ผม มี คำปรึกษา ครับ ถ้าน้ำเข้าห้องเผาใหม่ รถ จามีอาการ แบบไหน บ้าง ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jit Sunny Onsri, 26 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jit Sunny Onsri

Jit Sunny Onsri Guest

0
    0
    0
    ผม มี คำปรึกษา ครับ ถ้าน้ำเข้าห้องเผาใหม่ รถ จามีอาการ แบบไหน บ้าง ครับ แล้วมีข้อสังเกตุ ดู ตรงไหน บ้างครับ รถผม น้ำหม่อพักน้ำผม ยุบบ่อยมากๆ

2. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    สงสัยจะได้เสียตังอีกแล้ว

3. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ตอนนี้ปั้มเงินไม่ทันแล้ว อย่าผึ่งเป็นไปมากเลย 5555

4. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ยังสรุปไม่ได้นะครับ แค่น้ำในหม้อพักหาย หากน้ำเข้าห้องเผาไหม้ แสดงว่าฝาสูบโก่งแล้ว ไม่น่าจะถึงขนาดนั้น

5. เชคท่อน้ำเข้าออกด้วยค้าบ^^

6. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    ผมว่าอาจจะท่อยางรั่วซึมก้อได้ึรับ หรือไม่ก้อหม้อน้ำรั่วครับ

7. ท่อน้ำหลังเครื่องดูยัง ท่อเล็กๆอ่ะแถวๆแอร์โฟร์

8. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สรุปสิ่งที่อาจเป็นไปได้นะ... - ฝาหม้อน้ำเสื่อม - วาวน้ำตาย ซึ่งไม่น่าใช่ - ท่อยางต่างๆ มีตามด เริ่มซึมน้อยๆ อันนี้หลายเส้นหน่อย ค่อยๆ ไล่เอา - หม้อน้ำเริ่มตัน จะระบายความร้อนไม่ค่อยดี - หม้อน้ำรั่ว อันนี้ดูง่าย ไม่ฝาบนก็ฝาล่าง หรือรังผึ้งแตกตามด ซึ่งไม่ค่อยเจอนะ รวมๆ แล้วประมานนี้

9. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แต่ที่บอกว่าน้ำหายนี่ เยอะมะคับ ถ้าไม่เยอะก็อาจจะระเหยก็ได้ อากาศมันร้อนนนนนนน

10. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ยุบไม่เยอะ เท่าไร ครับ เดียวรอง เปรี่ยนท่อยาง ให้หมด เช็คว่าหม้อน้ำรั่วหรือ ป่าว

11. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แนะนำท่อน้ำหลังเครื่อง ไม่เสียก็เปลี่ยนซะนะคับ

12. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    คือ ท่อหน้าเครื่อง ผม เปรี่ยน แล้ว แต่หลังเครื่อง ยังไม่ได้เปรี่ยน คิดว่าหน้า จารั่วแทวนั้น อะครับ อิอิ หรือ จาเอาแบบพี่นนต์ ดี จาได้ sr20ve ไวๆ 5555

13. Cronya N Pompan

0
    0
    0
  14. สรุปไปSR20 จะVE DE DETก็เลือกตามใจชอบเลย จบแน่นอนใช่ป่ะคับน้องจิตร 5555

15. ท่อหลังเครื่องเล็กๆสองเส้น อ่ะชอบมีปัญหา

16. "ถ้าน้ำเข้าห้องเผาใหม่ รถ จามีอาการ แบบไหน"...เป็นน้อยดูไม่ออกละลายหายไปกับไอเสีย..เป็นมากก็จะรั่วไปที่อื่น ตรวจง่ายๆด้วยการดูสีน้ำมันเครื่อง หรือดูฝาปิดน้ำมันเครื่องดูใต้ฝาว่ามีคราบครีมขาวขุ่นเกาะติดอยู่หรือไม่ ตรวจหลังจากขับรถเครื่องยังร้อนๆ +++แบบนี้เป็นอาการภายในครับ.....ส่วนอาการภายนอกก็ตามที่เพือนๆตอบครับ

17. สตาร์ตเครื่องเปิดผาหม้อ(น้ำ)ดูครับ ถ้ามีฟองเล็กๆ(ฝอยๆ)ก็งานเข้า...มิตรสหายท่านหนึ่งเคยกล่าวไว้แต่มิได้บอกนาม

ของผมเคยเป็น สายรั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้