วันนั้นขับKE-25มา
    ผม : ไปขอยืมมาเทียบกันหน่อย
    เจี๊ยบ : ไปเอากุญแจที่เสี่ยมาซิ..เดียวผมเอาให้ดู
    ผม : กูไม่รู้จักว่าเสี่ยคนไหน เจี๊ยบ..นี้มึงจะงัยว่ะ
    เจี๊ยบ : (แล้วมันก็เดินไปเอารู้ในรถมันมา) ผมมีแต่เอามาไมคบ..(ไปแบบน้ำขุ่นๆ)
    และแล้วคำที่ไม่สมควรจะพูด..มันก็ออกมาจากปากมัน
    เจี๊ยบ : หรือคุณกลัวผมเหรอ(ผมและทีมงานพูดไม่ออกบอกไม่ถูก..หรือว่าเราจะกลัวมันว่ะเนี่ย)
    พอดีกรรมการเรียกให้เอารถเขาไปแข่งได้แล้ว...หากไปช้าอาจโดนตัดสิทธิการแข่งขันได้
    ผม : ไปเหออย่าไปคุยกับคนที่ไร้ค่า..เปลืองน้ำลายป่าวๆ
    ผมขอถามหน่อยว่า ใครลองมาเป็นผมดูบ้างดิ..อากาศตอนเที่ยงๆมันก็ร้อน บรรยาการก็ช่างเร้าร้อน
    อารมย์..คงไม่ต้องบรรยาย เอารถมาแข่งแล้วมันจำเป็นด้วยเหรอที่กลัวกัน..หากว่าผมกลัวผมคงไม่
    ดั้นด้นท่อมาไกลกว่า 100ก.ม (นครชัยศรี-คลอง5) ใช่ชิพวกกูมันคนบ้านนอก บ้านจนเล่นรถเก่า ไม่มีของแต่งแพงๆ เอามาใส่ แต่พวกกูก็มีใจรักในมีความผูกพันกันรถเก่าๆของกู

สุดท้าย..ขอยินดีกับคุณเจี๊ยบ(คนเก่งปากดี..คบเสี่ย)ที่ได้ชัยชนะไปอย่าง........... กันรถ70/4a Stepเทพ
    ส่วนผมและทีมงานตัวอิจฉา..ถึงจะแพ้แต่ก่อไม่เสียใจ แต่รู้เสียความรู้สึกมากกว่า
    และขอประกาศต่อหน้าสาธารณะชน ผมไม่เคยกลัวคุณเลยแม่แต่นิดเดียว และขอท้าแข่งกับคุณนอกรอบ
    แข่งที่ไหนก็ได้รูปแบบไหนก็ได้ เซอร์กิต ทางตรง สนามเถื่อน ทางฝุ่น และผมก็จะเอาเครื่องKตัวนี้แหละ
    แต่หากใครแพ้...เสียรถ จะได้รู้กันไปว่าใครกลัวใครกันแน่ จาก เอกและทีมงานกระป๋องซิ่ง สาย 7

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2007
    กานต์ ถูกใจสิ่งนี้
  2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ถ้าเรื่องจริง ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    แต่ KE70 เนี่ย บอดี้บ้านเรามีเครื่อง 4A ด้วยเหรอเนี่ย พึ่งรู้นะ

3. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    เรื่องอื่นไม่ร ู้แต่ยังไงก็ได้ใจผู้ชม มันอยู่ที่ spirit มันต้องมาจากข้างใน
    แต่ 4a-ge มันเพิ่งมีตอน ae-86 เปล่าครับ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    stepเทพจริงๆ น่าเห็นใจ

5. โลมากินเจ

โลมากินเจ New Member Member

17
    0
    0
    ชนะใจคนดูครับ

6. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    โห..............
    แบบว่า
    กร่างกะคนแรง
    น้อยกว่าอ่านะ
    แน่จริงมึงลอง
    กร่างใส่รุ่นใหญ่อย่าง Skyline ซะหน่อยสิ
    ไม่ตอ้ง R 34 หรอก
    เอา R 3 2 ให้รอดแล้วจะนับถือ
    เก่งแต่กะคนที่แรงน้อยกว่า
    ป๊อดว่ะ

7. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ผมว่าปัญหาแบบนี้ ไม่น่าให้ ผู้เข้าร่วมแข่งขัน มาทะเลาะกันเองเลย ผมว่า ทางผู้จัด น่าจะมีกติกาและข้อมูลต่างๆที่ครบถ้วน (รายละเอียดเกี่ยวกับ รถแต่ละรุ่น ) ผมเข้าใจว่า รถ Retro ข้อมูลมันอาจจะหายากมาก แต่ถ้ามันเกิดปัญหาขึ้นมาแบบนี้ ผมว่ามันจะบานปลาย
    ผมว่า ผู้เข้าแข่งไม่น่ามาทะเลาะกันเองเลย ความจริงคนตัดสินทุกอย่างให้เรื่องมันกระจ่าง น่าจะเป็น "ผู้จัด" นั้นเองแหละคับ

8. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
  9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ได้ยินมาเหมือนกัน

10. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    เข้าใจความรู้สึกครับ

11. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เหอะๆๆ....

12. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0
    เฮ้ยยยยยยยยย :eek: :eek: :eek:

13. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ใจเย็นคับพี่เอก

14. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เฮ้อ..... เข้าใจความรู้สึกจิงๆน่าเห็นใจครับ

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  16. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เอาใจช่วยคนนครชัยศรีเหมือนกันครับ
    ทางผู้จัดน่าจะแบ่งให้ชัดเจนครับ(ความเห็นผมเองนะ)

17. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ดี นะ ที่ พวก ไม่ บอก ว่า KE70 มี เครื่อง J วาง มาจาก โรงงาน

18. ตลกดีอ่ะ จริง ๆ แล้วทางผู้จัด น่าจะหาข้อมูล ทำการบ้านมาให้ดีกว่านี้นะ

19. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮ่ย .............. มันมีด้วยเหรอ ??????????????

งงมั่กๆ ...............................................................

Limited Edition คันเดียวในโลกอ๊ะเปล่า ????

20. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    เอามาฝากครับ
    80-84 KE70 2dr sedan 4K
    80-84 KE70 2dr sedan de luxe 4K
    80-83 KE70 4dr sedan de luxe 4K
    80-83 KE70 5dr stw 4K
    83-84 CE70 4d 1.8D sedan DX 5sp 1C
    83-84 CE70 4d 1.8D sedan DX 5sp 1C
    80-83 TE71 2d 1600 coupe de luxe 2T
    83-84 TE71 2d 1.6 sedan DX 5sp 2T
    8*-8* TE72 3T
    80-82 TE7* 3T-C

83- KE70 5dr 1.3 SE stw 5sp 4K
    83- CE70 5dr 1.8D DX stw 5sp 1C

แล้ว4age มันทำไม่มีว่ะนี่

21. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เท่าที่ทราบ ถามๆพ่อมา ( เมื่อก่อนที่บ้านเคยใช้ KE70 ) คือมันไม่มี 4A-GE จากโรงงานนิคับ

แต่ว่า ยกแพของ AE86 มาใส่ได้เลยไม่แปลง ( อันนี้ไม่แน่ใจ แต่พ่อบอกมาว่างั้น )

เพราะรถที่บ้านเมื่อก่อนก็ kE70 วาง 4A-GE

22. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    อืมมม .... น่าจะเกิดการเข้าใจผิดกันในข้อมูลนะครับ ผมว่า เอางี้ ใครมีเอกสารยืนยันหน่อยได้ไหมครับว่า ในตัวถัง 70 มี เครื่อง 4A-G มาจากโรงงาน

23. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
  24. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    KE70 4AGโมSTEP มาญนิ(ปาก)

25. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คัน ขับ รถ คันนี่ น่าตี๋ ๆหน่อยใช่ไหมคับ ขาว ๆ

เรื่องฮา ๆเยอะคับ 4K วิ่ง 17.8นี่สุด ๆจิงๆเลย คับ

26. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เอาใจช่วยคับ 4K ซุปเปอร์จ๊าบ วิ่งดี โคตร

27. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เสียหมดเรย เราดันใช้ ตากูนนี้ด้วยจิ แต่ความรู้สึกของผม ไม่เคยดีใจที่เครื่องใหญ่ แล้วแรงหรือชนะเครื่องเล็กกว่า เปนผมจะตั้งใจทำให้มันข้ามพิกัดให้ได้คับ

ถ้านอกรอบเมื่อไหร่คุณ เอกบอกมาด้วยนะคับ จะไปให้กำลังใจ

แต่ว่าทางผู้จัดงานหน้าจะหนักแน่นเรื่องกติกา พอกับหลังซีคอนเมื่อก่อนเลย วิ่งกันให้มั่วเรย

:)

28. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    คุณเอก คราวหน้าถ้าเจออย่างงี้อีกผมแนะนำให้ เป่ายิ้งฉุบ ไปเลยดีกว่าคับ ไม่ต้องข่งต้องแข่งมันแล้ว ถ้าเค้าอยากชนะมากขนาดนั้น ก็ออกกระดาษทุกตาเลย จะได้รีบๆจบไป อย่าไปวิ่งให้เสียชื่อ 4k เลยอิอิ

29. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    รู้สึกว่าจะเป็นเจี๊ยบเดียวกันแน่ๆเลยที่เคยมาสร้างวีรกรรม ไว้กับที่อู่พวกผมไว้ โดนไปหลายดอกอยู่ครับก่อนที่จะหายหน้าไป ...ใครหลงเชื่อ ไอ้คนนี้ นี่ไม่รู้จะบรรยายไงดีแร่ะ อย่างที่ข้างบนเค้าว่านั่นแหล่ะคับ

30. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เอ่อไม่ขอเอ่ยถึงเรื่องนี้ แต่ Ke20 น่ารักมากครับ วิ่งดีอีกตะหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้